શાકભાજીનુ ન્યૂનતમ મૂલ્ય નક્કી કરનાર પહેલું રાજ્ય બન્યું કેરળ

0
100

શાકભાજીના લઘુતમ ભાવ નક્કી કરનાર દેશનું પહેલું રાજ્ય કેરળ બન્યું છે. શાકભાજીની આ લઘુત્તમ કિંમત અથવા બેઝ પ્રાઈસ તેમના ઉત્પાદન ખર્ચ કરતા 20 ટકા વધારે હશે. મુખ્યમંત્રી પિનારાય વિજયનએ મંગળવારે આ અંગે માહિતી આપી હતી. તેમણે કહ્યું કે આ ભાવ 1 નવેમ્બરથી લાગુ થશે. આ યોજનાને ઓનલાઈન શરૂ કરતાં તેમણે કહ્યું કે કેરળમાં ઉત્પાદિત શાકભાજીની 16 જાતો માટે આ પહેલીવારનો ભાવ નક્કી કરવામાં આવ્યો છે. તેમણે કહ્યું કે કોઈ પણ રાજ્યની આ પહેલી પહેલ છે જે ખેડૂતોને રાહત અને સહાય પૂરી પાડશે.
 

મુખ્યમંત્રીને ટાંકીને એક સરકારી રજૂઆતમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે શાકભાજીનો બેઝ પ્રાઈસ તેમના ઉત્પાદન ખર્ચ કરતા 20 ટકા વધારે હશે. જો બજાર ભાવ તેનાથી નીચે જાય તો પણ, ખેડુતોને તેમની વસ્તુનો ભાવ બેઝ પ્રાઈઝ અનુસાર મળશે.  મુખ્યમંત્રીએ કહ્યું કે શાકભાજીનું ગુણવત્તા મુજબ વર્ગીકરણ કરવામાં આવશે અને તે પ્રમાણે બેઝ પ્રાઈસ નક્કી કરવામાં આવશે. તેમણે કહ્યું, ‘દેશભરના ખેડુતો સંતુષ્ટ નથી પણ અમે છેલ્લા સાડા ચાર વર્ષથી તેમનું સમર્થન કર્યું છે. રાજ્યમાં કૃષિના વિકાસ માટે સરકારે અનેક લક્ષિત પહેલ કરી છે. મુખ્યમંત્રીએ એવો પણ દાવો કર્યો હતો કે કેરળમાં શાકભાજીનું ઉત્પાદન છેલ્લા સાડા ચાર વર્ષમાં બમણું થયું છે એટલે કે આ ઉત્પાદન સાત લાખ ટનથી વધીને 14.72 લાખ ટન થયું છે.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here