હિસ્ટ્રીશીટર વિકાસ દુબેના શાર્પ શૂટર અમર દુબેનું એન્કાઉન્ટર, જાણો

0
314

કાનપુરઃ ઉત્તર પ્રદેશના કાનપુરમાં 8 પોલીસકર્મીની હત્યા કરનાર ગેંગસ્ટર વિકાસ દુબે ફરાર છે. પરંતુ બુધવારે સવારે એસટીએફને મોટી સફળતા મળી છે. એસ.ટી.એફ. હમીરપુરના મૌદહા ખાતે એન્કાઉન્ટર દરમિયાન વિકાસ દુબેના નજીકના અને શાર્પ શૂટર અમર દુબેની હત્યા કરી હતી. અમર દુબે 8 પોલીસકર્મીની હત્યામાં પણ સામેલ હતો.

અમર દુબે સામે ચૌબેપુર પોલીસ સ્ટેશનમાં 5 કેસ નોંધાયા છે. અમર દુબે વિકાસ દુબેનો જમણો હાથ માનવામાં આવતો હતો. અમર દુબેની માતા ક્ષમાને પણ 120 બી  દોષી ઠેરવ્યા બાદ પોલીસે જેલ મોકલ્યો છે. અમર દુબે હિસ્ટ્રી શીટર વિકાસના ટોચના 10 ઓપરેટરોમાંના એક હતા. અમર દુબેનું ઘર વિકાસ દુબેના ઘરની સામે છે.

મળતી માહિતી મુજબ અમર દુબે તેની માતા ક્ષમા સાથે બિકરૂ ગામમાં રહેતો હતો. અમર દુબેના પિતા સંજયનું માર્ગ અકસ્માતમાં મોત થયું હતું. સંજયના અવસાન પછી, હિસ્ટ્રી શીટર વિકાસ દુબેએ અમર દુબેને ઉછેર્યો. અમર દુબે હંમેશા વિકાસની સાથે રહેતો હતા. ગયા અઠવાડિયે અમર એ વિકાસ અને તેના સાથીઓએ પોલીસ ટીમમાં ભારે ફાયરિંગ કર્યું હતું. આ ઘટનામાં 8 પોલીસ જવાન શહીદ થયા ત્યારથી તેની શોધ કરવામાં આવી રહી છે. અમર ઉપર 25 હજાર રૂપિયાનું ઇનામ પણ જાહેર કરાયું હતું.

અમરને વિકાસના ટોચના 10 કાર્યકર્તાઓની સૂચિમાં શામેલ કરવામાં આવ્યો હતો

અમર દુબે હિસ્ટ્રી હીટર વિકાસ દુબેના ટોપ 10 ઓપરેટરોમાંના એક હતા અને તેમનું ઘર વિકાસના ઘરની સામે છે. 3 જુલાઈના રોજ થયેલા પોલીસ એન્કાઉન્ટરમાં અતુલ દુબેના ભત્રીજાની હત્યા સંજય દુબે હતી અને અમય દુબે સંજયનો પુત્ર હતો. સંજયની પત્ની ક્ષમા બદમાશોની રેકી કરતી હતી. જ્યારે અચાનક પોલીસ પર ગોળીબાર શરૂ થતાં ગેંગસ્ટરએ ઘણા પોલીસ જવાનને ઈજા પહોંચી હતી.

પોલીસકર્મીઓએ છુપાવા માટેનો બેરીકેડ અને દરવાજો ખટખટાવ્યો પણ ક્ષમાએ દરવાજો ખોલ્યો નહીં. ક્ષમા ઘરની અંદરથી સીડી મૂકીને છત પર ગઈ હતી અને પોલીસકર્મીઓ નીચે છુપાયેલા હોવાની બાતમી ગેંગસ્ટરોને આપી હતી. આ પછી, બદમાશોએ છતનાં રસ્તેથી નીચે આવીને પોલીસકર્મીઓને માર્યા હતા. પોલીસે ક્ષમાને હત્યાના કાવતરાના દોષિત જાહેર કર્યા છે.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here