ગીર સોમનાથ જિલ્લામાં ખનીજ ચોરી અટકાવવા ડ્રોન કેમેરાનો ઉપયોગ કરો એક વર્ષથી ફાળવાયેલા કેમેરા ધૂળ ખાતા હોવાની રાવ ત્વરિત ઉપયોગ કરવા માંગ

0
86

ખોફ રીતે દેશની ખનીઝ સંપદાની સોમનાથ જીલ્લામાં સમુદ્રના પાણી ચોરી થતી હોવાથી ઉપરોકત ભૂગર્ભમાં ઉતરે તે માટે કુદરતે સૌરાષ્ટ્રમાં ખનીઝ ચોરીના વિસ્તારમાં વસવાટ કરતાં બનાવેલી યુના પથ્થરની સેફ્ટી હબ ગણાતા ગીર સોમનાથ જિલ્લાની વન્યપ્રાણીઓના રોજિંદા જીવનમાં દીવાલ માથી ગેરકાયદે કરાતું પથ્થરનું ખાણ ખનીઝ વિભાગની કચેરીમાં પથ્થરની ચકરડી – માઈનસમાં કરાતાં ખનન ગીર સોમનાથ જિલ્લાના સમુદ્ર ગેરકાયદે ખનીઝ ચોરી રોકવા સરકાર બ્લાસ્ટના કારણે ખલેલ પહોચતા કિનારા થી ગેરકાયદે કરાતી રેતી દ્વારા લાખો રપિયાના ખર્ચે ફાળવેલા વન્ય પ્રાણીઓ જંગલ વિસ્તાર છોડી ચોરીના કારણે સમુદ્રનું ખારું પાણી ડ્રોન કેમેરાનો સરકારી બાબુઓ ક્યારે માનવ વસાહત અને રેવન્યુ ભૂગર્ભમાં આગળ વધી રહ્યું છે જે ઉપયોગ કરશે ગેરકાયદે ખનીજ ચોરી વિસ્તારમાં પલાયન થતાં હોય પોતાનું આગામી દિવસોમાં ખેત – ખેડૂતનું કરનારા ખનીજ માફિયાના લાભાર્થે કુદરતી રહેઠાણ એવું જંગલ છોડી સત્યાનાશ કાઢશે તેમજ સમુદ્ર કિનારે ઉપયોગ ન કરતાં હોવાના કારણે ગીર અન્યત્ર જવાની ફરઝ પડતાં થી પ્રતિબંધિત સમુદ્રની રેતીની સોમનાથ જીલ્લામાં ખનીજ ચોરીનું વન્યપ્રાણીઓ ચિડિયા સ્વભાવના કરાતી ચોરીના કારણે દેશ વિદેશ થી વ્યાપક નેટવર્ક ચાલી રહ્યું છે . ૧. થવાથી માનવીઓ ઉપર હુમલો આવતી કાચબના ઈંડા પણ કાચબ ગીર સોમનાથ જિલ્લાની હદમાં આવતા કરવાના બનાવો આ વિસ્તારમાં મૂકી શકતી ન હોવાથી કાચબાની જંગલમાં ઇકો સેંસેટિવ ઝોનમાં વન છાશવારે બનવા પામે છે . વસ્તી નામશેષ થવાના અણી ઉપર વિભાગ ની રહેમ નીચે ગેરકાયદે બે ૨. સમુદ્ર કાંઠે આવેલા ગીર આવી ગયેલ છે

અહેવાલ- હમીરસિંહ દરબાર, ગીર સોમનાથ

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here