યુપીના વિકાસ દુબેનું એન્કાઉન્ટરનું નેતૃત્વ કરનાર કોણ છે, આ અધિકારી: જાણો વીગતે

  0
  833

  કાનપુર : કાનપુરમાં વિકાસ દુબેની એન્કાઉન્ટરની સંપૂર્ણ કામગીરી એસટીએફના આઈજી અમિતાભ યશ દ્વારા સંભાળી હતી. મૂળ બિહારના વતની, અમિતાભ યશ 1996 બેચના યુપી કેડરના આઈપીએસ છે અને હાલમાં તે એસટીએફના વડા છે.

  કાનપુરના કુખ્યાત ગુનેગાર વિકાસ દુબેની એન્કાઉન્ટર બાદ હવે પોલીસ વહીવટ અને એસટીએફ તેમની કાર્યવાહીમાં લાગી ગયા છે. વિકાસ દુબેને ખતમ કરવામાં યુપી પોલીસની વિશેષ ટાસ્ક ફોર્સે મોટી ભૂમિકા નિભાવી છે. ઓપરેશનનું નેતૃત્વ કરનાર આઇપીએસ અધિકારી આઇજી અમિતાભ યશ છે, જેની ઓળખ બુંદેલખંડની કોતરોમાં ડાકુઓના અંત માટે કરવામાં આવી છે. એસટીએફમાં રહીને અમિતાભ યશે ત્રણ ડઝનથી વધુ ગુનેગારોને માર્યા. આ ઉપરાંત,  અનેક ડઝન એન્કાઉન્ટર ટીમોને માર્ગદર્શન અને લીડ કરી હતી.

  અમિતાભ યશ એસટીએફના વડા છે

  હાલમાં એસટીએફના આઈજી અમિતાભ યશ એસટીએફના વડા છે અને તેમની પોતાની ટીમ વિકાસને કાનપુરથી ઉજ્જૈન લઈ આવી રહી હતી. 1996 બેચના આઈપીએસ અધિકારી અમિતાભ યશને 4 સપ્ટેમ્બર 1996 માં પોલીસ દળમાં કાર્યરત થયા હતા. અમિતાભના પિતા રામ યશ સિંહ પણ આઈપીએસ અધિકારી હતા.

  હાઈ પ્રોફાઇલ અધિકારીઓમાં ગણના

  એક સમયે હાઈ પ્રોફાઇલ પોલીસ કપ્તાન તરીકે ઓળખાતા અમિતાભ યશ ઘણા લાંબા સમયથી આવા સંવેદનશીલ વિસ્તારોમાં તૈનાત હતા. આ સંવેદનશીલ વિસ્તારો ડાકુઓના ગઢ તરીકે ઓળખાય છે. અમિતાભ યશ કેમિસ્ટ્રીમાં એમએસસી કર્યું છે અને પોલીસ વિભાગમાં તે એક આવા અધિકારી તરીકે ઓળખાય છે જે તેમની ટીમને ખૂબ વિશ્વાસ કરે છે.

  વિકાસની શોધમાં મુખ્ય ભૂમિકા ભજવી

  એસટીએફના આઈજી હતા ત્યારે અમિતાભ યશે ભૂતકાળમાં બધા ગુનેગારોને મારી નાખ્યા છે. આ ઉપરાંત ઘણા જિલ્લાઓમાં પોલીસ અધિક્ષક તરીકેની તેમની કામગીરીની પ્રશંસા કરવામાં આવી છે. કાનપુરમાં થયેલા કાંડથી અમિતાભ યશ પોલીસ વિભાગ, ગુપ્તચર અને સ્થાનિક એકમ એસટીએફ સાથે વિકાસ દુબેની શોધમાં હતા.

  ઘણા રાજ્યોમાં એસટીએફ ટીમો સક્રિય કરી

  અમિતાભ યશે તેની ટીમના સૈનિકોને હરિયાણા, બિહાર અને mpની સરહદો પર વિશેષ તકેદારી રાખવા જણાવ્યું હતું. એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે વિકાસને કાનપુર લાવવામાં આવે તે પહેલાં અધિકારીઓ તેમની પાસેથી સતત અપડેટ્સ લેતા હતા અને જ્યારે વિકાસ કાનપુર પહોંચ્યો ત્યારે તેણે જાતે જ આખી સિક્યુરિટી લાઈન ખેંચી હતી.

  LEAVE A REPLY

  Please enter your comment!
  Please enter your name here