જેલમાં રહીને પણ ૧૭ ગુનેગારો રાતભરમાં બની ગયા કરોડપતિ

0
180

જેલમાં હતા ત્યારે પશ્ચિમ ઉત્તર પ્રદેશના ગુનેગારો રાતોરાત કરોડપતિ બની ગયા છે. આ દુષ્ટ ટોળકી જેલમાં હતી ત્યારે પણ હત્યા, લૂંટ, અપહરણ, ગેરવસૂલી જેવા ગુનાઓ તેમના લોકો દ્વારા કરાવીને કરોડોની સંપતી કરી ચુક્યા હતા. એટલું જ નહી ઘણા કિસ્સાઓમાં તેમને મધ્યસતા કરીને પણ તેમને મોટી રકમ વસુલી હતી. સરકારી કક્ષાએ આ ગુનેગારોની ગેરકાયદેસર સંપત્તિ કબજે કરવાની ઝુંબેશ ૨-૩ દિવસ પછી ફ્લોપ થઈ ગઈ હતી. 

જેલમાં ગુનેગારો પોતાને સુરક્ષિત મને છે, 
 જેલમાં ગુનેગારો પોતાને સુરક્ષિત માની રહ્યા છે. ઘણા કેસોમાંથી કેસોમાં નિર્દોષ જાહેર થયા હોવા છતાં પણ તે જામીન પર બહાર આવવા તૈયાર નથી. જેલમાં હોય ત્યારે ગેરકાયદેસર સંપત્તિ તેમના પરિચિતો અથવા પરિવારના સભ્યોના નામે સરળતાથી કરી શકે છે. ૫ હજારથી વધુ આરોપીઓની ધરપકડ કરવામાં આવ્યાબાદ પણ અપરાધીઓની સંખ્યામાં સતત વધારો નોંધાઈ રહ્યો છે. મેરઠ, બાગપત, મુઝફ્ફરનગર સહિત પશ્ચિમના અનેક જિલ્લાઓમાં લૂંટ, ડાકુ, હત્યાના બનાવો વધી રહ્યા છે. 

ચાર કરોડથી વધુની સંપત્તિ જપ્ત

પોલીસ-વહીવટીતંત્રે ગેંગસ્ટર એક્ટ હેઠળ ગુનેગારોની લગભગ ચાર કરોડની સંપત્તિ જપ્ત કરી હતી. આ સિવાય અનેક ગુનેગારોની સંપત્તિ જપ્ત કરવાની કાર્યવાહી ચાલુ હોવાનું જાણવા મળ્યું છે.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here