મોદી સરકારે સાંસદો માટે 213 કરોડના ફ્લેટનું કર્યુ ઉદ્ઘાટન, દરેક સાંસદને આશરે 3 કરોડનો ફ્લેટ મળશે

0
110

પ્રધાનમંત્રી નરેન્દ્ર મોદીએ આજે ​​વીડિયો કોન્ફરન્સિંગ દ્વારા સાંસદો માટે બહુમાળી ફ્લેટોનું ઉદ્ઘાટન કર્યું છે. આ ફ્લેટ્સ નવી દિલ્હીમાં ડોક્ટર બીડી માર્ગ પર બનાવવામાં આવ્યા છે. આ પ્રસંગે, પીએમ મોદીએ નવા નિવાસસ્થાન માટે જન પ્રતિનિધિઓની શુભકામના પાઠવી છે.

  • સાંસદો માટે દિલ્હીમાં 213 કરોડોના બન્યા ફ્લેટ 
  • PM મોદીએ કર્યું ઉદ્ઘાટન 
  • 213 કરોડના ફ્લેટ બનાવાયા 

પીએમ મોદીએ કહ્યું, ‘આ સરકાર દરમિયાન અનેક બિલ્ડિંગોનું નિર્માણ શરૂ થયું અને નિર્ધારિત સમય પૂર્વે સમાપ્ત થયું. અટલ જીના સમયમાં, આંબેડકર રાષ્ટ્રીય સ્મારકની ચર્ચા શરૂ થઈ, તે આ સરકારમાં બનાવવામાં આવી હતી.

213 કરોડના ફ્લેટનું કર્યું ઉદ્ઘાટન 

સત્તાવાર માહિતી અનુસાર, બીડી માર્ગ પર ગંગા યમુના સરસ્વતીના નામે ત્રણ ટાવર બનાવવામાં આવ્યા છે, જેમાં કુલ 76 ફ્લેટ છે. આ ફ્લેટોના નિર્માણ માટે, 80 વર્ષથી વધુ જૂના 8 બંગલાઓનો પુનર્વિકાસ કરવામાં આવ્યો છે. તેની કિંમત 213 કરોડ છે. કોવિડ -19 ની અસર હોવા છતાં, આ ફ્લેટનું નિર્માણ 14 ટકાની બચત સાથે પૂર્ણ કરવામાં આવ્યું છે.

સાંસદોના આ ફ્લેટ 4 BHK ફ્લેટ

સાંસદોના આ ફ્લેટ 4 BHK છે. ફ્લેટમાં સાંસદો માટે એક અલગ ઓફિસ પણ બનાવવામાં આવી છે. આ ફ્લેટમાં બે બાલ્કનીઓ, ચાર વોશરૂમ અને એક અલગ પૂજા ઘર છે. મોડ્યુલર રસોડું પણ બનાવવામાં આવ્યું છે. આ ઉપરાંત બે સ્ટાફ માટે અલગ સ્ટાફ કવાર્ટર્સ પણ બનાવવામાં આવ્યા છે.

સાંસદોને ફ્લેટમાં આ સુવિધા મળશે

આ પ્રોજેક્ટમાં પર્યાવરણીય સંરક્ષણ સંબંધિત તમામ નવી તકનીકીઓનો ઉપયોગ કરવામાં આવ્યો છે. આમાં ફ્લાય એશ (પાવર પ્લાન્ટમાંથી રાખ) અને બાંધકામ સ્થળે ડિકોમિશનિંગથી બનાવેલી ઇંટો, એનર્જીની કાર્યક્ષમતા વધારવા માટે થર્મલ ઇન્સ્યુલેશનને લગતી ડબલ ગ્લાઝ્ડ વિંડોઝ, વીજ વપરાશ ઘટાડવા માટે એલઇડી લાઇટ ફીટીંગ્સ, પ્રકાશનો સમાવેશ થાય છે. 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here