નસીબ હોય તો આવુ : આ વ્યક્તિ શાકભાજી વેચતા-વેચતા નગરપાલિકાના અધ્યક્ષ બન્યા,

0
391

કોનું નસીબ ક્યારે બદલાશે તે જાણી શકાયું નથી,આંધ્રપ્રદેશના કડપ્પા જિલ્લામાં શાકભાજી વેચનાર રાયચોટીને પાલિકાના અધ્યક્ષ બનાવવાનો નિર્ણય લેવામાં આવ્યો હતો.અધ્યક્ષ બનવાનો આનંદ શેઠ બસાના ચહેરા પર સ્પષ્ટ દેખાઈ રહ્યો હતો.ભૂતકાળથી તેની નબળી આર્થિક સ્થિતિને કારણે તે ખૂબ જ પરેશાન હતો.શેઠ બાસાએ મુખ્ય પ્રધાન વાય.એસ.જગન મોહન રેડ્ડીનો આભાર માન્યો.

શેઠ બાસાએ જણાવ્યું કે તેમણે ડિગ્રી સુધી અભ્યાસ કર્યો છે.ઘર ચલાવવા માટે શાકભાજી વેચવાનું શરૂ કર્યું.શાકભાજી વેચવાના નાના ધંધાને કારણે,તેનું જીવન આવા વળાંક લેશે,તેણે કલ્પના ક્યારેય કરી નહોતી.રાયચોટી પાલિકાની ચૂંટણીમાં વાયએસઆરસીપીએ શેઠ બાસાને કાઉન્સિલરની ટિકિટ આપી હતી.

મુખ્યમંત્રીના પ્રોત્સાહનથી તેઓ ચૂંટણી જીતી ગયા.બાસાની જીત બાદ તેઓ અધ્યક્ષ તરીકે ચૂંટાયા હતા.આ અદભૂત વિજય પછી શેઠ બાસાએ કહ્યું કે મારા જીવનને દિશા મળી છે.મુખ્યમંત્રીએ મને ચૂંટણી લડવાનું પ્રોત્સાહન આપ્યું હતું અને તેમને ખ્યાલ નહોતો કે તેઓ ચૂંટણી જીતી લેશે.સીએમ જગને ચૂંટણીમાં પછાત,એસસી,એસટી અને લઘુમતીઓને વધુ તકો આપી હતી.

સીએમ વાય.એસ.જગન મોહન રેડ્ડીની આગેવાની હેઠળની 86 નગરપાલિકાઓ અને નિગમોમાંથી,વાયએસઆરસીપીએ 84 સ્થળોએ વિજય મેળવ્યો હતો. ચૂંટણી બાદ મેયર અને અધ્યક્ષની ચૂંટણી ખૂબ મહત્વની હતી.આ જીતથી પાર્ટીના તમામ લોકો ખૂબ ખુશ છે.લોકો કહે છે કે મુખ્યમંત્રી વાય.એસ.જગન મોહન રેડ્ડીએ તેમના ઉત્તમ નેતૃત્વથી ચૂંટણીને સફળ બનાવી છે.

આ વખતે તેમની પાર્ટીએ મહિલાઓને 60.47 ટકા અને પછાત,એસસી,એસટી અને લઘુમતીઓને 78 ટકા પોસ્ટ્સ આપી હતી.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here