સાંજના 6 વાગ્યા સુધીમાં 108 તાલુકામાં વરસાદ, ઉમરપાડામાં 4 કલાકમાં 7.5 ઇંચ વરસાદ

0
366

અમદાવાદ. રાજ્યમાં આજે ભારેથી અતિભારે વરસાદની આગાહી હવામાન વિભાગ દ્વારા કરાઈ છે. જે મુજબ બપોર બાદ રાજ્યના વાતાવરણમાં પલટો આવ્યો છે. દક્ષિણ ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્ર પંથક સહિત રાજ્યના અનેક સહિતના વિસ્તારોમાં બપોર બાદ ધોધમાર વરસાદ પડ્યો છે. રાજ્યમાં સાંજના 6 વાગ્યા સુધીમાં 108 તાલુકામાં હળવોથી ભારે વરસાદ પડ્યો છે. છેલ્લા ચાર કલાકમાં સૌથી વધુ વરસાદ સુરતના ઉમરપાડામાં 7 ઇંચ વરસાદ ખાબક્યો છે. જ્યારે ડાંગના વઘાઈમાં 4 ઇંચ વરસાદ પડ્યો છે.

સાંજના 6 વાગ્યા સુધી રાજ્યમાં નોંધાયેલો વરસાદ

જિલ્લોતાલુકોવરસાદ(ઇંચમા)
સુરતઉમરપાડા7.5
ડાંગવઘાઈ4
ખેડામહુઘા3.6
ભરૂચનેત્રંગ3.5
પોરબંદરરાણાવાવ3
ભરૂચજંબુસર2.8
દેવભૂમિ દ્વારકાખંભાળિયા2.4
દેવભૂમિ દ્વારકાભાણવડ2.2
દેવભૂમિ દ્વારકાદ્વારકા1.8
દાહોદધાનપુર1.6

24 કલાકમાં રાજ્યમાં નોંધાયેલો વરસાદ
રાજ્યમાં હળવાથી ભારે વરસાદની આગાહી વચ્ચે ગત 24 કલાકમાં રાજ્યના 140 તાલુકામાં વરસાદ નોંધાયો છે. જેમાં 13 તાલુકામાં 2 ઇંચથી વધુ અને 26 તાલુકામાં 1 ઇંચથી 2 ઇંચ સુધી વરસાદ નોંધાયો છે. જેમાં સૌથી વધુ વરસાદ ગાંધીનગરના માણસા અને અમરેલીના સાવરકુંડલામાં 4-4 ઇંચ વરસાદ ખાબક્યો છે. જ્યારે તાપીના સોનગઢ અને મહેસાણાના કડીમાં સાડા ત્રણ ઇંચ વરસાદ નોંધાયો છે.

જિલ્લોતાલુકોવરસાદ(ઇંચમાં)
ગાંધીનગરમાણસા4
અમરેલીસાવરકુંડલા4
તાપીસોનગઢ3.6
મહેસાણાકડી3.6
સુરેન્દ્રનગરચોટીલા3.1
તાપીવ્યારા3
તાપીનિઝર3
ખેડાકપડવંજ2.5
ભાવનગરભાવનગર2.3
મહેસાણામહેસાણા2.3

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here