આ વ્યક્તિએ-87 વર્ષ જુના કેરીના ઝાડ પર ચાર માળનું મકાન બનાવ્યું, એક પણ ડાળ કાપી નહિ જોવો અહી મકાન ની તસવીરો….

0
1059

એમ કહેવામાં કોઈ શંકા નથી કે ભારતમાં પ્રતિભાની કમી નથી. અહીં લોકોને તેમની કુશળતા બતાવવા માટે બીજે ક્યાંય જવાની જરૂર નથી, પરંતુ આ લોકોની કુશળતા આપમેળે ચર્ચામાં આવે છે. આવું જ એક કિસ્સો રાજસ્થાનના ઉદયપુરમાં બન્યું છે, જ્યાં એક ઇજનેરે પોતાનું ઘર 87 વર્ષ જુના કેરીના ઝાડ પર બનાવ્યું છે. આ અનોખા ઘરની તસવીરો સોશિયલ મીડિયા પર ખૂબ જ વાયરલ થઈ રહી છે.

રિપોર્ટ અનુસાર આ ઘરની વિશેષતા એ છે કે ઝાડ ઉપર બાંધવામાં આવ્યું હોવા છતાં પણ આ મકાનમાં તમામ સુવિધાઓ અને સુવિધાઓ છે. આ જ કેરીના ઝાડ પર બાંધવામાં આવેલા આ ઘરની વિશેષતા એ છે કે તેમાં રહેવાથી પ્રકૃતિની નજીક રહેવાની અનુભૂતિ રહે છે. આ ટ્રી હાઉસની આ વિશેષતા ત્યાંથી પસાર થતાં લોકોનું ધ્યાન આકર્ષિત કરે છે. તો ચાલો એક વાર તમને આંબાના ઝાડ પર બાંધેલા આ ઘરની તસવીરો બતાવીએ.

ખરેખર, કે.પી.સિંઘની ઇચ્છા હતી કે તે પ્રકૃતિની વચ્ચે રહે અને તેના ઘર અને આંગણામાં ઝાડની છાયા હોવી જોઈએ જેથી તાજી હવા, ઝાડના પાંદડાથી ફિલ્ટર, ઘરના દરવાજા દ્વારા ઘરની અંદર પહોંચી શકે. વિંડોઝ. તે જ સમયે, આ વાતથી ઓછી આશ્ચર્યજનક વાત નથી કે વર્ષ 2000 માં, જ્યારે કે.પી.સિંહે આ મકાન તૈયાર કરવાનું શરૂ કર્યું, ત્યારે તેણે આ કેરીના ઝાડની એક પણ ડાળ કાપ્યા વિના આ મકાન બનાવ્યું. આ ચાર માળનું મકાન પર્યાવરણ સંરક્ષણનું ઉદાહરણ પણ રજૂ કરે છે.

કેરીના ઝાડ સાથે પ્રકૃતિની નજીક લાગે છે આ માણસે 80 વર્ષ જૂનાં ઝાડ પર પોતાનું સ્વપ્નનું મકાન બનાવ્યું, તમે ચિત્રો પણ જોઈ શકો છો – સપોર્ટ મી યાર | દૈનિક આ ઘરની વિશેષતા એ છે કે આ કેરીના ઝાડના વિકાસમાં કોઈ સમસ્યા નથી,

તેથી ઘરની મધ્યમાં મોટા છિદ્રો બાકી છે. એટલે કે, સંપૂર્ણ કાળજી લેવામાં આવી છે કે પ્રકૃતિ અને ઝાડને કોઈ નુકસાન નથી. આ જ કારણ છે કે ઘરમાં હોવા છતાં ઝાડને પુષ્કળ સૂર્યપ્રકાશ મળે છે અને તે સતત લીલોતરી રહે છે. તે જ સમયે, જ્યારે જોરદાર પવન ફૂંકાય છે, ત્યારે આખું ઘર ઝૂલવાનું શરૂ કરે છે.

ટ્વિગ્સ રસોડું-બેડરૂમમાં પસાર થાય છે ઉદયપુરમાં કેરીના વૃક્ષની આસપાસ 4 માળનું સંપૂર્ણ સુશોભન મકાન | ઘર બનાવવા માટે કેરીનું ઝાડ કાપ્યું ન હતું, પરંતુ તેના પર એક સુંદર ઘર બનાવવામાં આવ્યું હતું લાઇફ હેક્સ  નવભારત ટાઇમ્સ કે.પી.સિંઘનું કહેવું છે કે તેણે આ કેરીના ઝાડમાં કોઈ ફેરફાર કર્યો નથી, પરંતુ ઝાડના કદ પ્રમાણે પોતાનું ઘર બનાવવાનો પ્રયાસ કર્યો છે. જ્યારે તમે તેના ઘરે જાઓ છો,

ત્યારે તમે રૂમમાં ઝાડની ડાળીઓ જોશો, પહેલા માળે તેણે રસોડું, બાથરૂમ અને ડાઇનિંગ હોલ બનાવ્યું છે. તે જ સમયે, તેણે બીજા માળે વોશરૂમ, પુસ્તકાલય અને એક ઓરડો બનાવ્યો છે. ત્રીજા માળે એક ઓરડો બનાવવામાં આવ્યો છે, જેની છત ઉપરથી ખુલી શકે છે.

લિમ્કા બુક  રેકોર્ડ્સમાં નામ નોંધાયું છે આઈઆઈટી એન્જિનિયર બિલ્ટ ટ્રીહાઉસ કે.પી.સિંઘના આ અનોખા ‘ટ્રીહાઉસ’ને લિમ્કા બુક  રેકોર્ડ્સમાં પણ શામેલ કરવામાં આવ્યા છે. તે કહે છે, “ઘણા લોકો હજી પણ મારું ઘર જોવા આવે છે અને આશ્ચર્યચકિત થાય છે

કે ઘર કેવી રીતે ઝાડ પર બાંધવામાં આવ્યું છે. હું માનું છું કે જો તમને તમારા હૃદયમાં ઉત્કટ છે, તો તમે કંઇ પણ કરી શકો છો. ”તેનું ઘર જોયા પછી, ઘણા લોકોએ તેને ઘરની રચના માટે પૂછ્યું.

આ અંગે કે.પી.સિંઘ કહે છે, “લોકોએ કહ્યું કે તમે પણ અમારા માટે ડિઝાઇન કરો. પરંતુ કોઈ પણ તેમની સુવિધાઓ પર સમાધાન કરવા તૈયાર નથી અને બીજી બાજુ, હું ઝાડ સાથે સમાધાન કરતો નથી. કારણ કે મને લાગે છે કે અમારા કારણે ઝાડના એક પાનને પણ નુકસાન ન થવું જોઈએ.