ગૂગલનો પિકસેલ 4a લોકોને પરવડે તે ભાવમાં ઓક્ટોબરમાં થશે લોન્ચ

0
405

ગૂગલ પિકસેલ દ્વારા વિકાસવામાં ગ્રાહક ઈલેકટ્રોનિક ઉપકરણો એક બ્રાન્ડ છે, આ બ્રાન્ડ 13 ફેબ્રુઆરી 2013માં પ્રથમ પે જનરેશન ક્રોમબુક પિકસેલ સાથે રજૂ કરવામાં આવ્યો હતો. પિકસેલ લાઇનમાં લેપટોપ અને સ્માર્ટફોન તેમજ અનેક સહાયક ઉપકરણો સામેલ છે.

ગૂગલે કહ્યા પ્રમાણે ગૂગલ પિકસેલ 4એ ઓક્ટોમ્બરમાં લોંચ કરવામાં આવશે. ગયા વર્ષે, ગૂગલે પિકસેલ 4ને ભારત ન લાવનું નક્કી કર્યું હતું. પરંતુ આ વર્ષે ગૂગલ પિકસેલ 4એ ઓક્ટોમ્બરમાં ભારતમાં લોન્ચ કરવામાં આવશે.

  • પિકસેલ 4a ઓક્ટોમ્બરમાં ભારતીય બજાર તરફ પ્રયાણ કરશે. આ પિકસેલ 4એ વપરાશકર્તાઓને યૂટ્યૂબ પ્રિંમિયમ અને ગૂગલ વનની ત્રણ મહિનાની મફત અજમાયસ મળશે.
  • ગૂગલ પિકસેલ 4a તેનું 5G વેરિઅન્ટ અને કંપનીના ફ્લેગશિપ પિકસેલ 5 સ્માર્ટફોનની સાથે વૈશ્વિક સ્તરે અનાવરણ કરવામાં આવ્યું છે.પરંતુ ભારતમાં પિકસલે 4a ના લોંચિંગને હજી થોડા મહિના બાકી છે, ગયા વર્ષની જેમ ગૂગલ પણ આગમી જનરેશનનો પિકસલે ફોન- પિક્સેલ 5 ભારતીય જનતા માટે લાવતો નથી.
  • ગૂગલે કહ્યું છે કે “5 માર્કેટના વલણ અને ઉત્પાદન સુવિધાઓ સહિતના વિવિધ પરિબળોને કારણે પિકસેલ 5 અને પિકસેલ 4a 5g મોડેલ – બે 5g પિકસેલ ફોન ભારત અને સિંગાપોરમાં ઉપલબ્ધ થશે નહીં. પરંતુ સદનસીબે, સસ્તું પિકસેલ 4a ભારતમાં લોન્ચ કરવામાં આવશે એનું કારણ એ હોય શકે, ભારતમાં ઓક્ટોમ્બરમાં તેહવારની સિઝન હોવાથી લોન્ચ કરવામાં આવશે.

ગૂગલ પિકસેલ 4a  ઉપકરણ વિશે જાણીએ

  • પિકસેલ 4aમાં ફૂદીનોમાં મેટ ફિનિશ અને પિકસેલ સહીવાળા રંગ પ pop પ પાવર બટન છે. તે જસ્ટ બ્લેક રંગ વિકલ્પમાં 5.8 ઈંચના OLED ડિસ્પ્લે સાથે આવે છે,હેન્ડસેટ રિયલ- ટાઈમ ઇમરજન્સી સૂચનાઓ માટે પર્સનલ સેફટી અપ્લિકેશન જેવા સહાયકો અનુભવ મેળવે છે.
  • તેમાં લાઈવ કેપપ્શન પણ છે. જે તમારી વિડિયો અને ઓડિઓ સામગ્રી માટે રિયલ- ટીમે પ્રદાન કરે છે. પિકસેલ 4 a ક્વાલકોમ સ્નેપડ્રેગન 730 જી પ્રોસેસર, ઓન- ડિવાઈસ સિક્યુરિટી માટે ટાઇટન એમ સિક્યુરિટી મોડયુલ, 6 જીબી રેમ અને 128 જીબી સ્ટોરેજ દ્વારા સંચાલિત છે. તે એન્ડ્રોઈડ 10 પર ચાલે છે અને એક નવું ગૂગલ સહાયક અને હમેશા પર પ્રદશૅન સાથે આવે છે.
  • કેમેરાની દ્રષ્ટિએ 12 એમપી સિંગલ રીઅર કેમરાની રમત આપે છે જે પોટ્રેઈટ મોડ, નાઇટ સાઇટ, ટોપ શૉટ, અને તેની સાથે આગળ આવે છે. રીયર કૅમેરો ઓપ્ટિકલ ઇમેજ સ્ટેબિલાઇઝેશન (OIS) સાથે પણ આવે છે. જે સ્થિર વિડિયો બનાવમાં મદદ કરે છે. સેલફી માટે, તેમાં 8 એમપીનો ફ્રંટ કૅમેરો આપવામાં આવ્યો છે, જે ડિસ્પ્લેના ઉપર ડાબા ખૂણામાં મુકાયેલ પંચ હોલ માં બેસા છે.
  • આ સ્માર્ટફોન 3,140 એમએએચની બૅટરી સજ્જ છે 18 ડબ્લયુ ફાસ્ટ ચાર્જિંગને સપોર્ટ કરે છે, આ ગૂગલ પિકસેલ 4 એમાં રીયર માઉન્ટ થએલ ફીંગરપ્રિન્ટ સેન્સર પણ છે.
  • ભારતમાં આ ફોન ઓકટોંમ્બરમ લોન્ચ કરવામાં આવસે જેની કિમત ત્યારે જાહેર કરવામાં આવસે. આશરે તેની કિમત 30,000 થી વધુ હશે, આ ફોને લોન્ચ કરવાનું કારણ એ છે અત્યરે ચાઇના ના ફોને ભારતમાં આવી શકે તેમ નથી અને ભારતમાં વધારે સ્માર્ટફોને નો ઉપિયોગ થાય છે. ગૂગલનું માર્કેટ માં પણ ફાયદો થશે એવું માનવમાં આવે છે.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here