લાંછન/ગરોળી(LIZARD) પર ચાર લોકોએ ’બળાત્કાર’ કર્યો(RAPE ON LIZARD), વાંચો ચોંકાવનારા સમાચાર…

0
341

મહારાષ્ટ્ર(MAHARASHTRA)માં આવેલા ગોથાણે(GOTHANE) ગામ નજીકમાં આવેલા સહ્યાદ્રી ટાઈગર રિઝર્વ(SAHYADRI TIGER RESERVE)માં બંગાળ મોનિટર લિઝાર્ડ પર બળાત્કાર(RAPE ON LIZARD) કરવા બદલ ચાર લોકોની ધરપકડ(ARREST) કરવામાં આવી છે. શિકારીઓ તરીકે ઓળખાતા આરોપીએ કથિત રીતે ગોથાણેના ગાભા વિસ્તારમાં સહ્યાદ્રી ટાઈગર રિઝર્વના કોર ઝોનમાં પ્રવેશ કર્યો અને જઘન્ય ગુનો કર્યો.

મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, આરોપીઓની ઓળખ સંદીપ તુકારામ(SANDIP TUKARAM), પવાર મંગેશ(PAWAR MANGESH), જનાર્દન કામટેકર(JANARDAN KAMTEKAR) અને અક્ષય સુનીલ(AKSHAY SUNIL) તરીકે કરવામાં આવી છે. મહારાષ્ટ્ર ફોરેસ્ટ ડિપાર્ટમેન્ટે(MAHARASHTRA FOREST DEPARTMENT) આરોપીનો મોબાઈલ ફોન ચેક કર્યો અને ઘટનાની જાણ થઈ. અધિકારીઓને કૃત્યનું રેકોર્ડિંગ(RAPE CAMERA RECORDING) મળ્યું જેમાં આરોપી પર મોનિટર ગરોળી(MONITOR LIZARD GANGBANG) સાથે કથિત રીતે સામૂહિક બળાત્કાર કરવામાં આવ્યો હતો.

સાંગલી(SANGALI) ફોરેસ્ટ રિઝર્વમાં તૈનાત ફોરેસ્ટ અધિકારીઓએ સીસીટીવી ફૂટેજ(RAPE CCTV FOOTAGE)ની મદદથી આરોપીઓને શોધી કાઢ્યા હતા, જેમાં તેઓ જંગલમાં ફરતા જોઈ શકાય છે. ઘટના વિશે વિગતવાર માહિતી આપતા અધિકારીઓએ જણાવ્યું કે ત્રણેય આરોપી કોંકણથી(KONKAN) કોલ્હાપુર(KOLHAPUR)ના ચંદોલી(CHANDOLI) ગામમાં શિકાર માટે આવ્યા હતા.

આ ઘટનાથી ચોંકી ઉઠેલા વન અધિકારીઓ તમામ આરોપીઓ સામે કોર્ટમાં કેસ કરશે.અધિકારીઓના જણાવ્યા અનુસાર, આરોપીઓને કોર્ટમાં રજૂ કરવામાં આવશે અને તેમની સામે યોગ્ય કાયદાકીય કાર્યવાહી કરવામાં આવશે. જેઓ જાણતા નથી તેમના માટે અમે તમને જણાવી દઈએ કે બંગાળ મોનિટર લિઝાર્ડ વન્યજીવ સંરક્ષણ અધિનિયમ 1972() હેઠળ અનામત પ્રજાતિ છે. જો દોષી સાબિત થાય તો આરોપીને સાત વર્ષની જેલની સજા થઈ શકે છે.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here