ઉત્તર ગુજરાતના દરિયાકાંઠે માછીમારોને ચેતવણી (જાળ, માંડવી (કચ્છ), મુન્દ્રા, નવા કંડલા, નવલખી, જામનગર, સલાયા, ઓખા, પોરબંદર)-

0
259

સિનોપ્ટિક સિચ્યુએશન:- (a) મધ્ય-ઉષ્ણકટિબંધીય સ્તરો સુધી વિસ્તરેલ સંકળાયેલ ચક્રવાતી પરિભ્રમણ સાથે ઉત્તરપૂર્વ અરબી સમુદ્ર અને અડીને આવેલા પૂર્વમધ્ય અરબી સમુદ્ર પર નીચું દબાણ આવેલું છે. (b) દક્ષિણ ગુજરાતના દરિયાકાંઠેથી ઉત્તર કેરળના દરિયાકાંઠે સરેરાશ દરિયાની સપાટી પર ઓફશોર ટ્રફ યથાવત છે. દિવસ 1- 40 થી 50 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપે પવનની ઝડપ સાથેનો જોરદાર પવન દક્ષિણથી દક્ષિણ-પશ્ચિમ દિશા તરફ અને બહાર પ્રવર્તે તેવી સંભાવના છે ઉત્તર ગુજરાતનો દરિયાકિનારો. ગસ્ટમાં પવનની ઝડપ અસ્થાયી રૂપે 65 Kmph સુધી પહોંચી શકે છે. દક્ષિણથી દક્ષિણ-પશ્ચિમ તરફના મોજા સાથે સમુદ્ર ઉબડખાબડ હશે 27મી જૂને ઉત્તર ગુજરાતના દરિયાકાંઠે અને તેની નજીકની દિશા. દિવસ 2- 28મી જૂને ઉત્તર ગુજરાતના દરિયાકાંઠે અને તેની આસપાસ 40-50 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપે 65 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપે પવન ફૂંકાવાની સંભાવના છે. 2022. દિવસ 3- શૂન્ય દિવસ 4- શૂન્ય દિવસ 5- શૂન્ય માછીમારોને 27મી જૂનથી 28મી જૂન 2022 સુધી ઉત્તર ગુજરાતના દરિયાકાંઠે અને બહાર સાહસ ન કરવાની સલાહ આપવામાં આવી છે. 29મી જૂનથી 01મી જુલાઈ 2022 સુધી ઉત્તર ગુજરાતના દરિયાકાંઠે માછીમારો માટે કોઈ ચેતવણી નથી. દક્ષિણ ગુજરાતના દરિયાકાંઠે માછીમારોને ચેતવણી (મૂળદ્વારકા, વેરાવળ, દીવ, જાફરાબાદ, પીપાવાવ, વિક્ટર, ભાવનગર, અલંગ, ભરૂચ, દહેજ, મગદલ્લા, દમણ)- સિનોપ્ટિક સિચ્યુએશન:- (a) મધ્ય-ઉષ્ણકટિબંધીય સ્તરો સુધી વિસ્તરેલ સંકળાયેલ ચક્રવાતી પરિભ્રમણ સાથે ઉત્તરપૂર્વ અરબી સમુદ્ર અને અડીને આવેલા પૂર્વમધ્ય અરબી સમુદ્ર પર નીચું દબાણ આવેલું છે. (b) દક્ષિણ ગુજરાતના દરિયાકાંઠેથી ઉત્તર કેરળના દરિયાકાંઠે સરેરાશ દરિયાની સપાટી પર ઓફશોર ટ્રફ યથાવત છે. દિવસ 1- 40 થી 50 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપે પવનની ઝડપ સાથેનો જોરદાર પવન દક્ષિણથી દક્ષિણ-પશ્ચિમ દિશા તરફ અને બહાર પ્રવર્તે તેવી સંભાવના છે દક્ષિણ ગુજરાતનો દરિયાકિનારો. ગસ્ટમાં પવનની ઝડપ અસ્થાયી રૂપે 65 Kmph સુધી પહોંચી શકે છે. દક્ષિણથી દક્ષિણ-પશ્ચિમ તરફના મોજા સાથે સમુદ્ર ઉબડખાબડ હશે 27મી જૂને દક્ષિણ ગુજરાતના દરિયાકાંઠે અને તેની નજીકની દિશા. દિવસ 2- 28મી જૂને દક્ષિણ ગુજરાતના દરિયાકાંઠે અને તેની આસપાસ 40-50 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપે 65 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપે પવન ફૂંકાવાની સંભાવના છે. 2022. દિવસ 3- શૂન્ય દિવસ 4- શૂન્ય દિવસ 5- શૂન્ય માછીમારોને 27મી જૂનથી 28મી જૂન 2022 સુધી દક્ષિણ ગુજરાતના દરિયાકાંઠે અને તેની બહાર સાહસ ન કરવાની સલાહ આપવામાં આવી છે. 29મી જૂનથી 01મી જુલાઈ 2022 સુધી દક્ષિણ ગુજરાતના દરિયાકાંઠે માછીમારો માટે કોઈ ચેતવણી નથી. ખુલ્લા સમુદ્ર અને અન્ય વિસ્તારો માટે માછીમારોને ચેતવણી – 27મી જૂનથી 28મી જૂન સુધી ઉત્તર-પૂર્વ અરબી સમુદ્રમાં 40-50 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપે 65 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપે પવન ફૂંકાવાની સંભાવના છે. 2022. 45-55 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપે પવન ફૂંકાવા સાથે 65 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપે પહોંચતા જોરદાર પવનો પૂર્વ મધ્ય અરબી સમુદ્ર અને નજીકના ઉત્તર પૂર્વમાં પ્રવર્તે તેવી શક્યતા છે 27મી જૂન 2022ના રોજ અરબી સમુદ્ર. 40-50 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપે પવન ફૂંકાવા સાથે 65 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપે પવન ફૂંકાવાથી પૂર્વમધ્ય અરબી સમુદ્ર અને તેને અડીને આવેલા પશ્ચિમ મધ્યમાં પ્રવર્તે તેવી શક્યતા છે. 27મી જૂનથી 01મી જુલાઈ 2022 સુધી અરબી સમુદ્ર. પવનની ઝડપ 50-60 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપે 70 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપે પહોંચતા જોરદાર પવનો દક્ષિણ પશ્ચિમ અરબી સમુદ્ર અને તેની નજીકના પશ્ચિમ મધ્યમાં પ્રવર્તે તેવી શક્યતા છે 27મી જૂનથી 01મી જુલાઈ 2022 સુધી અરબી સમુદ્ર. 50-60 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપે પવન ફૂંકાવા સાથે 65 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપે પહોંચતા જોરદાર પવનો મહારાષ્ટ્ર અને ગોવાના દરિયાકાંઠે અને તેની આસપાસ પ્રવર્તે તેવી શક્યતા છે. 27મી જૂન અને 28મી જૂન 2022થી પૂર્વ-મધ્ય અરબી સમુદ્રને અડીને. પવનની ઝડપ 50-60 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપે 65 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપે પહોંચતા જોરદાર પવનો દક્ષિણ કેરળના દરિયાકાંઠે અને તેની આસપાસ અને કોમોરિન વિસ્તારમાં પ્રવર્તે તેવી શક્યતા છે 27મી જૂનથી 29મી જૂન 2022 સુધી. મહારાષ્ટ્ર, ગોવા, કર્ણાટક અને તેની બહાર પવનની ઝડપ 40-50 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપે 60 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપે પહોંચવા સાથે તુફાની હવામાન પ્રવર્તે છે. કેરળના દરિયાકાંઠે અને લક્ષદ્વીપ અને કોમોરિન વિસ્તારો અને પૂર્વ મધ્ય અરબી સમુદ્ર અને દક્ષિણ-પૂર્વ અરબી સમુદ્ર ઉપર 29મી જૂનથી 01મી જુલાઈ 2022 સુધી. માછીમારોને ઉપરોક્ત સમયગાળા દરમિયાન ઉપરોક્ત વિસ્તારમાં ન જવાની સલાહ આપવામાં આવે છે. ઉચ્ચ તરંગોની ચેતવણી

અહેવાલ : હમીરસિંહ દરબાર ગીર સોમનાથ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here