નગ્ન થઇ ઘરમાં બે ભાઈ કરી રહ્યા હતા એવું કામ કે, પોલીસને દોડીને આવવું પડ્યું તેના ઘરે..

0
335

હાલનો સમય વિશ્વાસનો છે નહી કે અંધવિશ્વાસનો. ઘણાં લોકો હાલમાં પણ અંધવિશ્વાસમાં માનતાં હોય છે, તેમજ તંત્ર-વિદ્યામાં પણ માનતાં હોય છે. ઘણીવાર ઘટનાઓ સામે આવતી હોય છે. હાલમાં આવી જ એક અંધવિશ્વાસને લઈને એક સમાચાર સામે આવી રહ્યાં છે.

ઉત્તરપ્રદેશમાં અંધવિશ્વાસમાં કુલ 2 ભાઇ દ્વારા શિવલિંગની પ્રાપ્તિ માટે ઘરની અંદર રૂમમાં તંત્ર-વિદ્યા કરવાંની ઘટના સામે આવી રહી છે. આ ઘટનામાં તંત્ર-વિદ્યા દરમિયાન એક ભાઈનું મૃત્યુ થયાં પછી બીજો ભાઈ ઘણાં દિવસો સુધી ઘરમાં જ લાશને રાખી પોતાનાં ભાઈને જીવતો કરવાં માટે તંત્ર-વિદ્યા કરી રહ્યો હતો.

જો, કે ગામનાં લોકોને શંકા થવાં પર પોલીસને સૂચના પણ આપવામાં આવી. ત્યારપછી ઘટનાસ્થળ પર પોલીસ પણ પહોંચી હતી. પોલીસે ઘરમાં ઘુસીને લાશને કબજામાં લઇને ભાઈને કસ્ટડીમાં પણ લઈ લીધો હતો. બાકીનાં ઘરવાળાથી પુછપરછ પણ ચાલી રહી છે.

માહિતી મુજબ ઘટના લખનૌમાં આવેલ ઇટૌંજા પોલીસ સ્ટેશનનાં અસરનાં ગામની છે. અહીં બૃજેશ રાવત પોતાની પત્ની તથા કુલ 3 બાળકોની સાથે રહેતો હતો. ઘરમાં એની સાથે તેનો ભાઈ તેમજ મા રહેતા હતાં. પરિવાર મુજબ બૃજેશ રાવત તથા તેનાં ભાઈ ફૂલચંદે શિવલિંગ પ્રાપ્તિની માટે રૂમમાં બંધ કરીને તંત્ર-વિદ્યાની શરૂઆત કરી હતી.

ત્યારપછી બૃજેશ રાવત નગ્ન થઈને રૂમમાં તંત્ર-વિદ્યા પણ કરતો હતો. આ દરમિયાન જ તેનું મોત પણ નીપજ્યું હતું.મૃત્યુ પછી મૂલચંદે પોતાનાં ભાઈને જીવિત કરવાં માટે તંત્ર-વિદ્યાની શરૂઆત કરી હતી તથા ઘરવાળાને પણ ધમકાવ્યા કે કોઈએ પણ જો તંત્ર-વિદ્યામાં વિધ્ન નાંખ્યું તો એનો વિનાશ પણ થઈ જશે.

ત્યારપછી એ પોતાનાં ભાઈની લાશને લઇને એક રૂમમાં તંત્ર-વિદ્યા પણ કરતો રહ્યો હતો. આની જાણ ત્યારે થઈ જ્યારે પાડોશીએ મૃતક બૃજેશ રાવતની વિશે પુછપરછ કરી હતી પણ કોઈ ઉત્તર મળ્યો ન હતો તથા દરવાજો ન ખોલવાંથી પોલીસને પણ જાણ કરવામાં આવી હતી.

ઘટનાસ્થળ પર પહોંચેલ પોલીસે મોડે સુધી ઘરનો દરવાજો ખખડાવ્યો હતો પણ કોઈ ઉત્તર મળ્યો ન હતો. ત્યારપછી ઘરનો દરવાજો તોડવામાં આવ્યો હતો તેમજ જોવાં મળ્યું હતું. ઘરની અંદર મૃતક બૃજેશનો મૃતદેહ પણ પડ્યો છે તથા એનો ભાઈ ફૂલચંદની બાજુમાં તંત્ર સાધના પણ કરી રહ્યું હતુ.

જો, કે મૃતદેહથી ઘણી જ દુર્ગંધ પણ આવી રહી હતી. જેનાથી એનું પોસ્ટમોર્ટમ કરાવવું પણ ઘણું મુશ્કેલ પણ બન્યું હતું. SP ગ્રામીણ આદિત્ય લહંગેનાં જણાવ્યા મુજબ બંને ભાઈ તંત્ર-વિદ્યા કરી રહ્યા હતાં. કોઈ શિવલિંગને પ્રાપ્ત કરવાં માટે ત્યારપછી બૃજેશનું મોત પણ થયું હતું. મોતનું મુખ્ય કારણ તો યાતના જ માનવામાં આવી રહ્યું છે.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here