34 મુસાફરોથી ભરેલી બસ હાઈજેક- જાણો સમગ્ર ઘટના.

0
375

ઉત્તરપ્રદેશમાં અએલ આગ્રામાં બસ હાઇજેકિંગ કેસમાં નવો વળાંક આવ્યો છે. પહેલાં એવું માનવામાં આવતું હતું, કે ફાઇનાન્સ કંપનીએ મુસાફરોની સાથે બસનું અપહરણ કર્યુ હતું, પરંતુ હવે બહાર આવી રહ્યું છે કે બસ કોઈ ફાયનાન્સની નથી.

બસનાં માલિક જીજા ગગને જણાવ્યું હતું કે બસ ફાયનાન્સની નથી પરંતુ બસ હાઈજેક કરવાની કાવતરું રચ્યુ હતું. ગગન ગ્વાલિયરમાં રહેતા બસ માલિકનો જીજા છે તેમજ ઝાંસીમાં રહે છે.તમને જણાવી દઇએ, કે મંગળવાર-બુધવાર વચ્ચેની રાત્રે આગ્રામાં મુસાફરોથી ભરેલી બસની સાથે લૂંટારૂઓની ટોળકી પણ ગાયબ થઈ ગઈ હતી.

મુસાફરો સહિત બસ ગુમ થવાની આ સંવેદનશીલ ઘટના મોડી રાત્રે આગ્રાના દક્ષિણ બાયપાસ પર બની હતી. ઘણાં લોકોએ કારમાં બેસીને આગળ નીકળીને બસને અટકાવી પણ હતી તથા પછી ડ્રાઇવર-કંડક્ટરને નીચે ઉતાર્યા હતાં. બદમાશોએ ડ્રાઈવર, કંડક્ટર અને મુસાફરોને જણાવ્યું હતું, કે બસનો નાણાંનો હપ્તો બાકી છે, જેના કારણે અમે બસને કબજામાં લઈ રહ્યા છીએ.

આ માહિતી આપતાં પરપ્રાંતિય લોકોની કારમાં ડ્રાઈવર-કંડક્ટરને લઇને ગયા હતાં અને એક બદમાશ કુલ 34 મુસાફરોથી ભરેલી બસને ચલાવી પણ રહ્યો હતો. ડ્રાઇવર અને કંડકટરને તેમની કારમાંથી નેશનલ હાઇવે-2 પર એક હોટલ પર જઇને છોડી દીધી હતી.

ડ્રાઇવર-કંડક્ટર સવારે 6:30 વાગ્યે આગ્રા પોલીસ સ્ટેશન પર પહોંચ્યા હતાં અને તેણે પોલીસને ઘટનાની સંપૂર્ણ માહિતી આપી હતી. પોલીસની ટીમે બસની ઉપરાંત બસમાં બેઠેલ મુસાફરોની શોધખોળ કરવામાં સતત વ્યસ્ત રહી હતી.

આગ્રાના SSP બબલુ કુમારે જણાવ્યું હતું, કે બુધવારની સવારમાં 3 વાગ્યે ગ્વાલિયર પોલીસ સ્ટેશન આવ્યો હતો. તેણે જણાવ્યું, કે બસ ગુરુગ્રામથી આવી રહી હતી. રાયભાનો ટોલ પર કર્યાં બાદ દક્ષિણ બાયપાસની સામે બસને ઓવરટેક કરી અને કહ્યું કે બસ ફાયનાન્સ પર છે અને હપ્તા આપવામાં આવ્યાં નથી, તેથી અમે બસને લઈ જઈ રહ્યા છીએ.

ત્યારપછી તે ડ્રાઇવર અને કંડક્ટરને પોતાની સાથે લઈ ગયો હતો. બસનાં કુલ 34 લોકો છતરપુર, પન્ના તથા રાણીપુરનાં હતાં. પ્રથમ તો વાતચીતમાં એવું જાણવા મળ્યું છે, કે ગ્વાલિયરની કલ્પના ટ્રાવેલ્સ પર ઘણું દેવું હતું. કુલ 8 હપ્તા પણ બાકી હતા.

કેસ સંવેદનશીલ છે. પોલીસ ટીમને તૈનાત કરી દેવામાં આવી છે અને આસપાસના જિલ્લાઓમાં SPની સાથે પણ વાત કરવામાં આવી છે.બસ કંડકટરે જણાવ્યું હતું, કે અમે ગુરુગ્રામથી નીકળી ગયા છે. કોસી પહેલાં જમ્યા હતા. તે પછી અમે આગળ વધ્યા.

થોડાક સમય પછી ઘણાં લોકોએ પહેલા ડ્રાઇવરને નીચે ઉતાર્યો અને પછી મને પણ ખેંચીને લઈ ગયા હતાં. અમને સાથે લઈ જતાં કુલ 4 લોકો હતા. તેઓ એકબીજાથી કહેતાં હતાં, કે અમે ફાઈનાઈન્સ આવીએ છીએ. હાલમાં કુલ 8 હપ્તા પણ બાકી છે.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here