‘ક્રાઈમ પેટ્રોલ’ જોઇને માતાએ પ્રેમી સાથે પુત્રનું અપહરણ કરવાનું મોટું કાવતરું રચ્યું, પોલીસ પણ ચોંકી ગઈ….

0
309

મુરાદાબાદના પ્રખ્યાત ધ્રુવ અપહરણ કેસનો આશ્ચર્યજનક ખુલાસો થયો છે. પ્રેમથી અંધ બનેલા ધ્રુવની માતા શિખાએ તેના નિર્દોષ એકમાત્ર પુત્રને તેના પ્રેમી અશફાક દ્વારા અપહરણ કરી લીધો હતો. તેનો ઉદ્દેશ તેલંગાણામાં સ્થાયી થવાનો હતો, પ્રેમી સાથે ખંડણી લઇ ફરાર થઈ ગઈ હતી. ત્યાં જિમ ખોલવાની યોજના હતી.

પોલીસે આ મામલો ખુલ્લો હોવાનો દાવો કરી ધ્રુવની માતા શિખા, તેના બોયફ્રેન્ડ અશફાક અને કાર ડ્રાઈવર ઇમરાન ખાનની ધરપકડ કરી છે. તેમના કબજામાંથી અપહરણમાં વપરાયેલી કાર અને બે મોબાઈલ મળી આવ્યા છે. 7ન ઓગસ્ટ ના રોજ તે મુરાદાબાદમાં રહેતા ગૌરવનો પાંચ વર્ષના પુત્ર ધ્રુવ તેનું અપહરણ કરી ગયો હતો. બીજા જ દિવસે અપહરણકર્તા ધ્રુવને કૌશમ્બી ગાઝિયાબાદ બસ સ્ટેન્ડ પર બસમાં મૂકી ગયા હતા.

ધ્રુવ મળી આવ્યો હતો પરંતુ પોલીસ અપહરણકારોની શોધમાં હતી. વરિષ્ઠ પોલીસ અધિક્ષક પ્રભાકર ચૌધરીએ મંગળવારે બપોરે અપહરણના મામલાનો ખુલાસો કર્યો હતો. તેમણે માહિતી આપી કે તેલંગણા રાજ્યના નિઝામબાદ જિલ્લાના જલાલપોર ગામમાં રહેતી ધ્રુવની માતા શિખા, બે વર્ષ પહેલા ફેસબુક પર અશફાક સાથે મિત્રતા થઈ હતી જે ધીરે ધીરે પ્રેમમાં ફેરવાઈ ગઈ.

અશફાક ઇલેક્ટ્રિશિયન છે. શિખા અને અશફાક મુરાદાબાદ, મેરઠ અને રામનગરમાં ઘણી વાર મળી ચૂક્યા છે. સીરિયલ ક્રાઇમ પેટ્રોલ જોયા બાદ માતા શિખા દ્વારા અપહરણનું કાવતરું રચવામાં આવ્યું હતું. આરોપીની યોજના એવી હતી કે શિખા ખંડણી લઈને પ્રેમી પાસે આવશે અને તે કારમાં તેલંગાણા જશે, જ્યારે ધ્રુવને કપૂર કંપની બ્રિજ પાસે છોડી દેવામાં આવશે.

આ અંતર્ગત શિખાએ 7 ઓગસ્ટની બપોરે ધ્રુવને જાતે જ તૈયાર કર્યો અને નવા કપડા પહેરીને તેને અશફાકની કારમાં લઇ ગયો. ધ્રુવાને પણ સમજાવ્યું કે તેણે કાકા એટલે કે અશફાકને ખલેલ પહોંચાડવી નહીં. બાદમાં તેણે પોતે આવવાનું વચન આપ્યું હતું. અશફાકે બાળકને પણ ફેરવવાની લાલચ આપી અને તેને નોઈડાની એક હોટલમાં લઈ ગયો. બાદમાં પોલીસે અપહરણ અંગેની માહિતી દબાવતાં તે બાળકને છૂટી કરીને કૌશમ્બીમાં છોડી દેવાયો હતો.