NEET UG એપ્લિકેશન ફોર્મ માટે હજુ રાહ જોવી પડશે, નોંધણી ક્યારે શરૂ થશે તે જાણો

0
90

NEET UG Registration: NEET UG 2023 પરીક્ષા માટે નોંધણી હજી શરૂ થઈ નથી. જોકે, NEET પરીક્ષાની તારીખો જાહેર કરવામાં આવી છે.

NEET UG: સમગ્ર દેશમાં મેડિકલની તૈયારી કરી રહેલા વિદ્યાર્થીઓ NEET UG 2023 ની નોંધણી શરૂ થવાની આતુરતાથી રાહ જોઈ રહ્યા છે. નેશનલ ટેસ્ટિંગ એજન્સી (NTA) દ્વારા NEET UG 2023 રજિસ્ટ્રેશન ટૂંક સમયમાં શરૂ કરી શકાય છે. NEET UG એપ્લિકેશન પ્રક્રિયા અને પરીક્ષાની તારીખો વિશેની માહિતી પહેલેથી જ આપવામાં આવી છે. એકવાર નોંધણી પ્રક્રિયા શરૂ થઈ જાય પછી, વિદ્યાર્થીઓ સત્તાવાર વેબસાઇટ neet.nta.nic.in પર જઈને NEET UG 2023 પરીક્ષા માટે અરજી કરી શકશે. 

મીડિયા અહેવાલો અનુસાર, NTA અધિકારીઓનું કહેવું છે કે નોંધણી પ્રક્રિયા આ અઠવાડિયાથી જ શરૂ થઈ શકે છે. જો કે હજુ સુધી NTA દ્વારા આ અંગે કોઈ સત્તાવાર માહિતી આપવામાં આવી નથી. ગયા વર્ષે લગભગ 18 લાખ વિદ્યાર્થીઓએ અંડરગ્રેજ્યુએટ મેડિકલ પ્રવેશ પરીક્ષા આપી હતી.

NEET 2023 માટે 16 થી 18 લાખ વિદ્યાર્થીઓ પરીક્ષા આપે તેવી અપેક્ષા છે. NTA એ મેડિકલ એન્ટ્રન્સ પરીક્ષાની તારીખો પહેલેથી જ જાહેર કરી દીધી છે. સત્તાવાર સૂચના અનુસાર, NEET 2023 ની પરીક્ષા 7 મે, 2023 ના રોજ લેવામાં આવશે. આવી સ્થિતિમાં મેડિકલ પ્રવેશ પરીક્ષાની તૈયારી કરી રહેલા વિદ્યાર્થીઓ પાસે પરીક્ષાની તૈયારીમાં હજુ બે મહિનાનો સમય છે.

NEET UG પરીક્ષા કેટલી ભાષાઓમાં લેવાશે?

NTA પ્રવેશ પરીક્ષાની નવી માર્ગદર્શિકા અને નીતિઓના આધારે એવું કહી શકાય કે NEET પરીક્ષા 13 ભાષાઓમાં લેવામાં આવશે. NEET UG પરીક્ષા અંગ્રેજી, હિન્દી, આસામી, બંગાળી, ગુજરાતી, કન્નડ, મલયાલમ, મરાઠી, ઉડિયા, પંજાબી, તમિલ, તેલુગુ અને ઉર્દૂમાં લેવામાં આવશે.

તાજેતરમાં, NTA વતી NEET પરીક્ષાની ઉપલી વય મર્યાદા પણ દૂર કરવામાં આવી હતી. જો કે, NEET પરીક્ષામાં બેસવા માટે ઉમેદવારોની ઉંમર ઓછામાં ઓછી 17 વર્ષની હોવી જોઈએ. તેમના માટે ભૌતિકશાસ્ત્ર, રસાયણશાસ્ત્ર, જીવવિજ્ઞાન અથવા બાયોટેકનોલોજી અને અંગ્રેજી સાથે 12મું પાસ હોવું પણ જરૂરી છે. NEET નોંધણી પ્રક્રિયા શરૂ થયા પછી, વિદ્યાર્થીઓને નોંધણી કેવી રીતે પૂર્ણ કરવી તે જણાવવામાં આવશે.