પેટ્રોલના ભાવમાં ફરી આગ, ડીઝલનો ભાવ સ્થિર.

0
263

આંતરરાષ્ટ્રીય બજારમાં ક્રૂડ ઓઇલના ભાવમાં વધઘટ વચ્ચે પેટ્રોલની કિંમતમાં ફરી એકવાર વધારો જોવા મળી રહ્યો છે. ભારતીય ઓઇલ માર્કેટિંગ કંપનીઓ (આઇઓસી, એચપીસીએલ અને બીપીસીએલ) એ આજે ​​(શુક્રવાર, 21 ઓગસ્ટ) સતત બીજા દિવસે પેટ્રોલ દરમાં વધારો કર્યો છે. લિટર દીઠ પેટ્રોલના ભાવમાં 19 પૈસાનો વધારો થયો છે. આ પહેલા પેટ્રોલના ભાવમાં મંગળવારે 10 પૈસા અને મંગળવારે લિટર દીઠ 13-17 પૈસા વધારો કરવામાં આવ્યો હતો. જોકે સતત 21 માં દિવસે ડીઝલના ભાવમાં કોઈ વધારો કરવામાં આવ્યો નથી.

નોંધનીય છે કે ગયા મહિને પેટ્રોલની કિંમતો સ્થિર હતી, જ્યારે ડીઝલની કિંમતમાં મોટો વધારો જોવા મળ્યો હતો. જેના કારણે રાષ્ટ્રીય રાજધાનીમાં ડીઝલનો ભાવ ઐતિહાસિક સ્તરે પહોંચ્યો હતો. જુલાઈમાં ડીઝલના ભાવમાં 10 વખત વધારો કરાયો હતો. જેમાં લિટર દીઠ રૂ .1.60 નો વધારો થયો હતો. આ ક્ષણે, આજે જાણો પેટ્રોલ અને ડીઝલના ભાવ …

પેટ્રોલની કિંમત
ઈન્ડિયન ઓઇલની વેબસાઇટ અનુસાર, આજે દેશની રાજધાની દિલ્હીમાં પેટ્રોલની કિંમત વધીને 81.19 રૂપિયા પ્રતિ લિટર કરવામાં આવી છે. આર્થિક રાજધાની મુંબઇમાં પેટ્રોલ પ્રતિ લિટર 87.87 રૂપિયા મળી રહ્યું છે. કોલકાતાની વાત કરો, અહીં એક લિટર પેટ્રોલ માટે, તમારે 82.72 રૂપિયા ચૂકવવા પડશે. જ્યારે ચેન્નાઈમાં પેટ્રોલ 84.26 રૂપિયા પ્રતિ લિટરમાં મળશે.

ડીઝલનો ભાવ
દિલ્હીમાં ડીઝલની કિંમત વધીને 73.56 રૂપિયા પ્રતિ લિટર કરવામાં આવી છે. મુંબઈમાં ડીઝલ 80.11 રૂપિયા પ્રતિ લિટર વેચાઇ રહ્યું છે. કોલકાતામાં તમને એક લિટર ડીઝલ 77.06 રૂપિયામાં મળશે. જ્યારે ચેન્નાઇમાં, તમારે એક લિટર ડીઝલ માટે 78.86 રૂપિયા ચૂકવવા પડશે.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here