આ મંદિરમાં એશિયાના સૌથી ઊંચા ગણેશજીની પ્રતિમા સ્થાપિત છે- જાણો વિગતવાર

0
302

દેશભક્તમાં લોકો ગણેશ ચતુર્થીની ધૂમધામથી ઉજવણી કરે છે. ગણપતિને ઘરે લાવે છે અને વિસર્જન પણ ધામધુમથી કરે છે. આ 10 દિવસીય તહેવાર પર ગણપતિની સ્થાપના કરવામાં આવી છે. ભાદરવા મહિનાની ચતુર્થીથી ચૌદશ સુધી ગણેશ ઉત્સવ દસ દિવસ સુધી ચાલે છે.

આ પછી, ચતુર્દશી ના દિવસે તેનું વિસર્જન કરવામાં આવે છે. 22 ઓગસ્ટે ગણેશ ચતુર્થી ઉત્સવની ઉજવણી કરવામાં આવશે. દર વર્ષે આ તહેવાર ભાદરપદ મહિનાના શુક્લ પક્ષની ચતુર્થી તિથિ પર ઉજવવામાં આવે છે. આજે અમે તમને આ પોસ્ટમાં ગણેશના એક મોટા મંદિર વિશે જણાવી રહ્યા છીએ.

ભગવાન ગણેશનું એક મુખ્ય મંદિર મધ્યપ્રદેશની રાજધાની, ઇન્દોરમાં સ્થિત છે. આ મંદિરની વિશેષતા એ છે કે અહીં સ્થાપિત એશિયાની સૌથી મોટી પ્રતિમા છે. એવું માનવામાં આવે છે કે ભગવાન ગણેશની આ પ્રતિમા એશિયાનું સૌથી મોટી મૂર્તિ છે. ગણેશની બેઠક આસનની ઉંચાઈ 25 ફૂટ છે.

પ્રતિમા 4 ફૂટ ઉંચી અને 14 ફૂટ પહોળી ચોકી પર વિરાજિત છે. આ ભવ્ય પ્રતિમાનું નિર્માણ 1901 માં પૂર્ણ થયું હતું. 1954 માં મંદિર માટે પાકી છત બનાવવામાં આવી તે પહેલાં ટીન છત હેઠળ મૂર્તિ સ્થાપિત કરવામાં આવી હતી.