અહીં તમને ખાલી બેસવા માટે 1.41 લાખ રૂપિયા મળશે! ઉતાવળ કરો ભાઈ…

0
488

આજના સમયમાં, તમે પૈસા ત્યારે જ મેળવશો જ્યારે તમે કોઈ નોકરી કરો કારણ કે કોઈ પણ મફત પૈસા આપતું નથી. આપણે બધા જાણીએ છીએ કે પૈસા મેળવવા માટે આપણે કામ કરવું પડશે. આવી સ્થિતિમાં, આજે અમે તમને તે સ્થાન વિશે જણાવીશું જ્યાં તમને ફક્ત ત્યાં બેસવા માટે પૈસા મળશે. હા, તમને સાંભળીને આનંદ થયો હશે, તેથી ચાલો આપણે તે વિશે જાણીએ … હા, તાજેતરમાં જ જર્મનીની એક યુનિવર્સિટીએ એક ઓફર કરી છે. આ ઓફર હેઠળ તમારે અહીં કંઇ કરવાનું રહેશે નહીં અને તમને 1.41 લાખ રૂપિયા મળશે.

ખરેખર, ‘ધ ગાર્ડિયન’ નો એક અહેવાલ બહાર આવ્યો છે અને આ અહેવાલ મુજબ, જર્મનીની હેમ્બર્ગની યુનિવર્સિટી ઓફ ફાઇન આર્ટ્સ ‘Idleness Grant’ આપવાની યોજના બનાવી રહી છે. આ યોજના મુજબ, તે એવું બનશે કે યુનિવર્સિટી કોઈપણ કામ કર્યા વગર બેસવા માટે અરજદારોને 1,600 યુરો આપશે. 1,600 યુરો ભારતીય ચલણમાં લગભગ 1.41 લાખ રૂપિયા છે. પ્રાપ્ત માહિતી અનુસાર, યુનિવર્સિટીના આવેદનપત્રમાં કેટલાક પ્રશ્નો હશે, જેમ કે… તમે જે કરવા માંગતા નથી, ક્યાં સુધી તમે કોઈ કામ કરવા માંગતા નથી, તમે કેમ નથી માનતા કે કંઇક કામ ન કરવું જોઈએ…? તમારે આવા સવાલોના જવાબો આપવાના રહેશે અને પછી તમે બેસીને 1.41 લાખ રૂપિયાની કમાણી કરી શકશો. હા, પ્રશ્નોના માધ્યમથી એક પ્રકારનું સંશોધન કરવું જોઈએ.

તે જ સમયે, આ સંશોધન ડિઝાઇન સિદ્ધાંતશાસ્ત્રી ફ્રેડરિક વોન બોરિસ દ્વારા બનાવવામાં આવ્યું છે. પ્રાપ્ત માહિતી અનુસાર, આ આખી કલ્પના તેની છે. આ સંદર્ભમાં, ફ્રેડરિક કહે છે કે તેનો હેતુ એ સમજવાનો છે કે સ્થિરતા અને ઉચ્ચ પ્રશંસા એક સાથે કેવી રીતે હોઈ શકે. તે જ સમયે ફ્રડેરિક પણ કહે છે કે, અમે ‘સક્રિય નિષ્ક્રિયતા’ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવા માગીએ છીએ. જો તમે કહો છો કે તમે એક અઠવાડિયા સુધી તમારી જગ્યાએથી નહીં હલશો. તેથી આ એક પ્રભાવશાળી વસ્તુ હશે. જો તમારે આગળ વધવું કે વિચારવું ન હોય તો તે અદભૂત રહેશે. ”આ અંગે યુનિવર્સિટીએ કહ્યું છે કે‘ આ પ્રોજેક્ટ માટેની અરજી 15 સપ્ટેમ્બર સુધીમાં ભરી શકાશે. જો તે જાન્યુઆરી 2021 સુધીમાં આ લાયક ઠરે, તો તેને રકમ ચૂકવવામાં આવશે. તો ભાઈ… ધ્યાન ક્યાં છે?

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here