સ્તનપાન કરાવતી મહિલાઓએ કયારેય ન ખાવો જોઈએ આ ખોરાક- બાળક પર પડશે ઉંધી અસર

0
257

દરેક સ્ત્રીને માતા બનવું એ એક લહાવો છે. ગર્ભાવસ્થા દરમિયાન મહિલાઓએ તેમના સ્વાસ્થ્યનું વિશેષ ધ્યાન રાખવું જોઈએ. પરંતુ માત્ર ગર્ભાવસ્થા દરમિયાન જ નહીં પરંતુ બાળકને જન્મ આપ્યા પછી પણ માતાએ કેટલીક બાબતોની વિશેષ કાળજી લેવી જોઈએ. બાળકના જન્મ પછી, માતાનું દૂધ એ બાળકનો ખોરાક છે, તેથી સ્ત્રીઓને સ્તનપાન દરમિયાન ખોરાક લેવાનું ધ્યાનમાં લેવું જોઈએ. આજે અમે તમને કેટલાક એવા ખોરાક વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જેનો ઉપયોગ સ્તનપાન દરમ્યાન ન કરવો જોઇએ, તો ચાલો આપણે તેમના વિશે જાણીએ…

સ્તનપાન કરાવતી મહિલાઓએ ભાગ્યે જ કોફી પીવી જોઈએ. તમારું બાળક નિંદ્રામાં વિક્ષેપિત થઈ શકે છે, જેના કારણે તે જાગ્યાં પછી વધારે રડવા લાગે છે. સ્તનપાન કરાવતી મહિલાઓએ દારૂ પીવાનો આગ્રહ ન રાખવો જોઈએ. તમારું બ્લડ આલ્કોહોલનું સ્તર વધારીને અને તેને તમારા બાળકના દૂધમાં ઉમેરીને આની અતિશયતા વધારી શકાય છે.

મરચું, કાકડી, તજ અને કાળા મરી ખાશો નહીં. આ ખાવાથી તમને ગેસની સમસ્યા થઈ શકે છે, જેનાથી બાળકના પેટમાં પેટનું ફૂલવું અને પેટમાં દુખાવો થઈ શકે છે. સાથે-સાથે આ મહિલાઓએ લસણનું સેવન ન કરવું જોઈએ, કારણ કે તેનાથી માતાના દૂધનો સ્વાદ બદલાઈ શકે છે.