ભૂત દ્વારા સ્થાપવામાં આવેલ આ મંદિર- જાણો આ ચોંકાવનાર રહસ્યો

0
107

ભારત દેશ રહસ્યોની વાતોથી ભરેલો દેશ છે. અહીં આપણે દરેક જગ્યાએ જોવા, સાંભળવા અને વાંચવા માટે કંઈક શોધીએ છીએ. તમે ભૂતને લગતી અસંખ્ય વાતો સાંભળી હશે, પરંતુ આજે અમે તમને ભૂતને લગતી આવી એક અનોખી વાત જણાવી રહ્યા છીએ, જેને જાણીને તમે પણ આશ્ચર્યચકિત થઈ જશો. દરેક વ્યક્તિ ભૂતની કાલ્પનિકતા વિશે જાણે છે, પરંતુ શું તમે જાણો છો કે આ ભૂતોએ મંદિર બનાવ્યું!

આ મંદિર કેરળ અને તામિલનાડુથી 6 કિલોમીટર દૂર પરમાર્થનદમ શહેરમાં સ્થિત છે.આ મંદિર લગભગ 4000 વર્ષ જૂનું છે અને તેની આસપાસ ત્રણ નદીઓ છે. આ ત્રણ નદીઓ એકસાથે એક ટાપુની રચના કરે છે, જેને વર્તુ તરીકે ઓળખવામાં આવે છે. અહીં આદિ કેશવ પેરુમલનું મંદિર પણ છે. આ સ્થાનને તિરુવત્તુરુ પણ કહેવામાં આવે છે.

આ મંદિર શ્રી પેરાંબાદુર નામના સ્થળે છે, તેને ‘ભૂતપુરી’ પણ કહેવામાં આવે છે. આ સ્થળે સંત શ્રીરામાનુજાચાર્યનો પણ જન્મ થયો હતો.પૌરાણિક કથા અનુસાર, પ્રાચીન સમયમાં ભગવાન શિવ ભૂત દ્વારા આ સ્થાન પર તપસ્યા કરતા હતા.

દંતકથાઓ અને માન્યતાઓ અનુસાર, એકવાર શંકર ભગવાન તાંડવ નૃત્ય કરી રહ્યા હતા. આ નૃત્ય જોઈ ભૂતો હસવા લાગ્યા. જેના કારણે ભગવાન શંકરે તેમને તેમનાથી અલગ થવાનો શ્રાપ આપ્યો. તેનાથી દુ:ખી થઈને, બધા ભૂત બ્રહ્મા પાસે પહોંચ્યા. બ્રહ્માજીએ તે ભૂતોને વેંકટેશ્વર ગિરીની દક્ષિણ તરફ સ્થિત સત્યવ્રત તીર્થમાં ભગવાન કેશ્વનારાયણની ઉપાસના કરવાની સલાહ આપી હતી. આ ભૂતોએ ઘણા વર્ષોથી સતત ધ્યાન કરીને ભગવાન કેશવાનરાયણને ખુશ કર્યા, જેના કારણે ભગવાનને તેમને દર્શન આપ્યા.

તે કઠોર સખ્તાઇથી પ્રસન્ન ભગવાન કેશ્વનારાયણે તે ભૂતોના શ્રાપ માટે તળાવ બનાવ્યું, જે અનંતસર તરીકે પ્રખ્યાત છે. આ તળાવના પવિત્ર જળમાં ડૂબકી લેવાથી, બધા ભૂતને તે શ્રાપમાંથી મુક્ત કરવામાં આવ્યા અને તેઓને ફરીથી ભગવાન શિવનો પ્રેમ મળ્યો.

શ્રાપિત થવાના આનંદમાં, ભૂતોએ ભગવાન વિષ્ણુ માટે આભાર વ્યક્ત કરવા માટે આ મંદિર બનાવ્યું. ભૂતોએ સ્થાન પર તપશ્ચર્યા કરી, તેથી આ સ્થાનનું નામ ભૂતપુરી રાખ્યું. જો તમે આ સુંદર સ્થાન વિશે વધુ જાણવા માંગતા હો, તો પછી એકવાર આ સ્થાનની મુલાકાત લો.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here