આ ગામમાં વર્ષોથી એકલી રહે છે 86 વર્ષની મહિલા, જેની પાછળ છે રસપ્રદ કહાની, તમે પણ લો મુલાકાત

0
163

સામાન્ય રીતે, નાના ગામમાં પણ ઓછામાં ઓછા 50 થી 100 લોકો હોય છે. પરંતુ વિશ્વનું એક એવું ગામ છે, જ્યાં તમને વસ્તી જાણીને આશ્ચર્ય થશે. આ ગામમાં એક જ મહિલા રહે છે અને તે ખૂબ વૃદ્ધ પણ છે. આ મહિલા ઘણાં વર્ષોથી એક ગામમાં એકલા રહે છે. આજે અમે તમને આ ગામ અને સ્ત્રીને લગતી એક રસપ્રદ વાત જણાવીશું.

मोनोवी, नेब्रास्का

આ ગામનું નામ મોનોવી છે, યુએસએના નેબ્રાસ્કા રાજ્યમાં. 2010 ની વસ્તી ગણતરી અનુસાર, અહીં એક માત્ર વૃદ્ધ મહિલા રહે છે, નામ એલ્સી આઈલર છે. હાલ તેમની ઉંમર લગભગ 86 વર્ષની છે. અહીંથી, બારટેન્ડરથી લાઇબ્રેરિયન અને મેયર સુધીની દરેક વસ્તુ એલ્સી આઇલર છે. વર્ષ 2004 થી આ ગામમાં એકલા રહે છે.

एल्सी आइलर

54 હેક્ટરમાં ફેલાયેલો મોનોવી ગામ પહેલા આબાદ હતું. એક રિપોર્ટ મુજબ, 1930 સુધી અહીં 123 લોકો રહેતા હતા, પરંતુ તે પછી વસ્તી ધીરે ધીરે ઓછી થવા લાગી. 1980 સુધીમાં, ફક્ત 18 લોકો આ ગામમાં બચ્યા હતા. 2000 સુધીમાં, ફક્ત બે જ લોકો બચી શક્યા, એલ્સી આઈલર અને તેના પતિ રૂડી આઈલર. 2004 માં રૂડી આઈલરનું પણ મોત થઇ ગયું જે બાદ એલ્સી એકલા જ અહીં રહે છે.

मोनोवी, नेब्रास्का

86 વર્ષીના એલ્સી ગામમાં એક બાર ચલાવે છે, જ્યાં અમેરિકાના અન્ય રાજ્યોમાંથી પણ અન્ય દેશોથી લોકો આવે છે. લોકો ખાસ કરીને ઉનાળાના દિવસોમાં કુદરતી સૌંદર્ય માણવા માટે આ ગામમાં આવે છે. એલ્સીએ તેના બારને મદદ કરવા માટે કોઈને નોકરી પર લીધા નથી. અહીં આવતા લોકો તેમની મદદ કરે છે.

मोनोवी, नेब्रास्का

એટલું જ નહીં, મોનોવી ગામમાં એક પોસ્ટ ઓફિસ પણ છે, જેની રચના વર્ષ 1902 માં થઈ હતી. પરંતુ આ પોસ્ટ ઓફિસ 1967 માં ઘટતી વસ્તીને કારણે બંધ થઈ ગઈ હતી. એવું કહેવામાં આવે છે કે ગામ છોડવા પાછળ રોજગારીનું મુખ્ય કારણ હતું. લોકો પોતાના અને બાળકોના સારા ભવિષ્ય માટે શહેરોમાં સ્થાયી થયા.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here