પેટ્રોલના ભાવમાં 23 અને ડીઝલમાં 38 પૈસાનો ઘટાડો

0
119

દેશભરમાં આ મહિને સતત અનેકવાર પેટ્રોલ-ડીઝલના ભાવમાં ઘટાડો થયો છે. પેટ્રોલ અને ડીઝલ સસ્તા થવાથી સામાન્ય જનતાને ઘણી રાહત મળી છે. સરકારી ઓઇલ કંપ્નીઓ એ આજે પેટ્રોલ-ડીઝલના ભાવમાં ભારે ઘટાડો કર્યો છે. રાષ્ટ્રીય રાજધાનીમાં આજે પેટ્રોલ 26 પૈસા પ્રતિ લીટર ઘટીને 81.14 રૂપિયા અને ડીઝલ 35 પૈસા ઘટીને 72.02 રૂપિયા પ્રતિ લીટર પર આવી ગયું છે. બીજી તરફ, ગઈકાલે પેટ્રોલનો ભાવ 15 પૈસા પ્રતિ લીટર અને ડીઝલનો ભાવ 19 પૈસા પ્રતિ લીટર ઓછો થયો હતો. આંતરરાષ્ટ્રીય બજારમાં કાલે પણ કાચા તેલના ભાવમાં ઘણી તેજી જોવા મળી હતી.


દિલ્હી- પેટ્રોલ 81.14 રૂપિયા અને ડીઝલો 72.02 રૂપિયા પ્રતિ લીટર છે. કોલકાતા- પેટ્રોલ 82.67 રૂપિયા અને ડીઝલો 75.52 રૂપિયા પ્રતિ લીટર છે ચેન્નઈ- પેટ્રોલ 84.21 રૂપિયા અને ડીઝલો 77.40 રૂપિયા પ્રતિ લીટર છે


રોજ સવારે 6 વાગ્યાથી નવા ભાવ લાગુ થઈ જાય છે. પેટ્રોલ અને ડીઝલના ભાવમાં એક્સસાઇઝ ડ્યૂટી, ડીલર કમીશન અને અન્ય ચીજો જોડ્યા બાદ તેનો ભાવ લગભગ બમણો થઈ જાય છે.
પેટ્રોલ-ડીઝલના ભાવ રોજેરોજ બદલાતા રહે છે અને સવારે 6 વાગ્યે અપડેટ થઈ જાય છે. પેટ્રોલ-ડીઝલના રોજના ભાવ એસએમએસ કરીને પણ જાણી શકાય છે ઈન્ડિયન ઓઇલના ગ્રાહક આર.એસ.પી. લખીને 9224992249 નંબર પર અને બીપીસીએલ ગ્રાહક આર.એસ.પી. લખીને 9223112222 નંબર પર મોકલીને જાણકારી મેળવી શકે છે. એચપીસીએલ ગ્રાહક એચપીપ્રાઇસ લખીને 9222201122 નંબર પર મોકલીને ભાવ જાણી શકે છે.


વિદેશી કરન્સી દરોની સાથે આંતરરાષ્ટ્રીય બજારમાં ક્રૂડનો ભાવ શું છે, તેના આધારે રોજ પેટ્રોલ અને ડીઝલના ભાવમાં ફેરફાર થાય છે. પેટ્રોલ અને ડીઝલના ભાવમાં એક્સાઇઝ ડ્યૂટી, ડીલર કમીશન અને અન્ય ચીજો જોડ્યા બાદ આ ભાવ લગભગ બે ગણા થઈ જાય છે. નોંધનીય છે કે રોજ સવારે 6 વાગ્યે પેટ્રોલ અને ડીઝલના ભાવમાં ફેરફાર થાય છે. સવારે 6 વાગ્યાથી જ નવા દર લાગુ થઈ જાય છે.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here