ગીર સોમનાથ અને સમગ્ર ગુજરાતમાં આધારકાર્ડ કમિગિરિ બંધ છે.

0
96

અને આધાર કેન્દ્રમાં પણ લોકોનું કામ થઈ રહ્યું નથી. અને ગીર ગઢડા તાલુકામાં સરકારી કચેરીઓમાં કનેક્ટિવિટી બંધ હોવાથી રજુઆત કરવામાં આવી

ગીર સોમનાથ અને ગીર ગઢડા તાલુકામાં આધારકાર્ડની સંપૂર્ણ કામગીરી આધાર રૂપે આધારભૂત સ્વરૂપમાં સરકારી વિભાગો અને બેંકોના આધાર કેન્દ્રો પર સમગ્ર ગુજરાતમાં બંધ છે. અને સામાન્ય લોકોને ભારે મુશ્કેલીનો સામનો કરવો પડે છે. કારણ કે સરકાર સાથે સંબંધિત તમામ આધારકાર્ડ લિંક્સ અને વેરિફિકેશન ફરજિયાત છે. પરંતુ આધારકાર્ડ સબડસન અને નવું આધારકાર્ડ બનાવવું ખૂબ જ સમસ્યારૂપ છે. અને આધારકાર્ડ કામગિરી માટે, બેંકોને કેન્દ્રો આપવામાં આવ્યા છે. પરંતુ દરેક જગ્યાએ લોકો મોટાભાગે ગ્રામીણ વિસ્તારોમાંથી આવે છે અને અભણ લોકો. બેંક કેન્દ્રોવાળા ડિરેક્ટર કહે છે કે, appointmentનલાઇન એપોઇન્ટમેન્ટ લાવો. દરેકને આ પ્રક્રિયા ખબર નથી હોતી. જોકે દરેકને આની જેમ પીડાઈ રહી છે.તેથી વહેલી તકે તમામ બેંક કેન્દ્રો અને સરકારી વિભાગોમાં આધારકાર્ડ માટે કામ શરૂ થાય તે માટે અને ગીર ગઢડા તાલુકામાં છેલ્લા ત્રણ-ચાર વર્ષથી તમાંમ સરકારી વિભાગોમાં ઇન્ટરનેટ કનેક્ટિવિટીની મોટી સમસ્યા છે. ઉચ્ચ અધિકારીને ફરિયાદ કરવા છતાં કનેક્ટિવિટી પણ ત્રણ થી ચાર દિવસ સુધી મળતી નથી. તેથી ખેડૂતોને અને તમાંમ અરજદારોને તેમના કામને લઈને ઘણી સમસ્યાઓનો સામનો કરી રહ્યા છે.તેથી દૂર સંચાર ના વિભાગના કર્મચારીઓ યોગ્ય રીતે કાર્ય કરે અને સરકારી વિભાગોમાં અને સામાન્ય લોકો માટે હંમેશાં સારી ઇન્ટરનેટ કનેક્ટિવિટી મળતી રહે એ માટે ગીર ગઢડા તાલુકાના ભાજપા પ્રમુખ કાળુભાઈ રૂપાલા દ્વારા કાયદા અને સંદેશાવ્યવહાર, ઇલેક્ટ્રોનિક અને માહિતી વિભાગના મંત્રી રવિશંકર જી.પ્રસાદ સાહેબ ને પત્ર લખીને રજુઆત કરવામાં આવી હતી.

અહેવાલ- હમીરસિંહ દરબાર, ગીર સોમનાથ

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here