લોન મોરેટોરિયમ મામલે કેન્દ્રનો સુપ્રીમ કોર્ટને જવાબ, વધુ રાહત આપવી હવે શક્ય નથી

0
98

લોન મોરેટોરિયમ કેસમાં કેન્દ્ર સરકારે સુપ્રીમ કોર્ટને કહ્યું હતું કે વિવિધ ક્ષેત્રોને પૂરતા રાહત પેકેજ આપવામાં આવ્યા છે. વર્તમાન સમયમાં ફેલાયેલી મહામારી વચ્ચે સરકાર દ્વારા આ ક્ષેત્રોને વધુ રાહત આપવી શક્ય નથી. કેન્દ્રએ એ વાત પર પણ ભાર મૂક્યો હતો કે કોર્ટે નાણાકીય નીતિઓની બાબતોમાં હસ્તક્ષેપ ન કરવો જોઈએ.

 તાજેતરમાં કેન્દ્રેએ સુપ્રીમ કોર્ટમાં સોગંદનામામાં દાખલ કર્યું હતું અને કહ્યું કે, ‘નીતિ નિર્માણ એ કેન્દ્ર સરકારનું કામ છે અને કોર્ટે વિશેષ ક્ષેત્રોના આધારે નાણાકીય રાહત આપવાના મામલામાં ન આવવું જોઈએ. 2 કરોડ રૂપિયા સુધીની લોન પર કમ્પાઉન્ડ ઇન્ટરેસ્ટમાં છૂટછાટ સિવાયની કોઈપણ રાહત દેશના અર્થતંત્ર અને બેંકિંગ ક્ષેત્ર માટે નુકસાનકારક સાબિત થઈ શકે છે.

 ગત સપ્તાહમાં જ કેન્દ્ર સરકારે સુપ્રીમ કોર્ટને કહ્યું હતું કે તે 2 કરોડ રૂપિયા સુધીની લોન પર ચૂકવવામાં આવતા ‘વ્યાજ પરના વ્યાજ’ માફ કરવા તૈયાર છે. આરબીઆઈએ માર્ચથી ઓગસ્ટ દરમિયાન સામાન્ય લોકોને રાહત આપતી લોન મોરટોરીયમની ઘોષણા કરી હતી જેથી હાલના મહામારીના સમય વચ્ચે દર મહિને EMI ચૂકવીમાં રાહત મળે. ત્યારબાદ સોમવારે સુનાવણી દરમિયાન કોર્ટે કહ્યું હતું કે લોનની વ્યાજ માફ કરવી સંતોષકારક નથી. આ સમય દરમિયાન કોર્ટે સરકારને તેમાં સુધારો કરવા જણાવ્યું હતું.

નાના લોન લેનારાઓ માટે ઇએમઆઈ અને સંયુક્ત વ્યાજ માફ કરવા માટે સુપ્રીમ કોર્ટમાં એક અરજી કરવામાં આવી હતી. કોર્ટે આ સુનાવણી દરમિયાન કહ્યું હતું કે અરજકર્તા દ્વારા ઉભા કરવામાં આવેલા ઘણા મુદ્દાઓનું સમાધાન કરવામાં આવ્યું નથી.  

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here