ભૂતિયા નળ કનેક્શનને લઈને રાજકોટ મનપાનો સર્વે, કુલ 11,173 ભૂતિયા નળ કનેક્શન, નવા રાજકોટમાં સૌથી વધુ 4926 કનેક્શન

0
67

મ્યુનિસિપલ કમિશનર ઉદિત અગ્રવાલ

  • 31 ડિસેમ્બર સુધી રૂપિયા 500 પેનલ્ટી લઈ ભૂતિયા નળ કનેકશનને રેગ્યુલાઈઝ કરાશે

ભૂતિયા નળ કલેકશનને લઈને રાજકોટ મનપા દ્વારા શહેરના અલગ અલગ વિસ્તારમાં સર્વેની કામગીરી હાથ ધરવામાં આવી હતી. જે દરમિયાન શહેરમાં કુલ 11 હજાર 173 ભૂતિયા નળ કનેક્શન મળી આવ્યાં હતા. જેમાં સૌથી વધુ રાજકોટ પશ્ચિમમાં 4926 કનેક્શન મળી આવ્યાં હતાં. છેલ્લા એક મહિનાથી મનપા દ્વારા શહેરમાં ભૂતિયા નળ કનેક્શન શોધવાની કાર્યવાહી હાથ ધરવામાં આવી છે.

776 ભૂતિયા નળ કનેક્શન રેગ્યુલાઈઝ કરવાની અરજી આવી છે
ભૂતિયા નળ કનેક્શનને લઈને મ્યુનિસિપલ કમિશનર ઉદિત અગ્રવાલે જણાવ્યું હતું કે 31 ડિસેમ્બર સુધી રૂપિયા 500 પેનલ્ટી લઈ ભૂતિયા નળ કનેક્શનને લઈને રેગ્યુલાઈઝ કરાશે. 98 ટકા લોકોના ઘર સુધી પાણી પહોંચાડવામાં આવશે. અત્યાર સુધીમાં 776 ભૂતિયા નળ કનેક્શન રેગ્યુલાઈઝ કરવાની અરજી આવી છે. જેમાંથી 432 અરજીઓ મંજૂર કરવામાં આવી છે.

સૌથી વધુ નવા રાજકોટ પશ્ચિમ ઝોનમાં 4926 ભૂતિયા કનેક્શન
રાજ્ય સરકારે ભૂતિયા નળ જોડાણોને રેગ્યુલાઈઝ કરવા માટે નલ સે જલ યોજના અમલી બનાવી છે. જેને લઇને રાજકોટ મહાનગરપાલિકા દ્વારા સર્વેની કામગીરી હાથ ધરવામાં આવી હતી. રાજકોટ શહેરમાં કુલ 11 હજાર 173 ભૂતિયા નળ જોડાણ હોવાનું સામે આવ્યું હતું. જેમાં સૌથી વધુ નવા રાજકોટ પશ્ચિમ ઝોનમાં 4926, સામાકાંઠે વિસ્તાર ઇસ્ટ ઝોનમાં 2680 અને જૂના રાજકોટમાં 3567 ભૂતિયા નળ જોડાણ હોવાનો સર્વેમાં સામે આવ્યું છે. નોંધનિય છે કે, થોડા વર્ષો પહેલા પણ રાજકોટ મહાનગરપાલિકા દ્વારા 20 હજાર ભૂતિયા નળ કનેક્શનને રેગ્યુલાઈઝ કરવામાં આવ્યા હતા. જોકે ફરી 11 હજાર કરતા વધુ ભૂતિયા નળ કનેક્શન થઇ જતા તંત્રએ રેગ્યુલાઈઝ કરવાની કવાયત શરૂ કરી છે.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here