ભારતના પ્રસિદ્ધ વૈજ્ઞાનિકોના નામ દુનિયાના શીર્ષ વૈજ્ઞાનિકોની યાદીમાં થયા શામેલ

0
75

ભારતના પ્રસિદ્ધ વૈજ્ઞાનિકોના નામ દુનિયાના શીર્ષ વૈજ્ઞાનિકોની યાદીમાં શામેલ થયા છે. ક્યુંએસ વ્લૂડ રેકિંગ ૨૦૨૦માં બીજું સ્થાન પ્રાપ્ત કરવાવાળી વિશ્વ વિખ્યાત સ્ટેનફોર્ડ યુનિવર્સીટીના વૈજ્ઞાનિકો દ્વારા એક સ્વાતંત અને નિષ્પક્ષ અધ્યયનમાં દુનિયાના ઉચ્ચ વૈજ્ઞાનિકોની યાદી જારી કરવામાં આવી હતી. સ્ટેનફોર્ડ યુનિવર્સીટી દ્વારા બહાર પાડેલી આ સૂચીમાં દીલ્હી સ્થિત ભારતીય પ્રૌદ્યોગીકી સંસ્થા એટલે કે આઇઆઇટી દિલ્હી વિશ્વવિદ્યાલય ,જવાહરલાલ નેહરુ, જામિયા મિલિયા ઇસ્લામિયાના વૈજ્ઞાનિકોને સ્થાન આપવામાં આવ્યું છે.

આરસી કુહાડનું નામ વિશ્વના ટોચના વૈજ્ઞાનિકોની યાદીમાં શામેલ છે
વિશ્વના ટોચના વૈજ્ઞાનિકોની યાદીમાં ભારતના પ્રખ્યાત જૈવ પ્રૌદ્યોગીકી પ્રોફેસર આરસી કુહાડનું નામ દુનિયાના ટોચના વૈજ્ઞાનિકોની યાદીમાં શામેલ થયું છે.આરસી કુહાડનું નામ તેમના  યોગદાનને ધ્યાનમાં લઈને શામેલ કરવામાં આવ્યું છે. પ્રોફેસર આરસી કુહાડ હાલમાં હરિયાણા કેન્દ્રીય યુનિવર્સીટી, મહેન્દ્રગઢના કુલપતિ છે. 

આ આંતરરાષ્ટ્રીય ઉપલબ્ધી માટે સંતોષ વ્યક્ત કર્યો
કુલપતિ આરસી કુહાડે  તેમની આ આંતરરાષ્ટ્રીય ઉપલબ્ધી માટે સંતોષ વ્યક્ત કર્યો હતો. અને કહ્યું હતું કે મારા દ્વારા કરવામાં આવેલ સંશોધનો દેશને સમર્પિત છે. ભવિષ્યમાં પણ રાષ્ટ્રની ઉન્નતી માટે મારું યોગદાન રહશે. 

અધ્યયનનું ઉદેશ્ય ભારતના કમ આવકવાળા લોકોને સામાજિક નેટવર્ક આપવાનું છે
જામિયા વિશ્વવિદ્યાલયના જનસંપર્ક અધિકારી અહમદ અજીમે કહ્યું હતું કે, જામિયા મિલિયા ઇસ્લામિયાના ભૂગોળ વિભાગના પ્રોજેક્ટને અમેરિકા વિશ્વવિદ્યાલએ માન્યતા આપી છે. આ રિસર્ચનું ધ્યેય જૌનપૂર, ઉતર પ્રદેશના ગ્રામીણ વિસ્તારમાં મહિલાઓના પ્રજનન સ્વાસ્થ્ય , પ્રજનન ક્ષ્રમતા અને યોજનાઓની પડતાલ કરવાનું છે. 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here