News Updates
INTERNATIONAL

અમેરિકામાં સંત બન્યા 30 યુવાન, સેવા ભક્તિ અને વિશ્વ કલ્યાણ માટે જીવન કર્યું સમર્પિત

Spread the love

દીક્ષા દિવસનો સાર સનાતન ધર્મના શાશ્વત મૂલ્યોમાં રહેલો છે, જેને આ યુવાનોએ પસંદ કર્યો છે. આ હેતુપૂર્ણ જીવન જીવવા માટેની તેમની મજબૂત પ્રતિબદ્ધતાને પ્રતિબિંબિત કરે છે, જ્યાં અન્ય લોકોની સેવાને પ્રાથમિકતા આપવામાં આવે છે અને સમુદાયની સુખાકારી તેમની ટોચની પ્રાથમિકતા બની જાય છે.

યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સ(US), કેનેડા(Canada) અને ભારતમાં જન્મેલા અને ઉછરેલા 30 યુવાને ધર્મ અને માનવતાની નિઃસ્વાર્થ સેવાનું જીવન શરૂ કર્યું. 2 ઓક્ટોબર 2023ના રોજ, BAPS સ્વામિનારાયણ અક્ષરધામ મંદિર, ન્યુ જર્સીમાં આયોજિત એક ભવ્ય કાર્યક્રમમાં, તેમણે મહંત સ્વામીજી મહારાજ પાસેથી ત્યાગાશ્રમની દીક્ષા લીધી અને પોતાનું જીવન સેવા-ભક્તિ-ત્યાગ અને વિશ્વ કલ્યાણ માટે સમર્પિત કર્યું. આ સમર્પણ અતૂટ શ્રદ્ધા, એકતા અને ભક્તિ દ્વારા માર્ગદર્શિત માર્ગ પ્રત્યેની મક્કમ પ્રતિબદ્ધતાનું પ્રતીક છે.

દીક્ષા દિવસે 30 યુવા આત્માઓની અદમ્ય ભાવનાનો પુરાવો છે, જેમણે વિશ્વ વિખ્યાત યુનિવર્સિટીઓ અને કંપનીઓમાં અભ્યાસના વિવિધ ક્ષેત્રો અને વ્યવસાયોને અનુસર્યા હતા. તેમની વચ્ચે કેટલાક યુવાનો એવા છે જેઓ તેમના માતા-પિતાના એકમાત્ર સંતાન છે. તે દર્શાવે છે કે તેઓએ અને તેમના પરિવારોએ સમાજ અને વિશ્વના ભલા માટે અજોડ બલિદાન આપ્યું છે. માતા અને પિતાએ આ યુવાનોને પ્રસન્ન ચિત્તે દીક્ષા લેવાની અનુમતિ આપીને સનાતન ધર્મની મોટી સેવા કરી છે.

સાધુના જીવન તરફ દોરી જતી આ પવિત્ર દીક્ષા એક જે નિઃસ્વાર્થ સેવા માટે સમર્પિત એક આદરણીય જૂથ છે. તે માનવતાના ઉત્થાન માટે નમ્રતા, કરુણા અને અતૂટ સમર્પણના મૂલ્યોને પણ પ્રકાશિત કરે છે. તે ઊંડી માન્યતાને રેખાંકિત કરે છે કે વ્યક્તિગત સમર્પણ સમાજ પર કાયમી, હકારાત્મક અસર કરી શકે છે. આ સમારોહમાં સવારે પરમ પૂજ્ય મહંતસ્વામી મહારાજે તમામ યુવાનોને વૈદિક દીક્ષા મંત્ર આપ્યો હતો.

દીક્ષા દિવસનો સાર સનાતન ધર્મના શાશ્વત મૂલ્યોમાં સમાયેલો છે

દીક્ષા દિવસનો સાર સનાતન ધર્મના શાશ્વત મૂલ્યોમાં રહેલો છે જેને આ યુવાનોએ આજે ​​પસંદ કર્યો છે. આ હેતુપૂર્ણ જીવન જીવવા માટેની તેમની મજબૂત પ્રતિબદ્ધતાને પ્રતિબિંબિત કરે છે, જ્યાં અન્ય લોકોની સેવાને પ્રાથમિકતા આપવામાં આવે છે અને સમુદાયની સુખાકારી તેમની ટોચની પ્રાથમિકતા બની જાય છે. નવનિયુક્ત સંતો અને પાર્ષદો સાથે સીધી વાત કરતાં મહંતસ્વામી મહારાજે તેઓને આશીર્વાદ આપતાં કહ્યું કે, ‘ઈશ્વર અને સમાજની સેવા તમારા મનમાં મક્કમ હતી, આજે નવા જીવનની શરૂઆત છે. અહીંથી હજુ ઘણું કામ કરવાનું બાકી છે. તમે બધા તમારી સેવા દ્વારા ભગવાનને પ્રાપ્ત કરવાના આ આધ્યાત્મિક માર્ગમાં સફળ થાઓ.

હિંદુ ધર્મના મુખ્ય સિદ્ધાંતોની ચર્ચા કરવા માટે ભેગા થયા

આ યુવાનો જીવનભર તેમની સફરમાં વૈદિક ઉપદેશો સાથે રાખે છે. આજે, અક્ષરધામ મંદિરના આ ભવ્ય સંકુલમાંથી તેઓ વિશ્વમાં પ્રેમ, નિઃસ્વાર્થતા અને એકતાના સાર્વત્રિક સંદેશાઓ ફેલાવશે. નોંધનીય છે કે તે જ દિવસે સાંજે અક્ષરધામ દ્વારા આંતરરાષ્ટ્રીય અહિંસા દિવસની ઉજવણી માટે “મૂલ્યો અને અહિંસાનો ઉત્સવ” નામનો સાંસ્કૃતિક કાર્યક્રમ યોજાયો હતો. સમગ્ર ઉત્તર અમેરિકામાંથી ભક્તો અને શુભેચ્છકો સત્ય, અહિંસા અને સમાનતા સહિતના હિંદુ ધર્મના મુખ્ય સિદ્ધાંતોની ચર્ચા કરવા માટે ભેગા થયા હતા.

વિશ્વના કલ્યાણ માટે ભારતની જીવંત પરંપરાઓ અને વારસો

આંતરરાષ્ટ્રીય અહિંસા દિવસ મહાત્મા ગાંધીના જીવન અને કાર્યને યાદ કરે છે. તેઓ એવા નેતા હતા જેમણે ભારતની આઝાદી માટે અહિંસક પ્રતિકારને ટેકો આપ્યો હતો. કારણ કે અહિંસા અને શાંતિના આ શાશ્વત મૂલ્યો હિંદુ શાસ્ત્રોમાં સહજ છે. હિન્દુ ધર્મના પવિત્ર ગ્રંથો હજુ પણ અહિંસક મૂલ્યોનું માર્ગદર્શન કરે છે. તેમના પ્રવચનમાં, પૂજ્ય સ્વયં પ્રકાશદાસ સ્વામી (ડૉક્ટર સ્વામી) એ કહ્યું, ‘મહાત્મા ગાંધીની જન્મજયંતિના આ દિવસે, ચાલો આપણે તેમના જીવનમાંથી પ્રેરણા લઈએ, સફળતા ફક્ત શબ્દોથી નહીં, પરંતુ આપણા કાર્યો અને ચારિત્ર્યની શુદ્ધતાથી પ્રાપ્ત થાય છે.’ અક્ષરધામ આધ્યાત્મિક ભક્તિ, સાંસ્કૃતિક વારસો અને એકતાના પ્રતીક તરીકે સેવા આપે છે અને વિશ્વના કલ્યાણ માટે ભારતની જીવંત પરંપરાઓ અને વારસાને વહેંચે છે.


Spread the love

Related posts

અમેરિકામાં સૌથી મોટા હિન્દુ મંદિરનું કામ કેટલે પહોંચ્યું?:34 હજાર કિ.મી. દૂરથી પથ્થરો મોકલાયા, 2 હજાર કારીગરોએ શિલ્પકામ કર્યું, અક્ષરધામ મંદિરની આવી છે ઈનસાઈડ સ્ટોરી

Team News Updates

G-7 સમિટમાં મોદીને મળ્યા ઝેલેન્સકી:યુક્રેન-રશિયા યુદ્ધ પછી બંનેની પહેલી મુલાકાત; બાઈડન મોદીને ભેટી પડ્યા

Team News Updates

હવામાન વિભાગે 14 ડીગ્રીના ઘટાડા સાથે અત્યાર સુધીની સૌથી ઠંડી રાત્રિ રહેવાની કરી આગાહી

Team News Updates