News Updates
GUJARAT

વરસાદ અને તોફાનનો બીજો રાઉન્ડ ગુરુવારે પૂર્વી આયોવા તરફ આગળ વધશે, હવામાન વિભાગે કરી આગાહી

Spread the love

વરસાદ અને તોફાનોનો બીજો રાઉન્ડ ગુરુવારે સાંજે પૂર્વી આયોવા તરફ આગળ વધવાની અપેક્ષા છે. આ તોફાનો ફરીથી ભારે વરસાદ લાવી શકે છે. હવામાન વિભાગે જણાવ્યું હતું કે, શુક્રવારે ભારેથી અતિ ભારે વરસાદ અને તોફાન આવવાની શક્યતા છે.

આજે રાત્રે વરસાદ અને તોફાન વધુ વ્યાપક બનશે. જોકે કેટલાક વિસ્તારોમાં કરા પડવાની શક્યતા છે. આંતરરાજ્ય 80 અને હાઇવે 20 વચ્ચે પશ્ચિમથી પૂર્વના બેન્ડમાં સ્થાપિત થશે, જેના પરિણામે સ્થાનિક વિસ્તારોમાં 2 ઇંચ કે તેથી વધુ વરસાદ (Rain) પડી શકે છે. હાઈવે 20 ની દક્ષિણે આવેલા વિસ્તારોમાં ગુરુવારે કેટલાક ભાગો માટે વરસાદ અને તોફાનથી રાહત મળી શકે છે.

તોફાનો ફરીથી ભારે વરસાદ લાવી શકે

હાઇવે 20 ની ઉત્તરે વરસાદની શક્યતા વધુ છે તેવા લોકો માટે તાપમાન ફરી એકવાર વધી જશે. વરસાદ અને તોફાનોનો બીજો રાઉન્ડ ગુરુવારે સાંજે પૂર્વી આયોવા તરફ રાતોરાત આગળ વધવાની અપેક્ષા છે. આ તોફાનો ફરીથી થોડો ભારે વરસાદ લાવી શકે છે. આ સમયગાળા દરમિયાન લઘુત્તમ સ્તર માત્ર 50ની આસપાસ આવે છે.

ભારે વરસાદ અને તોફાનની શક્યતા

શુક્રવારે ભારેથી અતિ ભારે વરસાદ અને તોફાન આવવાની શક્યતા છે. બપોરના સમયે થોડા ભારે વરસાદની શક્યતા છે. અમે આ ક્ષમતાને નજીકથી જોઈશું. તાપમાનમાં થોડો તફાવત હશે કારણ કે નીચા વિસ્તારની ઉપરથી પસાર થાય છે. ઉત્તરમાં નીચા 50 અને દક્ષિણમાં 70 ની નજીક રીડિંગ સાથે તાપમાનમાં વધઘટ રહેશે.

2 થી 3 ઇંચ વરસાદ પડી શકે

વરસાદ અને વાવાઝોડાની શક્યતાઓનું પરિણામ કેટલાક સંભવિત નોંધપાત્ર વરસાદ છે. ખાસ કરીને અત્યાર સુધીના શુષ્ક વર્ષને ધ્યાનમાં લેતા ઇન્ટરસ્ટેટ 80 ની ઉત્તરે આવેલા વિસ્તારોમાં 2 થી 3 ઇંચની રેન્જમાં કુલ સંખ્યા પણ વધુ હોવાની સંભાવના સાથે 1 ઇંચ અથવા વધુ શક્ય છે.

હવામાન વિભાગે જણાવ્યું હતું કે, અમે એવા વિસ્તારો પર નજર રાખીશું કે જે ટૂંકા ગાળામાં પુનરાવર્તિત પ્રવૃત્તિ થશે. શનિવારની શરૂઆત ઠંડી અને સંભવિત વરસાદી દિવસ સાથે થઈ શકે છે. જેમાં મહત્તમ તાપમાન 50 આસપાસ હોય છે. એ જ રીતે રવિવારે પણ ઠંડીનું પ્રમાણ ચાલુ રહેશે, પરંતુ સામાન્ય રીતે સૂકી સ્થિતિ અને આછો તડકો પણ જોવા મળી શકે છે. આગામી સપ્તાહના મધ્ય સુધીમાં તાપમાન ધીમે ધીમે ઉપરના 50 અથવા 60ની નજીક રહેશે.


Spread the love

Related posts

ગીતા પ્રેસ મામલે બેકફૂટ પર કોંગ્રેસ, જયરામના ‘સાવરકર’ નિવેદનથી પાર્ટી કેમ અસ્વસ્થ?

Team News Updates

બે વર્ષમાં બીજી વખત જગતમંદિરનો ધ્વજાદંડ તૂટ્યો:દ્વારકા મંદિર પર રોજની 6 ધજા ચડાવવાના વિવાદ વચ્ચે ધ્વજાદંડ તૂટતાં વૈકલ્પિક જગ્યાએ ધ્વજારોહણ કરાયું

Team News Updates

સનાતન ધર્મની ધૂન પર નાચ્યો હાથી, લગાવ્યા જોરદાર ઠુમકા

Team News Updates