News Updates
GUJARAT

ટ્વિટર પર#What’s Rong With India ટ્રેન્ડ:દેશની છબી ખરડવાનો પ્રયાસ, ઈઝરાયેલની એમ્બેસીએ ભારતને સમર્થન આપ્યું

Spread the love

છેલ્લા કેટલાક દિવસોથી સોશિયલ મીડિયા પ્લેટફોર્મ X પર ભારતની છબી ખરાબ કરવા માટે #WhatsWrongWithIndia હેશટેગ ચાલી રહ્યું છે. આ હેશટેગ સાથે કેટલાક વિદેશી યુઝર્સ ભારતમાં બનેલી રેપઅને લૂંટ જેવી કેટલીક ઘટનાઓનો વીડિયો શેર કરી રહ્યાં છે.

મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, Xનું અલ્ગોરિધમ પણ એવી રીતે ડિઝાઇન કરવામાં આવ્યું છે કે #WhatsWrongWithIndia સાથેની પોસ્ટને વધુ પ્રમોટ કરવામાં આવે. જ્યારે ભારતીય યુઝર્સને આ વિશે જાણ થઈ, ત્યારે તેઓએ જવાબ આપવા માટે, આ હેશટેગ દ્વારા અન્ય દેશોમાં ગુના સંબંધિત ઘટનાઓના વીડિયો અને સમાચાર લેખો શેર કરવાનું શરૂ કર્યું.

ઇઝરાયેલની એમ્બેસીએ પણ ભારતના સમર્થનમાં પોસ્ટ કરી છે
આ વીડિયો અને આર્ટીકલ દ્વારા જણાવવામાં આવ્યું હતું કે આવી ઘટનાઓ માત્ર ભારતમાં જ નથી બનતી, અમેરિકા અને યુકે જેવા દેશોમાં પણ બને છે. બુધવારે ભારતમાં ઇઝરાયેલની એમ્બેસીએ પણ ભારતના સમર્થનમાં એક વીડિયો પોસ્ટ કર્યો હતો. આ હેશટેગનો ઉપયોગ કરીને કરવામાં આવેલી પોસ્ટમાં ઈઝરાયેલના રાજદ્વારીઓએ ભારત વિશે સારી વાતો કહી છે. જેમાં ચંદ્રના દક્ષિણ ધ્રુવમાં ઉતરાણ, પ્રવાસન ક્ષેત્ર અને ખાદ્યપદાર્થો માટે ભારતની પ્રશંસા કરવામાં આવી છે.

ભારત સરકારે પણ આ હેશટેગ સાથે પોસ્ટ કર્યું છે
ભારતીય યુઝર્સ અને ઈઝરાયેલ એમ્બેસીની સાથે ભારત સરકારે પણ આ હેશટેગ સાથે પોસ્ટ કર્યું છે. સરકારે તેના નાગરિક સહભાગિતા પોર્ટલ MyGovIndia ના X હેન્ડલ પર ભારતની સિદ્ધિઓથી સંબંધિત સમાચાર લેખોના સ્ક્રીનશૉટ્સ શેર કર્યા છે. તેની સાથે લખ્યું છે વોટ્સ રોંગ વિથ ઇન્ડિયા?

  • ભારતે આત્યંતિક ગરીબી લગભગ નાબૂદ કરી દીધી છે: ઇન્ટરનેશનલ મોનેટરી ફંડ
  • ભારત ચંદ્રના દક્ષિણ ધ્રુવને સ્પર્શનારો પ્રથમ દેશ બન્યો છે
  • ભારત ‘સરળતાથી’ સૌથી ઝડપથી વિકસતું અર્થતંત્ર: IMF
  • ઇન્ડિયા સ્ટેક ગ્લોબલ; લગભગ એક ડઝન દેશો ભારતના ડિજિટલ ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચરને લાગુ કરવા માટે તૈયાર છે…

તાજેતરમાં એક્સે સરકાર પર સરકારી સેન્સરશિપનો આરોપ લગાવ્યો હતો
તાજેતરમાં Xએ ભારત સરકાર પર સરકારી સેન્સરશિપનો આરોપ લગાવ્યો હતો. X એ ગ્લોબલ ગવર્નમેન્ટ અફેર્સ એકાઉન્ટ દ્વારા કહ્યું,ભારત સરકારે એક્ઝિક્યુટિવ ઓર્ડર જારી કર્યા છે, જેમાં એક્સને કેટલાક એકાઉન્ટ્સ અને પોસ્ટ્સ પર પગલાં લેવા માટે કહેવામાં આવ્યું છે. આમ કરવામાં નિષ્ફળતા પર દંડ અને જેલ થઈ શકે છે. આદેશોના પાલનમાં, અમે તેને ફક્ત ભારતમાં જ અવરોધિત કરીએ છીએ; જો કે, અમે આ ક્રિયાઓ સાથે અસંમત છીએ અને માનીએ છીએ કે દરેકને અભિવ્યક્તિની સ્વતંત્રતા હોવી જોઈએ.

ભારત સરકારના બ્લોકીંગ ઓર્ડરને પડકારતી રિટ અપીલ હાલમાં પેન્ડીંગ છે. અમે યુઝર્સને અમારી નીતિઓ અનુસાર આ ક્રિયાઓની જાણ પણ કરી છે. કાનૂની પ્રતિબંધોને લીધે, અમે એક્ઝિક્યુટિવ ઓર્ડર પ્રકાશિત કરવામાં અસમર્થ છીએ, પરંતુ અમે માનીએ છીએ કે પારદર્શિતા ખાતર તેમને જાહેર કરવા જરૂરી છે.

અલ્ગોરિધમ શું છે?
એલ્ગોરિધમ દરેક વેબસાઇટ, દરેક પ્લેટફોર્મની એક સિસ્ટમ છે, જે નક્કી કરે છે કે કઈ વસ્તુ ક્યારે, ક્યાં અને કેટલી જોવામાં આવશે. હોમ પેજમાં કઈ વસ્તુ દેખાશે? ઘણી વખત પ્લેટફોર્મ આપમેળે જોવા માટે ઘણી વસ્તુઓની ભલામણ કરે છે, આ ભલામણ અલ્ગોરિધમ દ્વારા થાય છે.


Spread the love

Related posts

અમરાપુર ગીર ને પી જી વી સી એલ દ્વારા માળિયા હા. સબ ડિવઝન માથી મેંદરડા માં સમાવેશ કરતા વિરોધ સ્થાનિકો દ્વારા વિરોધ, આવેદન પત્ર આપી આંદોલનની ચીમકી

Team News Updates

નવરાત્રીમાં ખેલૈયાઓને નહીં નડે વરસાદી વિધ્ન, 8 ઓક્ટોબર સુધીમાં ચોમાસું લેશે વિદાય

Team News Updates

કરો ડાઉનલોડ:JEE Main 2024 Session 2 એડમિટ કાર્ડ થયું જાહેરકરો ડાઉનલોડ

Team News Updates