News Updates
INTERNATIONAL

મુંબઈથી નવી મુંબઈ માત્ર ગણતરીની મિનિટોમાં પહોંચાશે, મુંબઈ ટ્રાન્સ હાર્બર લિંક 26 મે સુધીમાં થઈ જશે તૈયાર

Spread the love

16.5 કિમી લાંબી મુંબઈ ટ્રાન્સ હાર્બર લિંક, જેને સેવરી-ન્હાવા શેવા ટ્રાન્સ હાર્બર લિંક તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે, તે મુંબઈને નવી મુંબઈ સાથે જોડશે. જ્યારે તે પૂર્ણ થશે, ત્યારે તે દરરોજ 70,000 વાહનોનું સંચાલન કરશે.

મુંબઈવાસીઓ માટે સારા સમાચાર સામે આવ્યા છે. હવે મુંબઈથી નવી મુંબઈ (Navi Mumbai) જવા માટે મુંબઈકરોને સમય બચશે. ટાઈમ્સ ઓફ ઈન્ડિયાના અહેવાલ મુજબ ભારતના સૌથી લાંબા દરિયાઈ પુલ પર છેલ્લું ડેક નાખવાનું કામ 25-26 મે સુધીમાં પૂર્ણ થઈ જશે. આનાથી મુંબઈ અને નવી મુંબઈ વચ્ચેની મુસાફરીમાં 20 મિનિટનો સમય લાગશે.

16.5 કિમી લાંબી મુંબઈ ટ્રાન્સ હાર્બર લિંક, જેને સેવરી-ન્હાવા શેવા ટ્રાન્સ હાર્બર લિંક તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે, તે મુંબઈને નવી મુંબઈ સાથે જોડશે. જ્યારે તે પૂર્ણ થશે, ત્યારે તે દરરોજ 70,000 વાહનોનું સંચાલન કરશે.

TOIના રિપોર્ટમાં મુંબઈ મેટ્રોપોલિટન કમિશનર એસવીઆર શ્રીનિવાસને ટાંકીને કહેવામાં આવ્યું છે કે એકવાર ડેક શરૂ કરવાનું કામ પૂર્ણ થઈ જાય, પછી સમુદ્ર લિંક પર વોટરપ્રૂફિંગ, ડામર અને ક્રેશ બેરિયર્સના નિર્માણ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવામાં આવશે.

મુંબઈ મેટ્રોપોલિટન રિજન ડેવલપમેન્ટ ઓથોરિટી (એમએમઆરડીએ) એ ચોમાસા પહેલા આ બાંધકામ કાર્યને વેગ આપ્યો છે, કારણ કે પ્રતિકૂળ હવામાન શરૂ થાય છે અને સામગ્રી અને સાધનો ખસેડવાનું મુશ્કેલ બને છે.

શ્રીનિવાસે કહ્યું કે ઓથોરિટી સીસીટીવી કેમેરા, લેમ્પ પોસ્ટ અને ટોલ ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર સ્થાપિત કરવા પર પણ કામ શરૂ કરશે. ઓપન રોડ ટોલિંગ (ORT) સિસ્ટમ ધરાવતો તે ભારતનો પહેલો દરિયાઈ પુલ પણ હશે, જેના પર વાહનચાલકો ટોલ ચૂકવવા માટે ધીમી ગતિ કર્યા વિના વધુ ઝડપે ટોલ બૂથ પરથી વાહન ચલાવી શકશે.

એમએમઆરડીએ આર્ટિફિશિયલ ઈન્ટેલિજન્સ આધારિત કેમેરા લગાવવાનું પણ આયોજન કરી રહ્યું છે, જે કંટ્રોલ રૂમને અકસ્માત સર્જતા વાહનને કારણે થતી ખલેલ વિશે એલર્ટ કરશે અને સત્તાવાળાઓ તાત્કાલિક કોઈપણ વાહનને ઈમરજન્સી લેન પરથી હટાવી શકશે, જેથી બ્રિજ પર કોઈ ટ્રાફિક ન રહે.

2018માં શરૂ થયું હતું મુંબઈ ટ્રાન્સ હાર્બર લિંક પર નિર્માણ કાર્ય

આશરે રૂ. 18,000 કરોડના ખર્ચે બનેલ મુંબઈ ટ્રાન્સ હાર્બર લિન્ક (MTHL) પર નિર્માણ કાર્ય 2018માં શરૂ થયું હતું. આ પુલ મુંબઈ અને ગોવા, પૂણે અને નાગપુર જેવા અન્ય સ્થળો વચ્ચેનો પ્રવાસ સમય પણ ઘટાડશે.


Spread the love

Related posts

લો, ટાઇમ હોય તો ગણો રોકડા 38 કરોડ:CBI રેડમાં પૂર્વ સરકારી અધિકારીના ઘરેથી કરોડો રૂપિયા કીમતી સામાન મળ્યો, પિતા-પુત્રની ધરપકડ

ચીની સેનાનું અપમાન કરવા બદલ મહિલાની ધરપકડ:મિલિટ્રી સ્લોગનની તુલના શ્વાન સાથે કરનારનું સમર્થન કર્યું, કંપનીને રૂ. 15 કરોડનો દંડ

Team News Updates

ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પને મોટો ઝટકો! યૌન શોષણના કેસમાં દોષિત જાહેર, કોર્ટે 41 કરોડનો દંડ ફટકાર્યો

Team News Updates