News Updates
NATIONAL

અજિતના સમર્થકોને નવી ઓફિસની ચાવી ન મળી:અંદરના રૂમ હજુ પણ બંધ છે; શરદ પવાર NCPની બેઠકમાં પહોંચ્યા

Spread the love

મહારાષ્ટ્રમાં શિવસેનાની જેમ NCPના પણ બે ટુકડા થઈ ગયા છે. NCPમાંથી હાંકી કાઢવામાં આવ્યા બાદ રાજ્યના ડેપ્યુટી સીએમ અજિત પવારે પોતાની નવી પાર્ટી અને ટીમ બનાવી છે. આજે તેઓ બપોરે નવી ઓફિસનું ઉદ્ઘાટન કરશે. આ તરફ શરદ પવારે પણ આજે બપોરે 1 વાગે બેઠક બોલાવી છે.

બીજી તરફ, પાર્ટીમાંથી હાંકી કાઢવામાં આવેલા પ્રફુલ પટેલનો દાવો છે કે 53 માંથી 51 ધારાસભ્યોએ શરદ પવારને કહ્યું હતું કે MVA સરકાર પડ્યા પછી ભાજપ સાથે હાથ મિલાવવા ઈચ્છતા હતા. જયંત પાટીલ પણ તેમાંના એક હતા

શરદ પવારે આજે બપોરે 1 વાગે પાર્ટી નેતાઓની બેઠક પણ બોલાવી છે. આ પહેલા તેમણે સોમવારે રાત્રે વકીલો સાથે બેઠક કરી હતી. NCP બળવાખોરોનો મુદ્દો કોર્ટમાં લઈ જઈ શકે છે.

NCP સંબંધિત આજના અપડેટ્સ…

અજિત પવારે સાંસદ સુનીલ તટકરેને પ્રદેશ અધ્યક્ષ અને અનિલ પાટીલને વ્હીપ બનાવ્યા છે. અજિત અને 9 ધારાસભ્યોના શપથ ગ્રહણના બીજા દિવસે, સોમવારે, NCP ચીફ શરદ પવારે અજિત પવાર અને 9 ધારાસભ્યોને પાર્ટીમાંથી હાંકી કાઢ્યા હતા. આ કાર્યક્રમમાં હાજર રહેલા સાંસદ પ્રફુલ પટેલ અને શિવાજીરાવ ગર્જે, વિજય દેશમુખ અને નરેન્દ્ર રાણેને પણ પાર્ટીમાંથી બહાર કરી દેવામાં આવ્યા હતા.

શરદ પવારે સોમવારે રાત્રે વકીલો સાથે બેઠક કરી હતી. NCP બળવાખોરોનો મુદ્દો કોર્ટમાં લઈ જઈ શકે છે. આજે કોંગ્રેસ ઉચ્ચ સ્તરીય બેઠક પણ યોજશે. જેમાં મહારાષ્ટ્રના વિપક્ષના નેતા અંગે ચર્ચા થશે.

મહારાષ્ટ્રના પૂર્વ સીએમ-કોંગ્રેસ નેતા પૃથ્વીરાજ ચૌહાણે કહ્યું કે NCP પાસે 53 ધારાસભ્યો હતા, જો 37થી વધુ ધારાસભ્યો અજિત પવારની સાથે જાય છે તો પક્ષપલટા કાયદાથી બચી શકે છે. જો તે 35 કરતા ઓછા હોય તો સસ્પેન્શન નિશ્ચિત છે. શિવસેનાના સમયમાં જે થયું તે થશે પણ આવતીકાલ સુધીમાં ચિત્ર સ્પષ્ટ થશે.

શરદ પવારે સોમવારે સતારામાં સભા કરી, કહ્યું- અમે નવી શરૂઆત કરીશું

1. અમારા કેટલાક લોકો ભાજપના ષડયંત્રનો શિકાર બન્યા

સોમવારે સાતારામાં આયોજિત રેલીમાં શરદ પવારે કહ્યું- ભાજપ દેશભરમાં ચૂંટાયેલી સરકારોને પછાડી રહી છે. આપણા કેટલાક લોકો ભાજપના ષડયંત્રનો શિકાર બન્યા. મહારાષ્ટ્રમાં પણ આવું જ બન્યું છે. મહારાષ્ટ્રની જનતાએ એકજૂથ થઈને પોતાની તાકાત બતાવવી પડશે.

2. 5મી જુલાઈએ NCPના તમામ નેતાઓની બેઠક બોલાવી

શરદે કહ્યું- વડીલોના આશીર્વાદથી અમે નવી શરૂઆત કરીશું. અમે 5મી જુલાઈએ પાર્ટીના તમામ નેતાઓની બેઠક બોલાવી છે. બેઠકમાં તમામ નેતાઓએ એફિડેવિટ સાથે આવવું જોઈએ. અજિત પવાર કેમ્પમાંથી એવા ઘણા લોકો હશે જેઓ કહે છે કે તેમની વિચારધારા NCPથી અલગ નથી અને તેઓ આગામી થોડા દિવસોમાં અંતિમ નિર્ણય લેશે.

NCPએ બળવાખોરોને ગેરલાયક ઠેરવવા પત્ર લખ્યો, પવાર સમર્થક ધારાસભ્યોને મળ્યા

અજિત પવાર અને અન્ય 8 ધારાસભ્યોના બળવા બાદ એનસીપીએ વિધાનસભાના સ્પીકર રાહુલ નાર્વેકર અને ચૂંટણી પંચને તમામ બળવાખોરોને ગેરલાયક ઠેરવવા પત્ર લખ્યો છે. જેમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે પાર્ટીની કમાન શરદ પવાર પાસે છે. શરદે 1999માં પાર્ટીની સ્થાપના કરી હતી. અજીતના પક્ષ પરના દાવા સંબંધિત કોઈપણ અપીલ પર કાર્યવાહી કરતા પહેલા તેમનો પક્ષ પણ સાંભળો. શરદ પવાર સોમવારે તેમના સમર્થક ધારાસભ્યોને પણ મળ્યા હતા.

અજિત પવારનો દાવો- પાર્ટીના 53માંથી 40 ધારાસભ્યો સાથે છે
નાયબ મુખ્ય પ્રધાન તરીકે શપથ લીધા પછી, અજિતે કહ્યું હતું કે તેમની સાથે પાર્ટીના 53માંથી 40 ધારાસભ્યો હતા. તે એક તૃતીયાંશ કરતાં વધુ છે. તેમણે NCP છોડીને શિવસેના-ભાજપ સાથે હાથ મિલાવ્યા નથી, પરંતુ NCP તરીકે જ આ પગલું ભર્યું છે. અમે આ અંગે તમામ વરિષ્ઠ નેતાઓને પણ જાણ કરી છે. તેમણે કહ્યું કે લોકશાહીમાં બહુમતીને મહત્વ આપવામાં આવે છે. અમારી પાર્ટી 24 વર્ષ જૂની છે અને યુવા નેતૃત્વ આગળ આવવું જોઈએ.

મહારાષ્ટ્રમાં NCPમાં વિભાજન પછી આગળ શું?

1. શરદ પવારનું આગળનું પગલું?
પવાર માટે આઘાત છે. જો કે, તેમણે તે દર્શાવ્યું નહોતું. એવું કહેવામાં આવ્યું છે કે તે પછી જનતાની વચ્ચે જશે. એટલે કે તેઓ હાર્યા નથી.

2. NCP અને ચૂંટણી ચિન્હ પર અજીતના દાવામાં કેટલી શક્તિ છે? અજીત જુથનો દાવો છે કે એન.સી.પીના હાલના 53માંથી 40 ધારાસભ્યોનું સમર્થન છે. શિંદે કેસમાં ચૂંટણી પંચે સંખ્યાને જોતા શિંદે જૂથની તરફેણમાં નિર્ણય આપ્યો હતો.

3. શું પક્ષપલટો કાયદો લાગુ થશે?
આ કાયદાની બે શરતો છે. જે પાર્ટીનો નેતા પક્ષ છોડી રહ્યો છે તે અન્ય પાર્ટીમાં જોડાશે. બે તૃતીયાંશ ધારાસભ્યો સંમત છે. બંને સ્થિતિ અજીતની તરફેણમાં છે. અજિત પવારનો દાવો છે કે તેમને રાજ્ય વિધાનસભાના કુલ 53 NCP ધારાસભ્યોમાંથી 40 થી વધુનું સમર્થન છે. પક્ષપલટા વિરોધી કાયદાની જોગવાઈઓને ટાળવા માટે અજિત પાસે 36 થી વધુ ધારાસભ્યો હોવા આવશ્યક છે.

4. શું શિંદે જૂથનો દબદબો ઘટશે?
શિંદે જૂથનો દબદબો લગભગ ખતમ થઈ ગયો છે. 288 સભ્યોની વિધાનસભામાં બહુમતી 145 છે. શિંદે-ફડણવીસ સરકારનો આંકડો 160 હતો. હવે NCPના 35 ધારાસભ્યો છે. ભાજપ-શિવસેના પાસે 10-10 મંત્રીઓ છે. 23 પદોમાંથી 9 NCPમાં ગયા છે. ભાજપે શિંદેને 5 મંત્રીઓને હટાવવાનું સૂચન કર્યું હતું. તેઓએ ભાજપની સૂચનાઓનું પાલન કરવું પડશે.

5. ભાજપ કેટલું સફળ રહ્યું?
એનસીપીને સાધીને ભાજપે મહારાષ્ટ્રને લોકસભા ચૂંટણી માટે સૌથી સરળ રાજ્યની શ્રેણીમાં લાવી દીધું છે. નિષ્ણાતોનું માનવું છે કે પાર્ટી બિહારમાં પણ ઓપરેશન લોટસ પાર્ટ-2 લાવી શકે છે.

અજિત પવાર 5મી વખત મહારાષ્ટ્રના ડેપ્યુટી સીએમ બન્યા: 31 મહિનામાં ત્રીજી વખત શપથ લીધા

મહારાષ્ટ્રમાં 2019 થી અત્યાર સુધીમાં 4 વખત શપથ ગ્રહણ થયા છે. નવેમ્બર 2019 માં, અજિત પવારે ભાજપ સરકારમાં ડેપ્યુટી સીએમ તરીકે શપથ લીધા. સરકાર માત્ર 80 કલાક ચાલી. આ પછી, 2019 માં જ, અજિતે મહારાષ્ટ્ર વિકાસ આઘાડી ગઠબંધન સરકારમાં ડેપ્યુટી સીએમ તરીકે શપથ લીધા. આ સરકાર જૂન 2022માં પડી. આ પછી, 30 જૂન 2022 ના રોજ, એકનાથ શિંદેએ મુખ્યમંત્રી તરીકે શપથ લીધા. ચોથો શપથગ્રહણ ફરી એકવાર અજિત પવારનો હતો. તેમણે 2 જુલાઈ 2023ના રોજ ડેપ્યુટી સીએમ પદના શપથ લીધા હતા.


Spread the love

Related posts

યોગી આદિત્યનાથ અચાનક બહેરા-મૂંગાની શાળામાં પહોંચ્યા, બાળકોની ખુશી જોઈ ભાવુક થઈ ગયા CM

Team News Updates

આને કહેવાય હવામાં ખેતી ! હવે હવામાં ઉગાડી શકાશે બટાકા જે આપશે 10 ગણી ઉપજ, જાણો શું છે ટેકનિક

Team News Updates

PM Modi-Bill Gates: બિલ ગેટ્સ સાથે મુલાકાત પર બોલ્યા PM મોદી, ‘હું મારા દેશમાં ડિજિટલ ભાગલા નહીં પડવા દઉં’

Team News Updates