News Updates
INTERNATIONAL

Singapore જતી ક્રૂઝમાંથી ગુમ થયેલી ભારતીય મહિલાનું મોત, પુત્રએ સોશિયલ મીડિયા દ્વારા માહિતી આપી

Spread the love

મલેશિયાના ઉત્તરી ટાપુ રાજ્ય પેનાંગથી સિંગાપોર સ્ટ્રેટમાંથી પસાર થતી વખતે ક્રૂઝ જહાજ પરથી પડી જવાથી સોમવારે ગુમ થયેલી એક ભારતીય મહિલાનું મૃત્યુ થયું છે. આ જાણકારી મહિલા બાળકે સોશિયલ મીડિયા દ્વારા આપી છે.

મલેશિયાના ઉત્તરી ટાપુ રાજ્ય પેનાંગથી સિંગાપોર જઈ રહેલા ક્રુઝ શિપમાંથી સોમવારે ગુમ થયેલી ભારતીય મહિલાનું મૃત્યુ થયું છે. આ અંગે મહિલાના પુત્રએ સોશિયલ મીડિયા દ્વારા જાણકારી આપી હતી. રીટા સાહની, એક 64 વર્ષીય મહિલા, અને તેના પતિ ઝકેશ સાહની (70 વર્ષ) સોમવારે સ્પેક્ટ્રમ ઓફ ધ સીઝ પર બેસીને પેનાંગથી સિંગાપોર પરત ફરી રહ્યા હતા. આ કપલની ચાર દિવસીય ક્રુઝ ટ્રીપનો છેલ્લો દિવસ હતો.

મહિલાના પુત્ર વિવેક સાહનીએ એક ઈન્સ્ટાગ્રામ પોસ્ટમાં લખ્યું, ‘… દુર્ભાગ્યવશ અમને ખબર પડી કે મારી માતાનું નિધન થઈ ગયું છે. તમને વિનંતી કરવામાં આવે છે કે અમારી ગોપનીયતાનું ધ્યાન રાખો કારણ કે અમે તેમના નિધનથી દુઃખી છીએ….’ તેમણે મદદ માટે વિદેશ મંત્રાલય અને વિદેશ મંત્રી એસ જયશંકર અને ભારતીય હાઈ કમિશનનો પણ આભાર માન્યો. વિવેકે કહ્યું કે વિડંબના એ છે કે આજે માતાનો પણ જન્મદિવસ છે.

ભારતીય હાઈ કમિશન પરિવારના સંપર્કમાં છે

ભારતીય હાઈ કમિશને કહ્યું કે તે શોકગ્રસ્ત પરિવારના સંપર્કમાં છે અને પરિવારના સભ્યો માટે વિઝાની સુવિધા આપી રહ્યું છે. અગાઉ મંગળવારે શ્રેણીબદ્ધ ટ્વીટ્સમાં, મિશન જણાવ્યું હતું કે ‘દુર્ભાગ્યપૂર્ણ ઘટનાના સમાચાર અમારા સુધી પહોંચ્યા ત્યારથી તે સાહની પરિવારના સતત સંપર્કમાં છે’. હાઈ કમિશન સંબંધિત મુદ્દાઓને ઉકેલવા માટે સિંગાપોરના અધિકારીઓ સાથે પણ નજીકના સંપર્કમાં છે અને કાનૂની પ્રક્રિયાઓને સરળ બનાવી રહ્યું છે.

મિશનએ કહ્યું કે તેણે તમામ સહયોગ આપવા માટે રોયલ કેરેબિયન ક્રૂઝ કંપનીના ભારતના વડાનો પણ સંપર્ક કર્યો છે. હાઈ કમિશને કહ્યું હતું કે, ‘અમે આ મુશ્કેલ સમયમાં પરિવારને ટેકો આપવા માટે સંપૂર્ણપણે પ્રતિબદ્ધ છીએ.’ સિંગાપોર સ્ટ્રેટ મલાક્કા સ્ટ્રેટ અને દક્ષિણ ચીન સમુદ્ર વચ્ચે 113 કિમી લાંબો અને 19 કિમી પહોળો એક વ્યસ્ત શિપિંગ માર્ગ છે.

સર્ચ ઓપરેશન ચાલુ છે

મેરીટાઇમ એન્ડ પોર્ટ ઓથોરિટી ઓફ સિંગાપોર (MPA) એ સિંગાપોરના પ્રાદેશિક પાણીમાં શોધમાં મદદ કરવા માટે બે પેટ્રોલિંગ જહાજો તૈનાત કર્યા છે, જ્યારે 22 કોમર્શિયલ જહાજો પણ ગુમ થયેલા પેસેન્જરની શોધમાં મદદ કરી રહ્યાં છે, ચેનલ ન્યૂઝ એશિયાએ અહેવાલ આપ્યો છે. મેરીટાઇમ રેસ્ક્યુ કોઓર્ડિનેશન સેન્ટર (MRCC) સિંગાપોર પણ ઈન્ડોનેશિયાની શોધ અને બચાવ એજન્સી, બદન નેશનલ પેન્કેરિયન ડેન પેર્ટોલોંગન (BSARANAS) સાથે શોધ અને બચાવ કામગીરીનું સંકલન કરી રહ્યું છે.


Spread the love

Related posts

ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પને મોટો ઝટકો! યૌન શોષણના કેસમાં દોષિત જાહેર, કોર્ટે 41 કરોડનો દંડ ફટકાર્યો

Team News Updates

દક્ષિણ કેરોલિનાની ચૂંટણીમાં બાઇડનની જીત:ડેમોક્રેટિક પાર્ટી તરફથી રાષ્ટ્રપતિ પદના ઉમેદવાર બનવાની રેસમાં આગળ, બ્લેક વોટર્સનો સપોર્ટ મળ્યો

Team News Updates

પાકિસ્તાનના શાસક ગઠબંધનમાં વિભાજન:ઝરદારીની પાર્ટીએ કહ્યું- આ ચૂંટણી બજેટથી લોકો પરેશાન છે; સરકારે કહ્યું- રાજકારણ પછીથી પણ કરી શકાય છે

Team News Updates