News Updates
ENTERTAINMENT

શાહરૂખની પત્ની ગૌરી ખાન પ્રિયંકા-દીપિકા કરતાં વધુ પૈસાદાર, જાણો તેમના બિઝનેસ વિશે

Spread the love

શાહરૂખ ખાન (Shah Rukh Khan)ની પત્ની ગૌરી ખાન કમાણી અને બિઝનેસના મામલે બોલિવૂડની મોટી અભિનેત્રીઓને પાછળ છોડી દે છે. ગૌરી ખાન એક ડિઝાઇનર, નિર્માતા અને રેસ્ટોરન્ટની માલિક છે. જાણો કેટલા કરોડનો બિઝનેસ કરે છે

ગૌરી ખાન માત્ર એક સુપરસ્ટારની પત્ની નથી, પરંતુ ગૌરીએ પોતાના દમ પર એક ખાસ ઓળખ બનાવી છે. ગૌરી ખાન આજે ટોચની સુપર બિઝનેસ વુમન છે. ગૌરી ખાન પાસે 1-2 નહીં પરંતુ ઘણા મોટા બિઝનેસ છે. કમાણીની બાબતમાં તે બોલિવૂડની ટોચની અભિનેત્રીઓ દીપિકા પાદુકોણ અને પ્રિયંકા ચોપરાને પાછળ છોડી દે છે. ગૌરી ખાને પોતાની એક અલગ ઓળખ બનાવી અને પોતાના પ્રોફેશનને ડિઝાઈન કરવાનો શોખ બનાવ્યો. ચાલો જાણીએ ગૌરી ખાન કયો બિઝનેસ કરે છે?

દિલ્હીની રહેવાસી ગૌરી ખાને એલએસઆર કોલેજમાંથી હિસ્ટ્રીમાં ગ્રેજ્યુએશનનો અભ્યાસ કર્યો છે. આ પછી ગૌરીએ NIFTમાંથી ફેશન ડિઝાઇનિંગનો કોર્સ કર્યો. 1991માં ગૌરીએ શાહરૂખ ખાન સાથે લગ્ન કર્યા અને મુંબઈ આવી ગઈ. લાઈફસ્ટાઈલ એશિયાના એક રિપોર્ટ અનુસાર ગૌરી ખાન આજે 1600 કરોડ રૂપિયાની માલિક છે. ગૌરી ખાનનું નામ બિઝનેસની દુનિયાની સૌથી શક્તિશાળી મહિલાઓની યાદીમાં સામેલ છે.

વર્ષ 2002માં ગૌરી ખાને રેડ ચિલીઝ એન્ટરટેઈનમેન્ટ પ્રોડક્શન હાઉસની શરૂઆત કરી હતી. આ કંપનીમાં શાહરૂખ ખાન પણ ભાગીદાર છે. ગૌરી ખાનની આ કંપની ફિલ્મ ‘મેં હૂં ના’થી શરૂ થઈ હતી અને હવે તેણે જવાન સહિત 20થી વધુ શાનદાર ફિલ્મો બનાવી છે. રિપોર્ટ્સનું માનીએ તો ગૌરી ખાન આનાથી વાર્ષિક 500 કરોડ રૂપિયાથી વધુની કમાણી કરે છે.

ગૌરીએ ઈન્ટિરિયર ડિઝાઈનિંગની દુનિયામાં પ્રવેશ કર્યો અને મુંબઈના જુહુમાં ‘ગૌરી ખાન ડિઝાઇન્સ’ નામનો પોતાનો પહેલો સ્ટોર શરૂ કર્યો. આ સ્ટુડિયોની કિંમત લગભગ 150 કરોડ રૂપિયા છે. ગૌરી ખાને વિશ્વના ટોચના લોકોના ઘરો ડિઝાઇન કર્યા છે જેમાં મુકેશ અંબાણી, નીતા અંબાણી, રોબર્ટો કેવલી, રાલ્ફ લોરેન અને ઘણી પ્રખ્યાત બોલીવુડ હસ્તીઓનો સમાવેશ થાય છે.

ગૌરી ખાને પોતાનો બંગલો મન્નત પણ ડિઝાઇન કર્યો છે, જેમાં તમને શાહી સજાવટ સાથે આધુનિક વસ્તુઓ જોવા મળશે. ગૌરી ખાને છ માળની મન્નતને અદભૂત લુક આપ્યો છે. આ બંગલાની કિંમત 200 કરોડ રૂપિયા વધુ છે. આ સિવાય ગૌરી ખાને કરણ જોહરનું પેન્ટહાઉસ ટેરેસ, આલિયા ભટ્ટનું ઘર, સિદ્ધાર્થ મલ્હોત્રાનું ઘર અને શાહિદ કપૂર જેવા ઘણા કલાકારોના ઘર ડિઝાઇન કર્યા છે.

તેની પાસે મુંબઈમાં અર્થ નામની એક રેસ્ટોરન્ટ પણ છે જે ગૌરી ખાને જાતે જ ડિઝાઈન કરી છે. બોલિવૂડ સેલિબ્રિટીઓ સિવાય મોટા બિઝનેસમેન પણ આ રેસ્ટોરન્ટની મુલાકાત લે છે. ગૌરી ખાને બોલિવૂડમાં પોતાની આગવી ઓળખ બનાવી છે. રિપોર્ટ અનુસાર ગૌરી ખાન પાસે અંદાજે 1600 કરોડ રૂપિયાની સંપત્તિ છે.

ડેવલપર નિખિલે ગૌરી અને શાહરૂખ ખાનને એક લક્ઝુરિયસ વિલા ગિફ્ટ કર્યો છે. દુબઈના પામ જુમેરાહમાં 7,000 સ્ક્વેર ફૂટમાં ફેલાયેલી આ પ્રોપર્ટીની કિંમત લગભગ 24 કરોડ રૂપિયા છે. મુંબઈના અલીબાગમાં 15 કરોડ રૂપિયાનું હોલિડે હોમ છે અને લોસ એન્જલસમાં એક હવેલી છે. શાહરૂખ ખાન અને ગૌરીનું લંડનમાં આલિશાન ઘર છે.

ગૌરી અને શાહરૂખ પાસે ઘણી લક્ઝુરિયસ સ્પોર્ટ્સ કાર છે. ગૌરી પાસે બેન્ટલી કોન્ટિનેંટલ જીટી કાર છે જેની કિંમત 2.5 કરોડ રૂપિયા છે. ગૌરી ખાન મુંબઈમાં શાનદાર લક્ઝરી લાઈફ જીવે છે. આજે તે બોલિવૂડની શક્તિશાળી બિઝનેસવુમન તરીકે ઓળખાય છે.


Spread the love

Related posts

‘ડોન 3’માં પ્રિયંકા ચોપરાની એન્ટ્રી:કિંગ ખાનના રિપ્લેસમેન્ટ બાદ ફરીથી બનશે જંગલી બિલાડી, ફરહાન અખ્તરે આપી લીલી ઝંડી

Team News Updates

રતન ટાટાએ ખોટા સમાચારોનું ખંડન કર્યું:કહ્યું- ક્રિકેટ સાથે મારો કોઈ સંબંધ નથી, વોટ્સએપ ફોરવર્ડ અને વીડિયો પર વિશ્વાસ ન કરો

Team News Updates

ગુજરાતનો છોકરો U-19 વર્લ્ડ કપમાં ધૂમ મચાવે છે:ICCએ તેની બોલિંગનો વીડિયો શેર કર્યો; ભારતને જિતાડવામાં મહત્ત્વની ભૂમિકા ભજવી

Team News Updates