News Updates
BUSINESS

JSW Infrastructure IPO : 25 સપ્ટેમ્બરે વધુ એક IPO ખુલશે, જાણો પ્રાઈસબેન્ડ સહિતની વિગતવાર માહિતી

Spread the love

JSW ગ્રુપનો એક હિસ્સો અને નાણાકીય 2023માં કાર્ગો હેન્ડલિંગ ક્ષમતાના સંદર્ભમાં ભારતનું બીજું સૌથી મોટું વ્યાપારી પોર્ટ ઓપરેટર ઇક્વિટી શેર્સની તેની પ્રારંભિક જાહેર ઓફર(IPO) માટે ઇક્વિટી શેર દીઠ Rs 113 થી Rs 119નો પ્રાઇસ બેન્ડ નક્કી કર્યો છે.

JSW ગ્રુપનો એક હિસ્સો અને નાણાકીય 2023માં કાર્ગો હેન્ડલિંગ ક્ષમતાના સંદર્ભમાં ભારતનું બીજું સૌથી મોટું વ્યાપારી પોર્ટ ઓપરેટર ઇક્વિટી શેર્સની તેની પ્રારંભિક જાહેર ઓફર(IPO) માટે ઇક્વિટી શેર દીઠ Rs 113 થી Rs 119નો પ્રાઇસ બેન્ડ નક્કી કર્યો છે.

કંપનીની પ્રારંભિક જાહેર ઓફર સબસ્ક્રિપ્શન માટે સોમવારે તારીખ 25 સપ્ટેમ્બર, 2023ના રોજ ખુલશે અને બુધવારે 27 સપ્ટેમ્બર, 2023ના રોજ બંધ થશે. રોકાણકારો ઓછામાં ઓછા 126 ઇક્વિટી શેર માટે બિડ કરી શકે છે અને ત્યારબાદ 126 ઇક્વિટી શેરના ગુણાંકમાં રહેશે. આ ઇશ્યૂ સંપૂર્ણપણે Rs 2,800 કરોડના ઈક્વિટી શેરનો ફ્રેશ ઇશ્યૂ છે.

ઇશ્યૂનો ઉદ્દેશ્ય રૂપિયા 880 કરોડના આઉટસ્ટેન્ડિંગ બોરોઇંગની ચૂકવણી કરવાનો છે. સામાન્ય કોર્પોરેટ હેતુઓ ઉપરાંત એલપીજી ટર્મિનલ પ્રોજેક્ટ માટે રૂ. 865.75 કરોડ, ઇલેક્ટ્રિક સબ-સ્ટેશનની શરૂઆત કરવા માટે રૂ. 59.4 કરોડ, ડ્રેજરની ખરીદી અને ઇન્સ્ટોલેશન માટે રૂ. 103.88 કરોડ અને મેંગલોર કન્ટેનર ટર્મિનલના સૂચિત વિસ્તરણ માટે રૂ. 151.04 કરોડની નાણાંકીય મૂડી ખર્ચની જરૂરિયાતો માટે છે.

JSW ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર લિમિટેડ એ પોર્ટ-સંબંધિત ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર કંપની છે જેણે JSW ગ્રુપ પાસેથી એન્કર ગ્રાહક તરીકે પ્રારંભિક કાર્ગો મેળવ્યો હતો. JSW ગ્રૂપના ગ્રાહકો સાથે ભાગીદારી કરવા ઉપરાંત, તેની વૃદ્ધિની વ્યૂહરચનાઓને આગળ ધપાવવા માટે કંપનીએ સમગ્ર ભૌગોલિક વિસ્તારોમાં તૃતીય-પક્ષ ગ્રાહકોનો સમાવેશ કરવા માટે તેના ગ્રાહક આધારમાં વૈવિધ્યીકરણ કર્યું છે અને તેના સ્થાનીય લાભનો લાભ લઈને અને સંપત્તિનો મહત્તમ ઉપયોગ કરીને તેના કાર્ગો મિશ્રણને વિસ્તૃત કર્યું છે. 30 જૂન, 2023 સુધીમાં, કંપનીની સ્થાપિત કાર્ગો હેન્ડલિંગ ક્ષમતા વાર્ષિક 158.43 મિલિયન ટન (“MTPA”) હતી. કંપની તેના ગ્રાહકોને કાર્ગો હેન્ડલિંગ, સ્ટોરેજ સોલ્યુશન્સ, લોજિસ્ટિક્સ સેવાઓ અને અન્ય મૂલ્યવર્ધિત સેવાઓ સહિત દરિયાઈ સંબંધિત સેવાઓ પૂરી પાડે છે.

કંપનીની કામગીરી મોર્મુગાઓ ગોવા ખાતે એક પોર્ટ કન્સેશન જ્યાં તેણે 2004માં કામગીરી શરૂ કરી હતી. 30 જૂન, 2023 સુધીમાં નવ પોર્ટ કન્સેશન સુધી વિસ્તરણ કર્યું હતું. તે સમગ્ર ભારતમાં વૈવિધ્યસભર હાજરી ધરાવે છે જેમાં બિન- મુખ્ય બંદરો મહારાષ્ટ્રમાં સ્થિત છે અને પોર્ટ ટર્મિનલ પશ્ચિમ કિનારે ગોવા અને કર્ણાટકના ઔદ્યોગિક પ્રદેશોમાં અને પૂર્વ કિનારે ઓડિશા અને તમિલનાડુના મુખ્ય બંદરો પર સ્થિત છે.

કંપનીના પોર્ટ કન્સેશન્સ વ્યૂહાત્મક રીતે સ્થિત છે અને કાર્ગો ઉત્પત્તિ અને વપરાશના સ્થળો સાથે સારી રીતે જોડાયેલા છે. આ કંપનીને મહારાષ્ટ્ર, ગોવા, કર્ણાટક, તમિલનાડુ, આંધ્રપ્રદેશ અને તેલંગાણાના ઔદ્યોગિક અંતરિયાળ વિસ્તારો અને છત્તીસગઢ, ઝારખંડ અને ઓડિશાના ખનિજ સમૃદ્ધ પટ્ટાઓમાં સેવા આપવા સક્ષમ બનાવે છે તેના બંદરોને તેના ગ્રાહકો માટે પસંદગીનો વિકલ્પ બનાવે છે.

તે 30 જૂન, 2023 ના રોજ 41 MTPA ની સંચિત કાર્ગો હેન્ડલિંગ ક્ષમતા સાથે UAE માં ફુજૈરાહ ટર્મિનલ અને દિબ્બા પોર્ટમાં ઓપરેશન્સ અને મેન્ટેનન્સ કરારો હેઠળ બે પોર્ટ ટર્મિનલ પણ ચલાવે છે.

કંપની બ્રાઉનફિલ્ડ અને ગ્રીનફિલ્ડ પ્રોજેક્ટ્સ દ્વારા તેની કામગીરીને વધુ વિસ્તૃત કરવાની યોજના ધરાવે છે. તે તેની ક્ષમતાઓ, ગ્રાહક આધાર, સેવા ઓફરિંગ અને ભૌગોલિક પદચિહ્નને વધુ વિસ્તૃત કરવા માટે અકાર્બનિક તકો પર પણ વિચાર કરી રહી છે. નવા ક્ષમતા નિર્માણનો હેતુ તેના તૃતીય-પક્ષ ગ્રાહક આધારને વધારવા પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરીને કન્ટેનર અને લિક્વિડ કાર્ગોના સંચાલનમાં તેની હાજરીને મજબૂત કરવાનો છે.

ભારતમાં કંપનીના તૃતીય-પક્ષ ગ્રાહકો માટે હેન્ડલ કરવામાં આવેલ કાર્ગો તેના વોલ્યુમ દ્વારા હેન્ડલ કરાયેલા કુલ કાર્ગોના પ્રમાણમાં FY21 માં 24.81% થી વધીને FY23 માં 33.37% થયો છે. નાણાકીય 2021 થી નાણાકીય વર્ષ 2023  દરમિયાન સ્થાપિત કાર્ગો હેન્ડલિંગ ક્ષમતા અને એકંદર કાર્ગો વોલ્યુમમાં વૃદ્ધિની દ્રષ્ટિએ તે સૌથી ઝડપથી વિકસતી પોર્ટ-સંબંધિત ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર કંપની તરીકે ઉભરી આવી છે.

કંપનીનો વ્યવસાય પોર્ટ ટ્રસ્ટ ઓથોરિટી દ્વારા સંચાલિત મુખ્ય બંદરો પરના ટર્મિનલ્સના ખાનગીકરણ તરફ ભારત સરકારના દબાણ સાથે જોડાયેલો છે. સરકારની નીતિઓએ પરિવહન માળખાને સુધારવા માટે ગતિ શક્તિ યોજના, રાષ્ટ્રીય લોજિસ્ટિક્સ નીતિ, સાગરમાલા અને ભારતમાલા પરિયોજના સહિતની વિવિધ પહેલો દ્વારા બંદર ક્ષેત્રને ખૂબ જ પ્રોત્સાહન પૂરું પાડ્યું છે.

મુખ્ય બંદરો પર ઓપરેટિંગ ટર્મિનલથી લઈને જયગઢ બંદર અને ધરમતર બંદર જેવા ગ્રીનફિલ્ડ બંદરો વિકસાવવા સુધી, ડ્રાય બલ્ક, બ્રેક બલ્ક, લિક્વિડ અને ગેસ અને કન્ટેનર સહિત મલ્ટિ-કૉમોડિટી કાર્ગોનું સંચાલન, તેના તૃતીય-પક્ષ ગ્રાહક આધારને વધારવાના ઉદ્દેશ્ય સાથે, JSW ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર લિમિટેડ મજબૂત બેલેન્સ શીટ અને મહત્વાકાંક્ષી વૃદ્ધિ લક્ષ્યાંક સાથે ભારતની વૃદ્ધિની તકોનો લાભ લેવા માટે અનન્ય રીતે સ્થિત છે.

JM ફાયનાન્સિયલ લિમિટેડ, એક્સિસ કેપિટલ લિમિટેડ, ક્રેડિટ સુઈસ સિક્યોરિટીઝ (ઈન્ડિયા) પ્રાઈવેટ લિમિટેડ, ડીએએમ કેપિટલ એડવાઈઝર્સ લિમિટેડ, HSBC સિક્યોરિટીઝ એન્ડ કેપિટલ માર્કેટ્સ (ઈન્ડિયા) પ્રાઈવેટ લિમિટેડ, ICICI સિક્યોરિટીઝ લિમિટેડ, કોટક મહિન્દ્રા કેપિટલ કંપની લિમિટેડ, SBI માર્કેટ લિમિટેડ અને લિમિટેડ છે. બુક રનિંગ લીડ મેનેજર્સ અને KFin ટેક્નોલોજીસ લિમિટેડ ઇશ્યૂના રજિસ્ટ્રાર છે. ઈક્વિટી શેર બીએસઈ અને એનએસઈ પર લિસ્ટેડ થવાની દરખાસ્ત છે.


Spread the love

Related posts

Vodafone Ideaના 22 કરોડ મોબાઈલ ઠપ્પ થઈ જશે? 7864 કરોડના દેવાની વસુલાત માટે ટાવર કંપનીની સેવા બંધ કરવાની ચીમકી

Team News Updates

જીપ કંપાસ ફેસલિફ્ટ ₹20.49 લાખની સ્ટાર્ટિંગ પ્રાઈઝમાં લોન્ચ:ટુ-વ્હીલ ડ્રાઇવ વિકલ્પ સાથે 17.1kmpl ના માઇલેજનો દાવો, હેરિયર સાથે સ્પર્ધા કરશે

Team News Updates

અહીં 5 દિવસ પછી નહીં ચાલે 2000 રૂપિયાની નોટ, આ છે મોટું કારણ

Team News Updates