News Updates
ENTERTAINMENT

ફી ભરવા માટે ડીટરજન્ટ પાવડર અને ફિનાઈલની ગોળીઓ વેચી:શાહરૂખને ઓન-સ્ક્રીન મારવું ગુલશનને ભારે પડ્યું, જેના કારણે મહિલા અધિકારીએ વિઝા આપવાની ના પાડી દીધી

Spread the love

બોલિવૂડના બેડમેન ગુલશન ગ્રોવર આજે 68 વર્ષના થઈ ગયા છે. ગુલશન 4 દાયકાથી ફિલ્મ ઈન્ડસ્ટ્રીમાં સક્રિય છે. તેના માતા-પિતા ઇચ્છતા હતા કે તે બેંકમાં કામ કરે પરંતુ અભિનય તરફનો તેમનો ઝુકાવ તેને ફિલ્મો તરફ લઈ ગયો. બોલિવૂડ છોડ્યા બાદ તેણે હોલિવૂડનો પ્રવાસ કર્યો.

લગભગ 400 ફિલ્મોનો હિસ્સો રહેલા ગુલશન માટે આ પદ સુધી પહોંચવું મુશ્કેલીઓથી ભરેલું હતું. પોતાની શાળાની ફી ભરવા માટે તે ક્યારેક ડિટર્જન્ટ પાવડર તો ક્યારેક ફિનાઈલની ગોળીઓ વેચતો હતો. ઘણા દિવસો સુધી ખાધા વગર સૂઈ ગયો.

મુંબઈમાં જ્યારે તેને ફિલ્મોમાં કામ ન મળ્યું ત્યારે ગોવિંદાએ સંજય દત્ત જેવા સેલેબ્સને એક્ટિંગ સ્કિલ શીખવવાનું શરૂ કર્યું. તેણે પોતાના કરિયરની શરૂઆત હીરો જેવી ભૂમિકાઓથી કરી હતી પરંતુ બાદમાં વિલન જેવી ભૂમિકાઓથી પ્રખ્યાત થયો. આ ભૂમિકા તેના માટે ક્યારેક સમસ્યા બની ગઈ હતી. ફિલ્મમાં શાહરૂખને માર્યા બાદ મહિલા ઓફિસરે તેને વિઝા આપવાની ના પાડી દીધી હતી.

ગુલશન ગ્રોવરનો જન્મ 21 સપ્ટેમ્બર 1955ના રોજ દિલ્હીને અડીને આવેલા વિસ્તારમાં થયો હતો. પિતા રાવલપિંડીના રહેવાસી હતા. ત્યાં તેમનો કપડાનો વ્યવસાય હતો. દેશના વિભાજન બાદ તેમનો પરિવાર દિલ્હીમાં સ્થાયી થયો હતો. આ વિભાજનની તેમના પિતાના વ્યવસાય પર નકારાત્મક અસર પડી અને તેમની આર્થિક સ્થિતિ વધુ ખરાબ થઈ.

ગુલશન 5 બહેનો અને 2 ભાઈઓમાંના એક હતા. પરિવારમાં ઘણા લોકો હતા અને પિતાની આવક મર્યાદિત હતી, જેના કારણે આર્થિક સમસ્યાઓ હતી. ઘણા દિવસો એવા વીતી ગયા કે બધાને ખાલી પેટ સૂવું પડ્યું. આમ છતાં પિતાનું સપનું હતું કે તમામ બાળકો અભ્યાસ કરીને સફળ બને. ગુલશન સહિત તમામ બાળકોએ તેમના પિતાની ઈચ્છાને માન આપી અને ખંતથી અભ્યાસ ચાલુ રાખ્યો.

બહેનોને ટીવી જોવા પર પ્રતિબંધ મૂકતો હતો
તેના પિતાની જેમ ગુલશને પણ તેની બહેનોના ભણતર પર ઘણું ધ્યાન આપ્યું. તે ઈચ્છતો હતો કે બધી બહેનો ફક્ત પોતાના અભ્યાસમાં જ ધ્યાન આપે. તે આ મામલે એટલો કડક હતો કે તે પોતાની બહેનોને ટીવી પણ જોવા દેતો ન હતો. આવી સ્થિતિમાં બહેનોએ ઉપાય વિચાર્યો.

ગુલશન ઘરની બહાર નીકળે ત્યારે એક બહેન દરવાજે ચોકી કરતી અને બાકીની રૂમમાં બેસીને ટીવી જોતી. ગુલશન આવતાની સાથે જ બધી બહેનો ટીવી બંધ કરી દેતી, પુસ્તક ખોલીને ભણવાનો ડોળ કરતી. ઘણી મુલાકાતોમાં તેણે ઉલ્લેખ કર્યો છે કે તે તેની બહેનોની ખૂબ નજીક છે. દરેક વ્યક્તિ પોતાના દુ:ખ અને ખુશીમાં એકબીજાને સાથ આપે છે.

ફી માટે ક્યારેક ડીટરજન્ટ પાવડર તો ક્યારેક ફીનાઇલની ગોળીઓ ​​​​વેચી.
આર્થિક સ્થિતિ સારી ન હતી. આ કારણોસર પિતા માટે તમામ બાળકોને ભણાવવાનું મુશ્કેલ હતું. ગુલશન પણ તેના પિતાની સમસ્યાને સારી રીતે સમજતો હતો. તેની શાળા બપોરના સમયે હતી. તે સવારે શાળાનો યુનિફોર્મ બેગમાં લઈને ઘરેથી નીકળી જતો હતો.

શાળાએ જતા પહેલા તે મોટી દુકાનોમાં ડીટરજન્ટ પાવડર, વાસણો અને કપડા ધોવા માટેની ફિનાઈલની ગોળીઓ વેચતો હતો. આ કામમાંથી મળેલા પૈસાથી તે શાળાની ફીનો ખર્ચ ઉઠાવતો હતો. બપોર સુધી આ કામ કર્યા બાદ તે શાળાએ જતો હતો. નાની ઉંમરમાં આટલી મહેનત કર્યા પછી, તેઓ ક્યારેય ડર્યા નહીં પરંતુ તેમના પરિવારના સમર્થનથી આગળ વધતા રહ્યા.

‘રામલીલા’થી અભિનયની સફર શરૂ કરી
જ્યારે ગુલશન ત્રીજા-4માં ધોરણમાં હતો ત્યારે તેણે રામલીલામાં ભાગ લેવાનું શરૂ કર્યું હતું. તેમના પિતા રામલીલાના સંવાદો લખતા હતા. અહીંથી જ ગુલશન અભિનય તરફ વળ્યા. જો કે, શરૂઆતમાં તેણે તેને કારકિર્દીના વિકલ્પ તરીકે પસંદ કર્યો ન હતો.

તેણે માત્ર પોતાના અભ્યાસ પર ધ્યાન આપ્યું પરંતુ ખુશી માટે રામલીલા કરતા રહ્યા. તેમણે શ્રી રામ કોલેજ ઓફ કોમર્સમાંથી અભ્યાસ કર્યો છે. અહીં પણ તેણે શોખ તરીકે અભિનય ચાલુ રાખ્યો. સમયની સાથે લોકો તેના એક્ટને પસંદ કરવા લાગ્યા. તેમનું નામ સમગ્ર દિલ્હી યુનિવર્સિટીમાં પ્રસિદ્ધ થયું. થોડા સમય પછી તે લિટલ થિયેટર ગ્રુપમાં જોડાયો. લોકોનો પ્રેમ અને પ્રશંસા જોઈને તેણે આમાં કરિયર બનાવવાનું વિચાર્યું.

જોકે તેના માટે આમ કરવું સહેલું ન હતું. પરિવારની સંપૂર્ણ જવાબદારી તેમના ખભા પર હતી. માતા-પિતાને પણ અપેક્ષા હતી કે તેનો અભ્યાસ પૂરો કર્યા બાદ તેને બેંકમાં નોકરી મળશે અને તે તેના પરિવાર સાથે રહેશે. પરંતુ ગુલશન એકવાર જોખમ લેવા માંગતો હતો. તેણે તેના માતા-પિતાને કહ્યું કે તે 6 મહિના સુધી અભિનય ક્ષેત્રે પ્રયાસ કરશે. જો આ સમય દરમિયાન બાબતો ઉકેલાઈ જશે તો સારું રહેશે, નહીં તો વાણિજ્ય સંબંધિત ક્ષેત્રમાં નોકરી માટે પ્રયત્ન કરીશું. આ નિર્ણય પર પરિવારનો પણ પૂરો સાથ મળ્યો.

સંજય દત્ત અને સની દેઓલના એક્ટિંગ ગુરુ બન્યા
અભ્યાસ પૂરો કર્યા બાદ ગુલશન મુંબઈ આવી ગયા. તેણે દૂરદર્શનના શો ‘કોશિશ સે કામયાબી તક’માં કહ્યું હતું કે, હું એ વિચારીને મુંબઈ ગયો હતો કે ત્યાં માત્ર ફોટોગ્રાફ્સ દેખાડવાથી ફિલ્મોમાં કામ મેળવવું સરળ થઈ જશે. જોકે, આવું બિલકુલ ન હતું

મુંબઈ આવ્યા પછી ગુલશને ઘણો સંઘર્ષ કર્યો. તેમ છતાં તેને કામ મળ્યું ન હતું. આ પ્રવાસમાં ગરીબીએ પણ તેમને પરેશાન કર્યા. ઘણા દિવસો સુધી ભૂખ્યા સૂવું પડ્યું. તેને સમજાયું કે ફિલ્મમાં બ્રેક લેવા માટે ઔપચારિક તાલીમ જરૂરી છે.

આ તે સમય હતો જ્યારે રોશન તનેજાએ રોશન તનેજા સ્કૂલ ઓફ એક્ટિંગ શરૂ કરી હતી. ગુલશને પણ એક્ટિંગ શીખવા માટે અહીં એડમિશન લીધું હતું. તેમની બેચમાં અનિલ કપૂર, મઝહર ખાન અને મદન જૈન હતા. અહીં એક્ટિંગ શીખ્યા બાદ તેણે આ સ્કૂલમાં ભણાવવાનું પણ શરૂ કર્યું.

અહીં તેણે સંજય દત્ત, ટીના મુનીમ, કુમાર ગૌરવ અને સની દેઓલને અભિનય શીખવ્યો. અહીં તેની પ્રથમ ફી 4000 રૂપિયા હતી.

ફિલ્મમાં બ્રેક મેળવવાનો કિસ્સો
રોશન તનેજાની એક્ટિંગ સ્કૂલમાં સિસ્ટમ હતી. કોર્સ પૂરો થયા પછી, તે પાસિંગ રાઉન્ડ લેતો હતો, જેમાં નિર્દેશક અને નિર્માતા જજ તરીકે આવતા હતા અને વિદ્યાર્થીઓને અભિનયની ટીપ્સ આપતા હતા. કેટલાકે તેને પોતાની ફિલ્મોમાં પણ કાસ્ટ કર્યો હતો. આ પાસિંગ રાઉન્ડમાં નિર્માતા સુરેન્દ્ર કપૂર (અનિલ કપૂરના પિતા) પણ આવ્યા હતા. બધાને ગુલશનનું કામ ખૂબ ગમ્યું. ખાસ કરીને સુરેન્દ્ર કપૂર ગુલશનની અભિનય કુશળતાના ચાહક બની ગયા.

પછી તેણે ગુલશનનો પરિચય ફિલ્મ નિર્માતા એફ.સી. મહેરા અને તેમના પુત્ર દિગ્દર્શક રાજીવ મહેરા. ગુલશનને કામ મળશે એવી આશાએ તેણે તેને બીજા ઘણા નિર્માતાઓને પણ મળવાનું કરાવ્યું. નિર્દેશક રાજીવ મહેરા ગુલશનના વ્યક્તિત્વથી ખૂબ જ પ્રભાવિત થયા હતા અને તેમણે ગુલશનને ફિલ્મ ‘હમ પાંચ’ની ઓફર કરી હતી.

આ સમય દરમિયાન સુનીલ દત્તે તેને ફિલ્મ ‘રોકી’ ઓફર કરી હતી, જેમાં સંજય દત્ત ડેબ્યૂ કરવાના હતા. વાસ્તવમાં સંજય દત્ત ગુલશન ગ્રોવરનો વિદ્યાર્થી હતો. સુનીલ દત્તે ગુલશનની અભિનય કૌશલ્ય જોઈ અને તેમને ફિલ્મની ઓફર કરી. આ પછી ગુલશનને ઘણી ફિલ્મોની ઓફર આવવા લાગી.

વિલન બની લોકોના દિલ જીત્યા
પહેલી ફિલ્મમાં ગુલશનની ઈમેજ એકદમ ક્લીન હતી. જ્યારે તેણે ‘રોકી’ જેવી ફિલ્મો કરી ત્યારે તેનો દ્રષ્ટિકોણ બદલાઈ ગયો. તેનું સપનું હીરો બનવાનું હતું પરંતુ કામ કરતી વખતે તેણે નક્કી કર્યું કે તે વિલન તરીકે કરિયર બનાવશે.

તેણે એક ઈન્ટરવ્યુમાં કહ્યું હતું – ઘણા રિપોર્ટ્સ દાવો કરે છે કે જો મેં હીરો તરીકે કામ ન કર્યું તો હું વિલન બની ગયો. જોકે, આવું બિલકુલ નથી. પ્રેમનાથ, પ્રાણ સાહેબ, અમરીશ પુરીને જોઈને ઘણું શીખવા મળ્યું. તેમને જોઈને મેં ખલનાયક તરીકે મારી અલગ ઓળખ અને સ્ટાઈલ બનાવવાનો પ્રયાસ કર્યો. દર્શકોએ પણ મને આ રોલમાં ખૂબ પસંદ કર્યો અને હું આગળ વધ્યો.

જ્યારે એર હોસ્ટેસે ગુલશન સાથે બેસવાની ના પાડી દીધી હતી
તેણે પોતે ZOOM ને આપેલા ઈન્ટરવ્યુમાં ગુલશનના બેડમેન લૂક સાથે જોડાયેલી એક ઘટના શેર કરી હતી. શૂટિંગના કામથી તેને ક્યાંક અર્જન્ટ જવાનું હતું. આવી સ્થિતિમાં તેણે છેલ્લી ઘડીએ ફ્લાઇટની ટિકિટ બુક કરાવી. તેને ફ્લાઈટમાં છેલ્લી સીટ મળી, જેની બાજુમાં એર હોસ્ટેસની સીટ હતી.

જ્યારે તે એર હોસ્ટેસ ફ્લાઈટમાં આવી અને તેણે જોયું કે તેને ગુલશનની બાજુમાં બેસવાનું છે તો તે ડરીને પાછી ચાલી ગઈ. બહાર જઈને તેણે કહેવાનું શરૂ કર્યું કે તે ગુલશનની બાજુની સીટ પર બેસી શકે તેમ નથી. જેના કારણે ફ્લાઈટને ટેક ઓફ કરવામાં ઘણો સમય લાગ્યો હતો. ગુલશનના ઓન-સ્ક્રીન લુકને કારણે ઘણી અભિનેત્રીઓ પણ તેનાથી ડરતી હતી.

સ્ત્રીઓને સન્માન આપવા પહેર્યો કાળું સ્કર્ટ
ભલે ગુલશન તેના રીલ પાત્રને કારણે મહિલાઓ તેનાથી ડરે છે, પરંતુ તે વાસ્તવિક જીવનમાં સંપૂર્ણપણે અલગ છે. 2016માં તેણે પોતાની ફિલ્મના પ્રમોશન માટે એક નવી પદ્ધતિ અપનાવી. આ ઇવેન્ટમાં તેણે બ્લેક સ્કર્ટ પહેર્યું હતું. તેના પર તેણે કહ્યું કે તેણે આવા 6 વધુ સ્કર્ટ ખરીદ્યા છે. ભલે તે ફિલ્મોમાં મહિલાઓ સાથે સારો વ્યવહાર નથી કરતો, પરંતુ વાસ્તવિક જીવનમાં તે મહિલાઓ માટે ઘણું સન્માન ધરાવે છે.

શાહરૂખને ઓન-સ્ક્રીન મારવું ગુલશનને ભારે પડ્યું
એકવાર શાહરૂખ ખાનને ઓન-સ્ક્રીન મારવું ગુલશન માટે ખૂબ મુશ્કેલ હતું. એક રિયાલિટી શો દરમિયાન ગુલશને કહ્યું હતું કે એક વખત તેને મોરોક્કો માટે એક દિવસનો વિઝા જોઈતો હતો. જેના ,અંતે તે એક મહિલા અધિકારીને મળ્યો. મળ્યા બાદ તેણે મહિલા પાસેથી મોરોક્કોના સિંગલ ડે વિઝા માંગ્યા. આના પર મહિલા અધિકારીએ તેને સ્પષ્ટ ના પાડી દીધી.

તેણે કહ્યું, ‘તમે એક ફિલ્મમાં શાહરૂખને ખૂબ માર્યા હતા, એટલા માટે હું તમને વિઝા ન આપી શકું’.

આના પર ગુલશને હસીને જવાબ આપ્યો – આ વાસ્તવિક જીવનની ઘટના નથી પરંતુ તે માત્ર ફિલ્મમાં બતાવવામાં આવી છે. શાહરૂખ વાસ્તવિક જીવનમાં મારો ખૂબ સારો મિત્ર છે. અમારે ફાઇટ સીન્સમાં આવું કરવું પડશે.

તેમના આગ્રહ છતાં મહિલા અધિકારીએ ગુલશનને એક દિવસના વિઝા આપ્યા ન હતા.

નિર્માતા સાથે મળીને દુશ્મનોએ કારકિર્દી ખરાબ કરવાનો પ્રયાસ કર્યો
ગુલશને મનીષ પોલને આપેલા ઈન્ટરવ્યુમાં મોટો ખુલાસો કર્યો હતો. તેણે કહ્યું હતું કે એક પ્રખ્યાત નિર્માતાએ તેને ફિલ્મની ઓફર કરી હતી. પરંતુ તે કરવા માટે એક શરત હતી. શરત એ હતી કે આ ફિલ્મના શૂટિંગ દરમિયાન ગુલશન બીજી કોઈ ફિલ્મ ન કરે. ભલે ગમે તેટલો સમય લાગે.

ગુલશને જણાવ્યું કે તેની પાછળનું કારણ તેના કામથી ઈર્ષ્યા કરનારા કેટલાક લોકોનું ષડયંત્ર હતું. આ કરવા માટે તેણે નિર્માતાને મોટી રકમ ચૂકવી હતી. એ લોકોનો ઉદ્દેશ્ય એ હતો કે ગુલશન લાંબા સમય સુધી આ પ્રોજેક્ટ સાથે જોડાયેલા રહે અને બીજી મોટી ઑફર્સ તેમના હાથમાંથી સરકી જાય. આમ કરવાથી ગુલશનની કારકિર્દીમાં થોડા સમય માટે પતન થશે.

હોલીવુડની શરૂઆતની સફર સંઘર્ષથી ભરેલી હતી
ગુલશન ગ્રોવરે હોલિવૂડની સફર કરી છે પરંતુ એક સમય એવો હતો જ્યારે કોઈ તેને હોલિવૂડની ફિલ્મમાં કાસ્ટ કરવા માંગતા ન હતા. બોલિવૂડમાં પોતાનું સ્થાન બનાવ્યા બાદ ગુલશન હોલિવૂડ જવા માંગતા હતા. આ માટે તે હોલીવુડ ગયો અને ત્યાંના લોકોને મળવા લાગ્યો.

દૂરદર્શનને આપેલા ઈન્ટરવ્યુમાં તેણે કહ્યું હતું કે, જ્યારે મેં ત્યાં જવાનું શરૂ કર્યું ત્યારે મને ખબર પડી કે હોલીવુડના ફિલ્મ નિર્માતાઓ બોલિવૂડના કોમર્શિયલ સ્ટાર્સ પર બિલકુલ વિશ્વાસ કરતા નથી. તેમનું માનવું હતું કે આપણે જવાબદારીપૂર્વક કામ પૂરું કરતા નથી. અભિનયમાં પણ વાસ્તવિક સ્પર્શને બદલે કાલ્પનિક સ્પર્શ વધુ છે. મેં આટલા વર્ષો સુધી બોલિવૂડમાં કામ કર્યું હતું પરંતુ તેઓ મને ઓળખતા પણ નહોતા.

પછી મેં તેને બોલિવૂડની અંદરની વાત બતાવી. તેમને કહ્યું કે અમારી ફિલ્મોનો પ્રકાર એવો છે કે વસ્તુઓ કાલ્પનિક લાગે છે. આવી સામગ્રી પ્રેક્ષકોની પસંદગીના આધારે બનાવવામાં આવે છે. આ દરમિયાન હું એક ડિરેક્ટરને મળ્યો. તે મારા લુકથી ખૂબ જ પ્રભાવિત થયા હતા અને મને ફિલ્મની ઓફર પણ કરી હતી. પણ બદલામાં તેણે મને હંમેશ માટે હોલિવૂડમાં કામ શરૂ કરવાનું કહ્યું. મેં આમ કરવાની ના પાડી. મેં તેમની દલીલ આપી અને કહ્યું કે ભારતીય કલાકારો સિવાય અન્ય દેશોના સ્ટાર્સ અહીં માત્ર શૂટિંગ માટે આવે છે અને પછી તેમના દેશમાં પાછા જાય છે. જો મારે ફિલ્મ કરવી હોય તો હું મારો દેશ અને મારી ઈન્ડસ્ટ્રી કેમ છોડીશ. તેમાં ઘણો સમય લાગ્યો પરંતુ ત્યાંના નિર્માતા અને દિગ્દર્શકે મારી વાત માની.

જેમ્સ બોન્ડ ફિલ્મમાંથી હટાવી, પછી જંગલ બુકમાં જોવા મળ્યો
ગુલશન જેમ્સ બોન્ડની ફિલ્મ કેસિનો રોયલમાં વિલનની ભૂમિકામાં હતા. શૂટિંગની તારીખ પણ નક્કી કરવામાં આવી હતી. ફિલ્મને લગતા તમામ કામ પૂર્ણ કર્યા બાદ તે થોડા દિવસો માટે ભારત ગયો હતો કારણ કે પરત આવ્યા બાદ તે લાંબા સમય સુધી શૂટિંગમાં વ્યસ્ત રહેતો હતો.

પછી તેને ફોન આવ્યો કે તેને આ ફિલ્મમાંથી કાઢી મૂકવામાં આવ્યો છે. આ દલીલ એવી હતી કે જેમણે ફિલ્મમાં રોકાણ કર્યું હતું તેમને ગુલશન પર વિશ્વાસ નહોતો. પછી મેડ્સ મિકેલસનને આ ભૂમિકામાં કાસ્ટ કરવામાં આવ્યો હતો.

થોડા દિવસો જ પસાર થયા હતા જ્યારે તેમને દિગ્દર્શકનો ફોન આવ્યો જેઓ ફિલ્મ ‘ધ સેકન્ડ જંગલ બુક’ બનાવવાની તૈયારી કરી રહ્યા હતા. તેણે આ ફિલ્મમાં ગુલશનને બલદેવનો રોલ ઓફર કર્યો હતો. જોકે આ રોલ અગાઉ અન્ય એક અભિનેતાને ઓફર કરવામાં આવ્યો હતો. નિર્માતાઓએ અભિનેતાને પરફેક્ટ લુક આપવા માટે ઘણું કર્યું પરંતુ દિગ્દર્શક અભિનેતાના દેખાવથી સંતુષ્ટ ન હતા. આ સમય દરમિયાન, નિર્દેશકે ગુલશનને કોઈ ઇવેન્ટમાં જોયો, ત્યારબાદ તેણે તેને બલદેવની ભૂમિકામાં લેવાનું નક્કી કર્યું. બાકીના નિર્માતાઓ આ માટે તૈયાર નહોતા, પરંતુ નિર્દેશકની સમજાવટ પર બધા રાજી થઈ ગયા અને આ રીતે ગુલશન ફિલ્મ સાથે જોડાઈ ગયા.

શૂટિંગ દરમિયાન ગુલશને તેનો પાસપોર્ટ નિર્માતાઓને જમા કરાવ્યો હતો. તેણે આવું એટલા માટે કર્યું જેથી મેકર્સને ખાતરી મળે કે તે શૂટિંગ અધવચ્ચે નહીં છોડે. ખરેખર, ત્યાંના નિર્માતાઓને લાગ્યું કે ભારતીય સેલેબ્સ શૂટિંગ અધવચ્ચે છોડીને પાછા ફરે છે.

બે લગ્ન કર્યા પણ એકેય સફળ ના રહ્યા
અંગત જીવનની વાત કરીએ તો ગુલશન કુમારના પહેલા લગ્ન 1998માં ફિલોમિના સાથે થયા હતા. જો કે, આ લગ્ન 3 વર્ષ પણ ટકી શક્યા નહીં અને 2001માં બંનેના છૂટાછેડા થઈ ગયા. ગુલશન ગ્રોવરને ફિલોમિનાથી એક પુત્ર પણ છે, જેનું નામ સંજય ગ્રોવર છે. છૂટાછેડા પછી, ગુલશનની વિનંતી પર તેને પુત્રની કસ્ટડી મળી.

પહેલી પત્નીને છૂટાછેડા આપ્યા બાદ ગુલશન ગ્રોવરે આ વર્ષે બીજી વાર કશિશ સાથે લગ્ન કર્યા. જો કે, આ લગ્ન એક વર્ષ પણ ટકી શક્યા નહીં અને 2002માં માત્ર 10 મહિના પછી ગુલશન અને કશિશના છૂટાછેડા થઈ ગયા. તે દરમિયાન એવા અહેવાલો પણ આવ્યા હતા કે ગુલશનના પુત્ર સાથે કશિશનો મેળ ન હતો, જેના કારણે તેમની વચ્ચે ઝઘડા થતા હતા. ગુલશનને કશિશથી કોઈ સંતાન નથી.

દૂરદર્શનને આપેલા ઈન્ટરવ્યુમાં ગુલશને કહ્યું હતું, ‘કદાચ મારામાં પતિની ગુણવત્તા નથી, તેથી જ બંનેના લગ્ન ટકી શક્યા નહીં. (હસીને કહ્યું) જોકે હવે હું ઘણો બદલાઈ ગયો છું અને ત્રીજા લગ્ન માટે તૈયાર છું’.


Spread the love

Related posts

અભિનેત્રી પ્રિયમણીએ કહ્યું, ‘ઓનસ્ક્રીન ક્યારેય કિસ નહીં કરે’:કહ્યું, ‘પતિને જવાબ આપવો પડશે, સાસરી પક્ષનું સન્માન જાળવવું જોઈએ’

Team News Updates

વિધુ વિનોદ ચોપરા પોતાની ફિલ્મ જોઈને રડી પડ્યા:પાત્રોને વાસ્તવિક દેખાડવા વિક્રાંત મેસી ગામમાં જ રહ્યો, આ ફિલ્મને બનતા ચાર વર્ષ લાગ્યા હતા

Team News Updates

T20 વર્લ્ડ કપ 2024… પાપુઆ ન્યુ ગિની ક્વોલિફાય:15 ટીમ કન્ફર્મ, 5 બર્થ ખાલી; પ્રથમ વખત 20 ટીમ ભાગ લેશે

Team News Updates