News Updates
INTERNATIONAL

કોવિડ ફાટી નીકળતા લંડનના ગેટવિક એરપોર્ટે રવિવાર સુધી ફ્લાઈટ્સ કરી રદ, 30% સ્ટાફ માંદગીની ઝપેટમાં

Spread the love

ગેટવિક એરપોર્ટ, લંડનના બીજા સૌથી વ્યસ્ત, એર ટ્રાફિક કંટ્રોલે સ્ટાફની અછતને કારણે ઘણી ફ્લાઇટ્સ રદ કરી છે, જેના પાછળનું કારણ કોવિડ -19 છે. અહેવાલ મુજહ સપ્તાહના અંતે 40 થી વધુ ફ્લાઈટ્સ રદ કરવામાં આવી હતી. એરપોર્ટના સીઇઓ સ્ટુઅર્ટ વિંગેટે એક નિવેદનમાં જણાવ્યું હતું કે, એરપોર્ટે અઠવાડિયાના બાકીના દિવસો માટે તેના રનવે પરથી આવતા અને પ્રસ્થાન કરતા વિમાનોની સંખ્યાને મર્યાદિત કરવા માટે પગલું ભર્યું છે

ગેટવિક એરપોર્ટ, લંડનના બીજા સૌથી વ્યસ્ત, એર ટ્રાફિક કંટ્રોલે સ્ટાફની અછતને કારણે ઘણી ફ્લાઇટ્સ રદ કરી છે, જેના પાછળનું કારણ કોવિડ -19 છે. અહેવાલ મુજહ સપ્તાહના અંતે 40 થી વધુ ફ્લાઈટ્સ રદ કરવામાં આવી હતી. એરપોર્ટના સીઇઓ સ્ટુઅર્ટ વિંગેટે એક નિવેદનમાં જણાવ્યું હતું કે, એરપોર્ટે અઠવાડિયાના બાકીના દિવસો માટે તેના રનવે પરથી આવતા અને પ્રસ્થાન કરતા વિમાનોની સંખ્યાને મર્યાદિત કરવા માટે પગલું ભર્યું છે.

લંડનના ગેટવિક એરપોર્ટે એર ટ્રાફિક કંટ્રોલ ટાવરમાં કોવિડ ફાટી નીકળવાના કારણે તેની ફ્લાઇટ્સ મર્યાદિત કરવાનો નિર્ણય લીધો છે. એટીસી સ્ટાફના સભ્યોમાં માંદગી અને કોવિડના કેસોમાં વધારાને કારણે રવિવાર સુધી લગભગ 82 ફ્લાઇટ્સ રદ કરવામાં આવી છે.

ગેટવિક એરપોર્ટે પર ફ્લાઈટ્સ કરાઈ રદ

અહેવાલો અનુસાર, લગભગ 30 ટકા એર ટ્રાફિક કંટ્રોલ સ્ટાફ ઉપલબ્ધ નથી. એરપોર્ટ બોસ સ્ટુઅર્ટ વિંગેટે જણાવ્યું હતું કે તેઓ ગેટવિકની ATC સાથેની સમસ્યાઓની શ્રેણીથી “ખૂબ જ નિરાશ” છે. લગભગ 82 પ્રસ્થાનો રદ કરવામાં આવ્યા છે. મોટાભાગની ફ્લાઇટ્સ શુક્રવાર – સપ્ટેમ્બર 29, 2023 ના રોજ રદ કરવામાં આવી છે. તે દિવસે લગભગ 33 પ્રસ્થાનો પ્રભાવિત થશે.

30 ટકા સ્ટાફ કોવીડની ઝપેટમાં

મળતી માહિતી મુજબ એર ટ્રાફિક કંટ્રોલ ડિવિઝનના 30% કર્મચારીઓ કોવિડ-19 સહિતના વિવિધ કારણોસર બીમાર છે, એમ એરપોર્ટે એક નિવેદનમાં જણાવામાં આવ્યુ હતું.

અહેવાલ મુજબ, સસેક્સ એરપોર્ટથી અને ત્યાંથી પચાસ ફ્લાઇટ્સ રદ કરવામાં આવી હતી તેમજ ડાયવર્ટ કરવામાં આવી હતી. ગેટવિક અને બેલફાસ્ટ વચ્ચે આઠ ફ્લાઇટ્સ ગ્રાઉન્ડ કરવામાં આવી હતી. ઇઝીજેટ ફ્લાઇટ કેન્સલેશનથી સૌથી વધુ અસરગ્રસ્ત છે, ત્યારબાદ BA અને Ryanair છે.

ફ્લાઇટની મર્યાદા લાદી

ગેટવિક ખાતે એર ટ્રાફિક કંટ્રોલ નેશનલ એર ટ્રાફિક સર્વિસ સાથે કામ કરે છે. ફાટી નીકળ્યા બાદ, એરપોર્ટે પ્રસ્થાન અને આગમન બંને માટે દૈનિક 800-ફ્લાઇટની મર્યાદા લાદી છે. નિવેદન આપતા જણાવ્યુ હતુ કે”કોવિડ સહિતના વિવિધ તબીબી કારણોસર 30 ટકા સ્ટાફ ઉપલબ્ધ ન હોવાથી, અમે આ અઠવાડિયા માટે મૂળ રીતે આયોજિત ફ્લાઇટ્સની સંખ્યાનું સંચાલન કરી શકતા નથી.”

દરમિયાન, લંડન ગેટવિકના CEO, સ્ટુઅર્ટ વિંગેટે કહ્યું: “આ એક મુશ્કેલ નિર્ણય હતો પરંતુ અમે આજે જે પગલાં લીધાં છે તેનો અર્થ એ છે કે અમારી એરલાઇન્સ વિશ્વસનીય ફ્લાઇટ શેડ્યૂલ ચલાવી શકે છે, મુસાફરોને વધુ નિશ્ચિતતા આપે છે કે તેઓને ” ફ્લાઈટ રદનો સામનો કરવો પડશે નહીં.” કંટ્રોલ ટાવરમાં સ્થિતિસ્થાપકતા બનાવવા માટે અમે NATS સાથે મળીને કામ કરી રહ્યા છીએ અને આ નિર્ણયનો અર્થ છે કે અમે શક્ય તેટલા વિક્ષેપોને અટકાવી શકીએ છીએ.

ગાળાની યોજના પર કામ કરવાની જરૂર

“Gatwick એરપોર્ટ અને NATS ને હવે લાંબા ગાળાની યોજના પર કામ કરવાની જરૂર છે તેની ખાતરી કરવા માટે કે Gatwick ખાતે સુગમતા [એર ટ્રાફિક કંટ્રોલ] સુધારેલ છે અને હેતુ માટે યોગ્ય છે. “અમે વ્યાપક મુદ્દાઓની તપાસ કરવા માટે નેટ્સની વધુ વ્યાપક સમીક્ષા માટે કૉલ કરવાનું ચાલુ રાખીએ છીએ જેથી તે હવે અને ભવિષ્યમાં મુસાફરોને વધુ મજબૂત સેવાઓ આપી શકે.”


Spread the love

Related posts

કેનેડામાં ગુજરાતના DySPના દીકરાની લાશ મળી:મોદીની સિક્યોરિટીમાં રહી ચૂકેલા પોલીસ અધિકારીના દીકરાનું ટોરોન્ટોમાં ગુમ થવા બાદ મોત

Team News Updates

અમેરિકામાં વસતા ભારતીયોની માગ, દિવાળી પર જાહેર કરો નેશનલ હોલીડે

Team News Updates

મુંબઈથી નવી મુંબઈ માત્ર ગણતરીની મિનિટોમાં પહોંચાશે, મુંબઈ ટ્રાન્સ હાર્બર લિંક 26 મે સુધીમાં થઈ જશે તૈયાર

Team News Updates