News Updates
INTERNATIONAL

લંડનમાં ઋષિ સુનકની મનપસંદ ભારતીય રેસ્ટોરન્ટે જીત્યો ‘રેસ્ટોરન્ટ ઓફ ધ યર’નો એવોર્ડ

Spread the love

33 વર્ષ જૂની ભારતીય રેસ્ટોરન્ટની સ્થાપના 1990માં ચેલ્સિયા, લંડનમાં બહેનો કેમલિયા અને નમિતા પંજાબી અને નમિતાના પતિ રંજીત દ્વારા કરવામાં આવી હતી. ફાઈન ડાઈનિંગ ઈન્ડિયન રેસ્ટોરન્ટને રિટ્ઝ,2015 માં લંડન નજીક સેન્ટ જેમ્સ સ્ટ્રીટમાં સ્થાનાંતરિત કરવામાં આવી હતી. મેરીના મેનૂમાં ઘણી ભારતીય પરંપરાગત ખોરાકની ડિશ સામેલ છે, જેમાં જાત જાતની બિરયાનીથી લઈને લેમ્બ કોરમાસ જેવી મોઢામાં પાણી આવી જાય તેવી વાનગીઓનો સમાવેશ થાય છે.

ચટની મેરી, લંડનની સૌથી પ્રખ્યાત ભારતીય રેસ્ટોરન્ટ્સમાંની એક, જે બ્રિટિશ વડાપ્રધાન ઋષિ સુનક અને ઘણી હસ્તીઓ ભારતીય ભોજન માટે આ હોટલને વધુ પસંદ કરે છે ત્યારે આ હોટલ અને રોસ્ટોરન્ટને તેની હોસ્પિટાલિટી માટે રેસ્ટોરન્ટ ઓફ ધ યરનો એવોર્ડ મળ્યો છે.

ભારતીય હોટલ લંડનમાં બની શ્રેષ્ઠ હોટલ

આ જીત નોંધપાત્ર છે કારણ કે AA રેસ્ટોરન્ટ ગાઈડ ના એકલા યુનાઈટેડ કિંગડમમાં માત્ર શ્રેષ્ઠ રેસ્ટોરન્ટ્સ, હોટલ, સ્પા અને પબને જ ઓળખતી નથી, પરંતુ તેને ફ્રેન્ચ મિશેલિન ગાઈડની સમકક્ષ પણ ગણવામાં આવે છે. AA હોસ્પિટાલિટી એવોર્ડ્સ તેમના 30મા વર્ષમાં હતા, અને એક ભારતીય રેસ્ટોરન્ટ જીતે તે હકીકત આશ્ચર્યજનક હતી.

33 વર્ષ જૂની ભારતીય રેસ્ટોરન્ટની સ્થાપના 1990માં ચેલ્સિયા, લંડનમાં બહેનો કેમલિયા અને નમિતા પંજાબી અને નમિતાના પતિ રંજીત દ્વારા કરવામાં આવી હતી. ફાઈન ડાઈનિંગ ઈન્ડિયન રેસ્ટોરન્ટને રિટ્ઝ,2015 માં લંડન નજીક સેન્ટ જેમ્સ સ્ટ્રીટમાં સ્થાનાંતરિત કરવામાં આવી હતી.

અનેક સુવિધાઓથી સજ્જ છે આ હોટલ

ચટની મેરીના મેનૂમાં ઘણી ભારતીય પરંપરાગત ખોરાકની ડિશ સામેલ છે, જેમાં જાત જાતની બિરયાનીથી લઈને લેમ્બ કોરમાસ જેવી મોઢામાં પાણી આવી જાય તેવી વાનગીઓનો સમાવેશ થાય છે, જેમાં ભવ્ય, આધુનિક સજાવટ અને પ્રાઈવેટ ભોજન માટે પણ સુવિધાઓ કરવામાં આવી. તેમના પીણાની પસંદગી, જેમાં હોટ ટોડી જેવા લોકપ્રિય પીણાંનો સમાવેશ થાય છે, તે પણ શ્રેષ્ઠ ભારતીય ભોજનને પ્રતિબિંબિત કરે છે.

ઋષિ સુનકની ફેવરિટ હોટલ

ચટની મેરીને તેની સર્જનાત્મકતા અને ભારતીય પ્રાદેશિક ભોજનની જાણકારી માટે રેસ્ટોરન્ટ ઓફ ધ યર તરીકે નામ આપવામાં આવ્યું હતું.

એવોર્ડ જીત્યા બાદ કેમેલિયા પંજાબીએ સમારોહમાં જણાવ્યું હતું.”આ પુરસ્કાર સંપૂર્ણપણે અનપેક્ષિત છે, પરંતુ મારા સાથી નિર્દેશકો અને ચટની મેરીની લાંબા સમયથી સેવા આપતી પ્રતિબદ્ધ ટીમ દ્વારા તેની ખૂબ પ્રશંસા કરવામાં આવી છે,” “આ ખાસ કરીને નોંધપાત્ર છે કારણ કે ચટની મેરી એ 33 વર્ષ જૂની રેસ્ટોરન્ટ છે; “આ મહત્વપૂર્ણ અને આદરણીય સિદ્ધિ માટે હવે સ્વીકારવું એ ખાસ કરીને હૃદયસ્પર્શી છે, કારણ કે મીડિયાનું ધ્યાન મોટાભાગે નવીનતમ રેસ્ટોરન્ટ્સ, ફૂડ ટ્રેન્ડ્સ અને ઉભરતા સ્ટાર શેફ પર હોય છે.”


Spread the love

Related posts

ભારતીયો હવે વિઝા વગર જઈ શકશે થાઈલેન્ડ, મે 2024 સુધી મળશે આ છૂટ, સરકારે કરી આ જાહેરાત

Team News Updates

ગાઝા પટ્ટી પર ઇઝરાઇલના હવાઈ હુમલા:ઇસ્લામિક જિહાદના ટોપ કમાન્ડરો સહિત 12નાં મોત, 40 એરક્રાફ્ટે 3 સ્થાનોએ અટેક કર્યો

Team News Updates

કેનેડામાં ખાલિસ્તાનીઓએ તિરંગો ફાડી ભારતનું અપમાન કર્યું:વાનકુવરમાં દૂતાવાસની બહાર પ્રદર્શન;PM મોદીનું પણ અપમાન, કેનેડાએ ભારતમાં તેના નાગરિકોને સતર્ક રહેવા જણાવ્યું

Team News Updates