News Updates
INTERNATIONAL

RBIના 1070 કરોડ 2 ટ્રકમાં જતા હતા:ચેન્નાઈ પોલીસને ફોન આવ્યો, રસ્તા વચ્ચે ઊભી છે ટ્રક, તરત જ સુરક્ષા જોઈએ

Spread the love

બુધવારે તે સમયે ચેન્નાઈ પોલીસ વિભાગમાં ખળભળાટ મચી ગયો હતો. જ્યારે તેમને માહિતી મળી કે વિલ્લુપુરમ નજીક હાઈવે પર બે ટ્રક પાર્ક કરવામાં આવી છે ત્યારે તેમને તાત્કાલિક ભારે સુરક્ષાની જરૂર છે. કારણ કે, આ ટ્રકમાં ભારતીય રિઝર્વ બેંકના રોકડ 1070 કરોડ રૂપિયા છે.

માહિતી મળતાની સાથે જ પોલીસ અધિકારીઓ એક્શનમાં આવી ગયા અને ઉતાવળમાં ચેન્નાઈ અને વિલ્લુપુરમના ડઝનબંધ અધિકારીઓ સહિત લગભગ 150 પોલીસકર્મીઓનો કાફલો ઘટનાસ્થળે રવાના થયો. ત્યારબાદ ક્ષતિગ્રસ્ત ટ્રકને રિકવરી વાહન દ્વારા નજીકના સુરક્ષિત કેમ્પસમાં લઈ જવામાં આવી હતી. અહીં મિકેનિકને બોલાવીને ટ્રકને ઠીક કરાવવાનો પ્રયાસ કરાયો હતો.

550 કરોડ ક્ષતિગ્રસ્ત ટ્રકમાં હતા
વાસ્તવમાં, આ બંને ટ્રકો બુધવારે બપોરે ચેન્નાઈની આરબીઆઈ બેંકમાંથી વિલ્લુપુરમ અને તાંબરમની બેંકોમાં 1070 કરોડ રૂપિયા લેવા માટે નીકળી હતી. પરંતુ વિલ્લુપુરમ તરફ જતા રસ્તામાં એક ટ્રકનું એન્જિન અટકી ગયું હતું. બંને ટ્રકો બીચ હાઈવે પર રોકાઈ હતી. ટ્રક રોકાતાની સાથે જ ચેન્નાઈ પોલીસને જાણ કરવામાં આવી હતી. ક્ષતિગ્રસ્ત ટ્રકમાં 550 કરોડ રૂપિયા અને તેની પાછળ દોડતી અન્ય ટ્રકમાં 520 કરોડ રૂપિયા રાખવામાં આવ્યા હતા.

રિકવરી વ્હીકલ દ્વારા ટ્રક આરબીઆઈને પરત મોકલવામાં આવી
આ પછી લગભગ 100 પોલીસકર્મીઓની ટીમ ઘટનાસ્થળે પહોંચી હતી. ટ્રકને રિકવરી વાહન દ્વારા નજીકના સુરક્ષિત કમ્પાઉન્ડમાં લઈ જવામાં આવી હતી. મિકેનિકને બોલાવીને ક્ષતિગ્રસ્ત ટ્રકને રિપેર કરવાનો પ્રયાસ કરાયો હતો, પરંતુ ટ્રક ઠીક થઈ ન હતી. આ પછી, બંને ટ્રકને રિકવરી વાહનો દ્વારા ખેંચવામાં આવી હતી અને આરબીઆઈને પરત મોકલવામાં આવી હતી.

નોટોથી ભરેલી ટ્રકો જોવા માટે ભીડ શરૂ થઈ
હાઈવે પર ટ્રકો તૂટી પડવી એ કોઈ સમસ્યા નથી. જોકે, જ્યારે પસાર થતા લોકો અને સ્થાનિકોએ સેંકડો પોલીસકર્મીઓને ટ્રકને ઘેરી લેતા જોયા ત્યારે વિસ્તારમાં પણ દોડધામ મચી ગઈ હતી. જ્યારે લોકોને ખબર પડી કે બંને ટ્રકમાં હજારો કરોડો રૂપિયા ભરાયા છે ત્યારે લોકોના ટોળા એકઠા થવા લાગ્યા હતા. હાઈવે પર જામ જેવી સ્થિતિ સર્જાઈ હતી ત્યારે પોલીસે લોકોને સલાહ આપીને ચાલતા કરાવ્યા હતા.


Spread the love

Related posts

ક્રેમલિન પરના હુમલાથી રશિયા આક્રોશિત, યુક્રેનના અનેક મોટા શહેરોમાં કરાયો બોમ્બમારો, સર્વત્ર અરાજકતાનું વાતાવરણ

Team News Updates

ગાઝા પટ્ટી પર ઇઝરાઇલના હવાઈ હુમલા:ઇસ્લામિક જિહાદના ટોપ કમાન્ડરો સહિત 12નાં મોત, 40 એરક્રાફ્ટે 3 સ્થાનોએ અટેક કર્યો

Team News Updates

શું છે G7, જેમાં PM મોદી ચોથી વખત ભાગ લેશે:સાઉદીએ અમેરિકાને પાઠ ભણાવ્યો ત્યારે આ સંગઠનની રચના કરવામાં આવી હતી; ભારત માટે કેટલું ખાસ?

Team News Updates