News Updates
INTERNATIONAL

આગનું જોખમ ધરાવતા સંવેદનશીલ સ્થાનોનું લિસ્ટ કરવામાં આવ્યું જાહેર

Spread the love

દેશના ઘણા ભાગો વિનાશક ઝાડની આગનું જોખમ છે, નવા મોડેલિંગમાં ઉનાળા પહેલા સૌથી વધુ સંવેદનશીલ સ્થાનો જાહેર કરવામાં આવ્યા છે. મેલબોર્નમાં ડેન્ડેનોંગ્સને છેલ્લે 1997માં બાળી નાખવામાં આવ્યું હતું, જ્યારથી તે ગંભીર રીતે જોખમમાં મૂક્યું હતું. જ્યારે આ વિસ્તારોમાં ઉપનગરીય ઘરોની નજીક આગ લાગવાનું “નોંધપાત્ર જોખમ” છે, ઈડબલ્યુએનના હવામાનશાસ્ત્રી કેન કાટો કહે છે કે આગ રાજ્યના અન્ય ભાગો જેટલી મોટી હોવાની શક્યતા નથી.

સિડનીની ઉત્તરે તેમજ મેલબોર્નના (Melbourne) પૂર્વમાં આવેલા વિશાળ વિસ્તારો ગરમ અલ નીનોની સ્થિતિ અને વધતા બળતણ ભારને કારણે હીટવેવ અને બુશફાયરના વધતા જોખમનો સામનો કરી રહ્યા છે કારણ કે આ વિસ્તારો વર્ષોથી પ્રમાણમાં આગથી અસ્પૃશ્ય છે. દેશના ઘણા ભાગો વિનાશક ઝાડની આગનું જોખમ છે, નવા મોડેલિંગમાં ઉનાળા પહેલા સૌથી વધુ સંવેદનશીલ સ્થાનો જાહેર કરવામાં આવ્યા છે.

અર્લી વોર્નિંગ નેટવર્કના નવા અંદાજ મુજબ, સિડની કુ-રિંગ-ગાઈ ચેઝ નેશનલ પાર્ક અને સિડનીમાં બેરોવરા વેલી નેશનલ પાર્ક ખાસ જોખમમાં છે, કારણ કે આ વિસ્તારોમાં 1994 થી આગ લાગી નથી. આ વિસ્તારો વહરુંગા, તુર્રામુરા અને સેન્ટ ઈવ્સ જેવા અપ-માર્કેટ ઉપનગરોની સરહદ પર છે, જ્યાં ધુમાડો અને અન્ય જોખમો સિડનીના લીલાછમ ઉત્તર કિનારા અને ઉત્તરીય દરિયાકિનારાને અસર કરે તેવી અપેક્ષા છે.

મેલબોર્નમાં ડેન્ડેનોંગ્સને છેલ્લે 1997માં બાળી નાખવામાં આવ્યું હતું, જ્યારથી તે ગંભીર રીતે જોખમમાં મૂક્યું હતું. જ્યારે આ વિસ્તારોમાં ઉપનગરીય ઘરોની નજીક આગ લાગવાનું “નોંધપાત્ર જોખમ” છે, ઈડબલ્યુએનના હવામાનશાસ્ત્રી કેન કાટો કહે છે કે આગ રાજ્યના અન્ય ભાગો જેટલી મોટી હોવાની શક્યતા નથી. તેમને કહ્યું, “તે ઉપનગરીય ઝાડવાળા વિસ્તારોમાં પણ સામાન્ય કરતાં વધુ જોખમ હોય છે, પરંતુ જ્યાં વધુ બુશલેન્ડ હોય તેવા શહેરોથી થોડી દૂર મોટી આગ વધુ સામાન્ય હોય છે.”

“પરંતુ તમે તે ઉપનગરીય વિસ્તારોમાં આગની શક્યતાને ક્યારેય નકારી શકો નહીં, કારણ કે પરિસ્થિતિઓ આગ માટે અનુકૂળ છે.” ક્વીન્સલેન્ડના દક્ષિણ-પૂર્વમાં, ડી’એગ્યુલર, સ્પ્રિંગ માઉન્ટેન અને ટેમ્બોરિન રાષ્ટ્રીય ઉદ્યાનોમાં પણ આગનું જોખમ વધારે છે, જે બ્રિસ્બેન અને ગોલ્ડ કોસ્ટના ભાગોને જોખમમાં મૂકે છે. કેનબેરાના પશ્ચિમ અને દક્ષિણમાં છેલ્લે 2003માં મોટી આગ લાગી હતી, જેના કારણે આ વર્ષે રહેવાસીઓ જોખમમાં મુકાયા હતા. જ્યારે આ હોટસ્પોટ્સ ઊંચા ઈંધણના ભારણને કારણે આગના ખાસ જોખમમાં છે, ત્યારે 2019ની આગમાં બળી ગયેલા વિસ્તારો પણ જોખમના ક્ષેત્રમાં છે.

તેને કહ્યું, “ફક્ત એટલા માટે કે જે વિસ્તાર થોડા વર્ષો પહેલા બળી ગયો હતો તેનો અર્થ એ નથી કે તેઓ વધુ આગથી પ્રતિકારક છે કારણ કે તે ટ્રિપલ લા નીના પછીથી ત્યાં વનસ્પતિનો જબરજસ્ત વિકાસ થયો છે અને તમારી પાસે આ બધી વનસ્પતિ છે જે ધીમે ધીમે સુકાઈ રહી છે, આગ માટે ઘણું બળતણ બનાવે છે અને પછી તે ટોપ પર, તમારી પાસે ગરમ શુષ્ક પરિસ્થિતિઓના આ વિસ્ફોટો છે.”

EWN મુજબ સૌથી વધુ જોખમ ધરાવતા વિસ્તારોનું સંપૂર્ણ લિસ્ટ

  1. (સિડની: કુ-રિંગ-ગાઈ ચેઝ નેશનલ પાર્ક અને બેરોવરા વેલી નેશનલ પાર્ક
  2. મેલબોર્ન: ડેન્ડેનોંગ્સ
  3. બ્રિસ્બેન અને ગોલ્ડ કોસ્ટ: ડી’એગ્યુલર નેશનલ પાર્ક, સ્પ્રિંગ માઉન્ટેન નેશનલ પાર્ક અને ટેમ્બોરિન નેશનલ પાર્ક
  4. દક્ષિણ ઓસ્ટ્રેલિયા: લિંકન નેશનલ પાર્ક
  5. પર્થ: હેલેના નેશનલ પાર્ક
  6. કેનબેરા પ્રદેશ અને બ્રિન્ડાબેલા) (Pointer karva)

Spread the love

Related posts

260 મુસાફરો સવાર હતા,140 લોકો ગુમ, 49ના મોત,  71ને બચાવ્યા,યમનના સમુદ્રમાં બોટ ડૂબી

Team News Updates

સુનામીનું એલર્ટ,ઈન્ડોનેશિયામાં જ્વાળામુખી ફાટ્યો :એરપોર્ટ બંધ,11 હજાર લોકોને બચાવાયા,24 કલાકમાં 5 વિસ્ફોટ

Team News Updates

RBIના 1070 કરોડ 2 ટ્રકમાં જતા હતા:ચેન્નાઈ પોલીસને ફોન આવ્યો, રસ્તા વચ્ચે ઊભી છે ટ્રક, તરત જ સુરક્ષા જોઈએ

Team News Updates