News Updates
NATIONAL

ખેડૂતો બેરિકેડ તોડીને નોઈડાથી દિલ્હીમાં પ્રવેશ્યા, જનતા ટ્રાફિક જામમાં ત્રાહિમામ

Spread the love

સંસદ કૂચ પર નીકળેલા ખેડૂતો નોઈડાથી મહામાયા ફ્લાયઓવર દ્વારા દિલ્હીમાં પ્રવેશ્યા છે. ભારે પોલીસ બંદોબસ્ત હોવા છતાં ખેડૂતો સાથે આંદોલનમાં હાજર મહિલાઓએ મહામાયા ફ્લાયઓવર પરના બેરિકેડ તોડી નાખ્યા હતા. હવે ખેડૂતો ચિલ્લા બોર્ડર પર એકઠા થયા છે.

તેમની માંગણીઓ માટે વિરોધ કરી રહેલા ખેડૂતો ગુરુવારે સંસદ તરફ કૂચ કરવા નીકળ્યા હતા, પરંતુ તેઓ દિલ્હીમાં પ્રવેશ કરે તે પહેલા જ તેમને નોઈડા બોર્ડર પર રોકી દેવામાં આવ્યા હતા. ખેડૂતોના એકઠા થવાને કારણે નોઈડામાં ઘણી જગ્યાએ ટ્રાફિક જામ થઈ ગયો હતો, જેના કારણે રાહદારીઓને ભારે મુશ્કેલીનો સામનો કરવો પડી રહ્યો છે. ગુસ્સે ભરાયેલા ખેડૂતોએ મહામાયા ફ્લાયઓવર પરના બેરીકેડ તોડીને દિલ્હી તરફ કૂચ કરી છે. ખેડૂતોની સાથે વિરોધમાં હાજર મહિલાઓએ પણ બેરિકેડ તોડી નાખ્યા હતા. હવે ખેડૂતો ચિલ્લા બોર્ડર પર એકઠા થયા છે.

સંસદ તરફ કૂચ કરવાની યોજનાના ભાગરૂપે હજારો ખેડૂતો અને ગ્રામજનોના ટોળાને ધ્યાનમાં રાખીને, નોઈડા પોલીસે દિલ્હી સાથેની તેની તમામ સરહદો પર સુરક્ષા વધારી દીધી હતી. જ્યારે સરહદો સીલ કરવામાં આવી ત્યારે ખેડૂતો ત્યાં હડતાળ પર બેસી ગયા. ગુરુવારે બપોરે ખેડૂત નેતા રાકેશ ટિકૈત પણ ગ્રેટર નોઈડામાં વિરોધીઓના જૂથમાં જોડાયા હતા, જ્યાં તેમના સંગઠન ભારતીય કિસાન યુનિયન (BKU) ના સભ્યો સ્થાનિક સત્તાધિકારી કચેરીની બહાર વિરોધ કરી રહ્યા છે.

નોઈડામાં આ રસ્તાઓ પર ભારે ટ્રાફિક જામ

નોઈડામાં વિરોધીઓનું નેતૃત્વ ભારતીય કિસાન પરિષદ દ્વારા કરવામાં આવી રહ્યું છે, જેના કાર્યકરોએ ડિસેમ્બર 2023 થી સ્થાનિક સત્તાધિકારી કચેરીની બહાર પડાવ નાખ્યો છે. ખેડૂતોની સંસદ કૂચની જાહેરાત બાદ જ નોઈડા પોલીસે દિલ્હી સાથે જોડાયેલી વિવિધ સરહદો પર કડકાઈ વધારી દીધી હતી, જેના કારણે નોઈડા-ગ્રેટર નોઈડા એક્સપ્રેસ વે અને ડીએનડી સહિતના વિવિધ માર્ગો પર ભારે ટ્રાફિક જામ થઈ ગયો છે.

નોઈડા પોલીસે જણાવ્યું કે, ખેડૂતોના આંદોલનને ધ્યાનમાં રાખીને દિલ્હી, કિસાન ચોક અને અન્ય સ્થળો સાથે જોડાયેલ તમામ સરહદો પર બેરિકેડ લગાવવામાં આવ્યા હતા. માહિતી મળી રહી છે કે ખેડૂતો બેરિકેડ તોડીને મહામાયા ફ્લાયઓવર પર આગળ વધ્યા છે. હાલમાં ચિલ્લા બોર્ડર પર ખેડૂતોનો મેળાવડો જોવા મળી રહ્યો છે. તેમને રોકવાના પ્રયાસો થઈ રહ્યા છે. નોઈડા પોલીસે જણાવ્યું કે વિવિધ સ્થળોએ મોટી સંખ્યામાં પોલીસ દળો તૈનાત કરવામાં આવ્યા છે. જ્યાં જ્યાં જામ છે, પોલીસકર્મીઓ પણ તેને હટાવવાના પ્રયાસો કરી રહ્યા છે.

BKP નેતા સુખબીર યાદવ ખલીફાએ શું કહ્યું?

તમને જણાવી દઈએ કે BKP નેતા સુખબીર યાદવ ખલીફાએ પહેલા જ કહ્યું હતું કે ખેડૂતો તેમની લાંબા સમયથી પડતર માંગણીઓ પર દબાણ લાવવા માટે મહામાયા ફ્લાયઓવરથી દિલ્હીમાં સંસદ તરફ કૂચ કરશે. જેને જોતા પોલીસે મહામાયા ફ્લાયઓવર પર પહેલાથી જ મોટી સંખ્યામાં પોલીસકર્મીઓ તૈનાત કરી દીધા હતા, બેરીકેડ પણ લગાવી દીધા હતા, પરંતુ ખેડૂતોએ બેરિકેડ પણ તોડી નાખ્યા હતા.

નોઈડા પોલીસ પહેલાથી જ એલર્ટ થઈ ગઈ હતી

નોઈડા પોલીસે પહેલાથી જ ટ્રાફિક એડવાઈઝરી જારી કરી હતી, જેમાં ટ્રેક્ટર-સવારી ખેડૂતોના આંદોલનને ધ્યાનમાં રાખીને નોઈડા અને દિલ્હીમાં કેટલાક ટ્રાફિક રૂટમાં ફેરફાર અંગે મુસાફરોને ચેતવણી આપી હતી. બપોરે 1 વાગ્યા સુધીમાં નોઈડા-ગ્રેટર નોઈડા એક્સપ્રેસ વે, ડીએનડી લૂપ, કાલિંદી કુંજ બ્રિજ, દલિત પ્રેરણા સ્થળ, અટ્ટા ચોક અને નોઈડામાં રજનીગંધા ચોકની આસપાસ ભારે ટ્રાફિક જામ જોવા મળ્યો હતો. આવી જ સ્થિતિ ગેટર નોઈડાના પરિચોકમાં જોવા મળી છે.


Spread the love

Related posts

જાન્યુઆરીમાં થશે અયોધ્યા રામલલાની પ્રાણ પ્રતિષ્ઠા, જાણ આજ સુધી કેટલુ કામ થયું પૂર્ણ

Team News Updates

સેના અને આતંકી વચ્ચે સતત 5 દિવસથી એન્કાઉન્ટર ચાલુ:એક આતંકવાદી માર્યો ગયો, 2ની શોધ ચાલુ; 5 દિવસમાં 4 આતંકવાદીઓ માર્યા ગયા

Team News Updates

શ્રી કૃષ્ણએ ઉદ્ધવને આપી શિખામણ:આરોગ્ય, શિક્ષણ અને પૈસા સંબંધિત કાર્યો કરવામાં મોડું ન કરો, સમય મળે એટલે તુરંત જ કરો

Team News Updates