News Updates
GUJARAT

AI શશિ થરૂરે અસલી થરૂરનો ઈન્ટરવ્યુ લીધો, બંનેની જુગલબંધી જોઈ દંગ રહી ગયા લોકો

Spread the love

માતૃભૂમિ ઇન્ટરનેશનલ લિટરરી ફેસ્ટિવલમાં તે ખૂબ જ વિચિત્ર ક્ષણ હતી જ્યારે શશિ થરૂરના AI અવતારમાં વાસ્તવિક શશિ થરૂરનો ઇન્ટરવ્યુ લેવામાં આવ્યો હતો. દરરોજ ડીપફેક્સના સમાચારો વચ્ચે, આ ઇન્ટરવ્યુ બતાવે છે કે વાસ્તવિક માનવીઓ અને AI ઇન્ટેલિજન્સ વચ્ચેનું અંતર કેટલું ઘટી રહ્યું છે.

અત્યાર સુધી આપણે કલાકારો અને રાજકારણીઓના ડીપ ફેક વીડિયો અને ફોટા વિશે સાંભળતા હતા. પરંતુ હવે સેલિબ્રિટીઝના AI વર્ઝન પોતે જ તેમનો ઈન્ટરવ્યુ લઈ રહ્યા છે. આવી જ ઘટના તિરુવનંતપુરમમાં માતૃભૂમિ ઇન્ટરનેશનલ લિટરરી ફેસ્ટિવલ દરમિયાન જોવા મળી હતી. કોંગ્રેસ સાંસદ શશિ થરૂર, જેઓ તેમની બુદ્ધિ અને અંગ્રેજી માટે પ્રખ્યાત છે, તેમનો એઆઈ અવતાર પોતે જ ઈન્ટરવ્યુ લઈ રહ્યા હતા. આ જોઈને તમે સરળતાથી સમજી શકશો કે વાસ્તવિકતા અને ટેકનોલોજી વચ્ચેનું અંતર કેટલું ઘટી રહ્યું છે.

શશિ થરૂરનો AI અવતાર સંપૂર્ણ રીતે વાસ્તવિક થરૂરના અભિવ્યક્તિઓ અને ભાષાની નકલ કરતો હતો. પહેલી નજરે ભાગ્યે જ કોઈને બંને શશિ થરૂર વચ્ચે કોઈ ફરક જણાયો હશે. બંને વચ્ચે માતૃભૂમિ ઈન્ટરનેશનલ લિટરરી ફેસ્ટિવલ અને ડીપફેક્સ સહિત અનેક મુદ્દાઓ પર વાતચીત થઈ હતી. આર્ટિફિશિયલ ઈન્ટેલિજન્સની આ ક્ષમતાનું મૂલ્યાંકન જોખમ અને તક તરીકે કરવામાં આવ્યું હતું.

AI deepfake અવતાર સાથે મુલાકાત

કોંગ્રેસ સાંસદે X (અગાઉ ટ્વિટર) પર પણ આ ઈન્ટરવ્યુ શેર કર્યો છે. થરૂરે લખ્યું કે તેણે પોતાના AI જનરેટેડ અવતાર સાથે વાત કરી. ડાબી બાજુનું સંસ્કરણ ખરેખર ડીપફેક હતું. થરૂરે વધુમાં જણાવ્યું હતું કે નિયમિત ઇન્ટરવ્યુઅર દ્વારા પૂછવામાં આવતા પ્રશ્નોના જવાબો તેઓ પહેલેથી જ રેકોર્ડ કરી ચૂક્યા છે. તેણે આ અનુભવને એકદમ ચોંકાવનારો ગણાવ્યો.

AI અવતારે થરૂરને ડિજિટલ પ્લેટફોર્મ વિશે પૂછ્યું. થરૂરે જવાબ આપ્યો કે ડિજિટલ મીડિયા (સોશિયલ મીડિયા) ઘણું બદલાઈ ગયું છે. પ્રારંભિક તબક્કામાં, તેના પર ઓછા લોકો હતા જ્યાં વાસ્તવિક માનવીઓ તેમના વિચારો વ્યક્ત કરતા હતા. પરંતુ અહીં સંખ્યા વધી રહી હોવાથી સંગઠિત તત્વો પણ સોશિયલ મીડિયામાં આવી ગયા છે. આનાથી વાસ્તવિક વિચારોને આઘાત લાગ્યો છે.

AI ની વધતી જતી દખલ

ઇન્ટરવ્યુના અંતે થરૂરે બધાનો આભાર માન્યો હતો. પરસ્પર વાતચીતમાં AIનો આ દેખાવ સમાજ પર AI ની અસર દર્શાવે છે. વાસ્તવિકતા અને AI વચ્ચેનું ઘટતું અંતર આવનારા સમયમાં ભવિષ્યને ફરીથી આકાર આપવામાં AIની ભૂમિકાને પ્રકાશિત કરે છે.


Spread the love

Related posts

RAJKOT: CRIME BRANCH પીઆઈ વાય.બી. જાડેજાની બદલીનું આ હોય શકે છે કારણ !!

Team News Updates

બીપરજોય વાવાઝોડા માંથી રાજ્ય સકુશળ બહાર આવતા પ્રવાસન મંત્રી મુળુ બેરાએ ગુજરાત સરકાર વતી સોમનાથ મહાદેવને શીશ નમાવ્યું

Team News Updates

રાજકોટમાં રૂ.1.70 લાખના 1.62 લાખ ચૂકવ્યા છતાં વ્યાજખોરે પ્રૌઢની કાર-બાઈક પડાવી લીધી, પોલીસે તપાસ હાથ ધરી

Team News Updates