News Updates
NATIONAL

UPમાં પેપર લીક થયા બાદ પોલીસ ભરતી પરીક્ષા રદ:6 મહિનામાં ફરી પરીક્ષા; 60 હજાર પોસ્ટ, 48 લાખ વિદ્યાર્થીઓએ પરીક્ષા આપી હતી

Spread the love

યુપી પોલીસ ભરતી પરીક્ષા રદ કરવામાં આવી છે. પેપર લીક થયાના આક્ષેપ સાથે રાજ્યભરમાં વિદ્યાર્થીઓ વિરોધ કરી રહ્યા હતા. આ પછી, શનિવારે 24 ફેબ્રુઆરીએ, યુપી સરકારે પરીક્ષા રદ કરવાનો નિર્ણય લીધો હતો. 6 મહિનામાં ફરીથી પરીક્ષા લેવામાં આવશે. યુપીના 75 જિલ્લામાં 17 અને 18 ફેબ્રુઆરીએ પરીક્ષા યોજાઈ હતી. જેમાં 48 લાખથી વધુ વિદ્યાર્થીઓએ પરીક્ષા આપી હતી.

પોલીસ ભરતીમાં 60 હજાર 244 જગ્યાઓ હતી. પરીક્ષા દરમિયાન 287 સોલ્વર્સ અને તેની ગેંગ સાથે સંકળાયેલા લોકો ઝડપાયા હતા. વિદ્યાર્થીઓનો આરોપ છે કે પરીક્ષાના એક દિવસ પહેલા વોટ્સએપ અને ટેલિગ્રામ ગ્રુપમાં પેપર ફરતું હતું. આરોપ એવો હતો કે ટેલિગ્રામ પર પરીક્ષાના પેપર 100 રૂપિયામાં વેચવામાં આવ્યા હતા.

આ પછી પણ પરીક્ષા લેવામાં આવી હતી. પોલીસ ભરતી બોર્ડને પેપર લીક અંગે 1500 ફરિયાદો મળી હતી. હવે સવાલ એ ઉઠી રહ્યો છે કે પરીક્ષા ભરતી બોર્ડ સાથે જોડાયેલા કયા અધિકારીઓને સરકાર સજા કરે છે? પોલીસ ભરતીની પરીક્ષાનું પેપર લીક થયું છે. પરીક્ષાના 14 દિવસ પહેલા ભાસ્કરે આ વાતનો ખુલાસો કર્યો હતો.

પ્રિયંકાએ કહ્યું- પેપર લીક કૌભાંડ કરનારાઓના ઘર પર બુલડોઝર ચલાવ્યું?
પ્રિયંકા ગાંધી શનિવારે યુપીમાં રાહુલ ગાંધી સાથે ભારત જોડો ન્યાય યાત્રામાં જોડાયા હતા. આ દરમિયાન તેમણે કહ્યું- જરા વિચારો, જ્યારે પણ તેમનું બુલડોઝર ચલાવાય છે ત્યારે કોના ઘર પર ચલાવાય છે?
જેણે 6 ખેડૂતોને પોતાની જીપ નીચે કચડી નાખ્યા અને તેમના ઘર પર બુલડોઝર ચલાવ્યું? જેણે મહિલાઓ પર અત્યાચાર કર્યો, તેમના પર બુલડોઝર ચલાવ્યું? જેઓ વારંવાર પેપર લીક કૌભાંડ કરે છે. તેમના ઘર પર બુલડોઝર ચલાવ્યું? આ બધું માત્ર દેખાડો છે. જ્યાં સુધી તમને રોજગાર નહીં મળે, જ્યાં સુધી તમારા પેપર લીક બંધ ન થાય ત્યાં સુધી તમે પ્રગતિ નહીં કરી શકો.

અખિલેશે કહ્યું- ભાજપ માટે આ રમત મોંઘી પડશે
યુપી પોલીસ કોન્સ્ટેબલની પરીક્ષા રદ કરવી એ યુવાનોની જીત છે અને ભાજપ સરકારના કાળા કામોની હાર છે. પહેલા ભાજપના લોકો કહેતા હતા કે પેપર લીક થયુ નથી તો હવે કેવી રીતે માની લીધુ.
આનો અર્થ એ થયો કે અધિકારીઓ અને ગુનેગારોની મિલીભગત હતી અને સરકાર પણ પાછળથી તેમના માથા પર હાથ રાખી રહી હતી. પરંતુ તમામ પુરાવા હોવા છતાં ચૂંટણીમાં ઐતિહાસિક હારથી બચવા માટે
સરકારને નમવાની ફરજ પડી છે.

ભાજપ સરકાર નોકરીના નામે બેરોજગાર યુવક-યુવતીઓ સાથે જે રમત રમી રહી છે. હવે દરેક વ્યક્તિ તેનું સત્ય સમજવા લાગી છે. દેખાડો માટે નોકરીઓનું સર્જન, અબજો રૂપિયાની ફી લેવી, પેપર લીક થવા દેવું અને પછી તેને કેન્સલ કરવાનો ડોળ કરવો…આ રમત ભાજપને આ વખતે મોંઘી પડશે. આ વખતે યુવાનોએ નક્કી કર્યું છે કે તેઓ ભાજપની જાળમાં ગેરમાર્ગે દોરાશે નહીં. યુવાનો આગામી દરેક ચૂંટણીમાં ભાજપને ખરાબ રીતે હરાવીને હંમેશ માટે હટાવી દેશે.

યુપી કોંગ્રેસના અધ્યક્ષ અજય રાયે કહ્યું, “જે પરીક્ષાઓ થઈ હતી તેમાં પેપર લીક થયા હતા. શા માટે લીક થયા હતા? તપાસ કરાવો. તેમની સામે કાર્યવાહી કરો.”


Spread the love

Related posts

યુવાઓમાં સામાન્ય ફૂડને બદલે હેવી બ્રેકફાસ્ટનો ટ્રેન્ડ, માંગ પૂરી કરવા માટે કંપનીઓનું સ્વાસ્થ્યવર્ધક પ્રોડક્ટ પર ફોકસ

Team News Updates

વામપંથી ઉગ્રવાદ પર આજે અમિત શાહની મોટી બેઠક, 10 રાજ્યના મુખ્યપ્રધાન અને ગૃહપ્રધાન બેઠકમાં થશે સામેલ

Team News Updates

સ્વિટ્ઝર્લેન્ડમાં વેકેશન માણે, એક દિવસનો ખર્ચ 61 લાખ:અનંત અંબાણી પાસે 640 કરોડનો વિલા, પોતાના વનતારામાં હાથીઓ માટે બનાવ્યું સ્પેશિયલ ‘જેકુઝી’

Team News Updates