News Updates
BUSINESS

Paytmથી લઈને Wipro સુધી, રોકાણકારોએ આજે ​​આ 10 શેરો પર નજર રાખવી

Spread the love

ભારતીય શેરબજાર આજે 27મી ફેબ્રુઆરીએ ઉછાળા સાથે ખુલવાની ધારણા છે. ગિફ્ટ નિફ્ટીના સંકેતો અનુસાર, નિફ્ટી ઇન્ડેક્સ આજે 74.50 ના વધારા સાથે ટ્રેડિંગ શરૂ કરી શકે છે. દરમિયાન, ચાલો તે 10 શેરો પર એક નજર કરીએ જે સમાચારના આધારે આજે મજબૂત કાર્યવાહી જોઈ શકે છે.

ભારતીય શેરબજાર આજે 27મી ફેબ્રુઆરીએ ઉછાળા સાથે ખુલવાની ધારણા છે. ગિફ્ટ નિફ્ટીના સંકેતો અનુસાર, નિફ્ટી ઇન્ડેક્સ આજે 74.50 ના વધારા સાથે ટ્રેડિંગ શરૂ કરી શકે છે. દરમિયાન, ચાલો તે 10 શેરો પર એક નજર કરીએ જે સમાચારના આધારે આજે મજબૂત કાર્યવાહી જોઈ શકે છે. જેમાં પેટીએમથી લઈને વિપ્રો અને એસબીઆઈ સુધીના શેર સામેલ છે.

1. One97 કોમ્યુનિકેશન્સ

વિજય શેખર શર્માએ Paytm Payments Bank Limited (PPBL) ના પાર્ટ-ટાઇમ નોન-એક્ઝિક્યુટિવ ચેરમેન પદ પરથી રાજીનામું આપ્યું. આ સાથે બેંકના બોર્ડની પુનઃરચના કરવામાં આવી છે. Paytm એ સોમવારે સ્ટોક એક્સચેન્જને આપેલી ફાઇલિંગમાં જણાવ્યું હતું કે PPBLએ સેન્ટ્રલ બેંક ઓફ ઇન્ડિયાના ભૂતપૂર્વ ચેરમેન શ્રીનિવાસન શ્રીધર, નિવૃત્ત IAS ઓફિસર દેવેન્દ્રનાથ સારંગી, બેંક ઑફ બરોડાના ભૂતપૂર્વ એક્ઝિક્યુટિવ ડિરેક્ટર અશોક કુમાર ગર્ગ અને ભૂતપૂર્વ IAS અધિકારી રજની સેખરી સિબ્બલની નિમણૂકને મંજૂરી આપી છે. તેના બોર્ડ ઓફ ડિરેક્ટર્સનું પણ પુનર્ગઠન કર્યું છે.

ટીવીએસ મોટર કંપની (TVS Motor Company)

તેની પેટાકંપની TVS મોટર (સિંગાપોર) Pte Ltd એ Kilwatt GmbH માં EUR 4 મિલિયનમાં 8,000 ઇક્વિટી શેર હસ્તગત કરવા સંમત થયા છે. આ સાથે, Kilwatt GmbH માં TVS મોટર (સિંગાપોર) Pte Ltd નો હિસ્સો 39.28 ટકાથી વધીને 49 ટકા થશે.

વિપ્રો (Wipro)

આ આઈટી કંપનીએ નોકિયા સાથે ભાગીદારીની જાહેરાત કરી છે. આ ભાગીદારી હેઠળ, વ્યવસાયોને તેમના ડિજિટલ પરિવર્તનને વેગ આપવા માટે મદદ કરવા માટે સંયુક્ત ખાનગી વાયરલેસ સોલ્યુશન્સ બનાવવામાં આવ્યા છે. સંયુક્ત સોલ્યુશન કંપનીઓને તેમના ઓપરેટિંગ ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર સાથે સંકલિત વધુ સુરક્ષિત 5G ખાનગી વાયરલેસ નેટવર્ક સોલ્યુશન્સ પ્રદાન કરશે.

સ્ટેટ બેંક ઓફ ઈન્ડિયા (SBI)

ભારતીય રિઝર્વ બેંક (RBI) એ નિયમનકારી પાલનમાં ક્ષતિઓ બદલ સ્ટેટ બેંક ઓફ ઈન્ડિયાને રૂ. 2 કરોડનો દંડ ફટકાર્યો છે.

કેનેરા બેંક (Canara Bank)

રાજ્યની માલિકીની ધિરાણકર્તા કેનેરા બેંકે જણાવ્યું હતું કે તેના બોર્ડે 26 ફેબ્રુઆરીએ બેંકના દરેક શેરને 5 નાના શેરમાં વિભાજીત કરવાના સ્ટોક સ્પ્લિટને મંજૂરી આપી હતી. કેનેરા બેંકે કહ્યું કે સ્ટોક સ્પ્લિટ પ્રક્રિયા પૂર્ણ થવામાં 2-3 મહિના લાગી શકે છે. આ દરમિયાન આરબીઆઈએ કેટલીક સૂચનાઓનું પાલન ન કરવા બદલ બેંક પર 32.30 લાખ રૂપિયાનો દંડ લગાવ્યો છે.

આંધ્ર સિમેન્ટ્સ (Andhra Cements)

કંપની પ્રમોટર સાગર સિમેન્ટ 27-28 ફેબ્રુઆરીના રોજ ઓફર-ફોર-સેલ (OFS) દ્વારા આંધ્ર સિમેન્ટમાં 46,08,607 ઇક્વિટી શેર અથવા 5 ટકા ઇક્વિટી હિસ્સો વેચશે. ફ્લોર પ્રાઇસ 90 રૂપિયા પ્રતિ શેર નક્કી કરવામાં આવી છે. આ OFD સંસ્થાકીય રોકાણકારો માટે 27 ફેબ્રુઆરીએ અને છૂટક રોકાણકારો માટે 28 ફેબ્રુઆરીએ ખુલશે.

હાઉસિંગ એન્ડ અર્બન ડેવલપમેન્ટ કોર્પોરેશન (HUDCO)

HUDCOએ જણાવ્યું હતું કે બોર્ડે એનએસ ગણેશની નિવૃત્તિ બાદ 1 માર્ચથી બે વર્ષ માટે કંપનીના ચીફ રિસ્ક ઓફિસર તરીકે મધુ નાગરાણીની નિમણૂકને મંજૂરી આપી છે. હાલમાં મધુ નાગરાણી કંપનીના જનરલ મેનેજર (ફાઇનાન્સ) છે.

સરળ ટ્રિપ પ્લાનર્સ (Easy Trip Planners)

મિનર્વા વેન્ચર્સ ફંડે કંપનીમાં રૂ. 48.75 કરોડની સરેરાશ કિંમતે રૂ. 43.87 કરોડના 90 લાખ ઇક્વિટી શેર્સ (પેઇડ-અપ ઇક્વિટીના અડધા ટકા જેટલા) ખરીદ્યા હતા.

ડ્યુકોન ઇન્ફ્રાટેક્નોલોજીસ (Ducon Infratechnologies)

ડ્યુકોન અને જર્મનીના ડેલ્ટાવિઝનએ ભારતીય બજાર માટે રોકેટ ફ્યુઅલ પ્રોપલ્શન સિસ્ટમ્સ અને હાઇડ્રોજન ઇંધણ ડિલિવરી સિસ્ટમ્સ સાથે સંકળાયેલ નવીન પ્રવાહી નિયંત્રણ ઉકેલો પ્રદાન કરવા માટે એક એમઓયુ પર હસ્તાક્ષર કર્યા. આમાં હાઇડ્રોજન અને એરોસ્પેસ મૂલ્ય શૃંખલામાં ઉભરતા ભારતીય બજારોને ખવડાવવા માટે સહ-વિકાસ, સ્થાનિક ઔદ્યોગિકરણ અને એમ્બેડેડ ઉત્પાદનોના ઉત્પાદનનો સમાવેશ થશે.

ઝેનિથ ડ્રગ્સ (Zenith Drugs)

આ ફાર્મા કંપનીના શેર આજે 27મી ફેબ્રુઆરીએ NSE Emerge પર ડેબ્યૂ કરવા માટે તૈયાર છે. ઈશ્યુની કિંમત પ્રતિ શેર રૂ. 79 ​​નક્કી કરવામાં આવી છે. તેના શેર ટ્રેડ-ફોર-ટ્રેડ સર્વેલન્સ સેગમેન્ટમાં ટ્રેડિંગ માટે ઉપલબ્ધ રહેશે.


Spread the love

Related posts

હિન્ડનબર્ગ રિપોર્ટને 1 વર્ષ થયું:અદાણીએ કહ્યું- આરોપો પાયાવિહોણા; આ એક વર્ષની મુશ્કેલીઓએ અમને ઘણાં પાઠ ભણાવ્યા

Team News Updates

ગૌતમ અદાણીની આ કંપનીનો શેરનો ભાવ જશે 1800 રૂપિયાને પાર! શેરબજારના નિષ્ણાતોએ આપી ખરીદવાની સલાહ

Team News Updates

સાયબર ગઠિયાએ 1 કરોડ 97 લાખ 40 હજાર ઉસેલી લીધા,અમદાવાદના ઇસમને શેરબજારમાં રોકાણ કરી નફો મેળવવાની લાલચ પડી મોંઘી

Team News Updates