News Updates
BUSINESS

મુકેશ અંબાણીના સંતાનો આટલા ફેમસ તો, અનિલ અંબાણીના દિકરા કેમ નહીં ? એક તો છે પ્લેન કલેક્શનનો શોખીન

Spread the love

તાજેતરમાં મુકેશ અંબાણીના નાના પુત્ર અનંત અંબાણીની પ્રી-વેડિંગ સેરેમની જામનગરમાં 3 દિવસ સુધી ચાલી હતી. આ ઇવેન્ટનો ભાગ બનવા માટે વિશ્વના ખૂણે-ખૂણેથી એકત્ર થયેલા મહેમાનો. જોકે અમારી આ સ્ટોરી મુકેશ અંબાણી પર નહી પરંતુ તેમના નાના ભાઈ અનિલ અંબાણીના બાળકો પર છે. ગુગલ કર્યા વિના મને કહો કે મુકેશ અનિલ અંબાણીના બાળકોના નામ શું છે?

મુકેશ અંબાણીએ પોતાના પુત્રની આ પ્રી-વેડિંગ સેરેમનીમાં ઘણો ખર્ચ કર્યો છે. ઘણી વેબસાઈટમાં એવો દાવો કરવામાં આવ્યો હતો કે આ ઈવેન્ટ પાછળ લગભગ 1000 કરોડ રૂપિયાનો ખર્ચ કરવામાં આવ્યો હતો. એવો પણ દાવો કરવામાં આવ્યો હતો કે હોલીવુડ સિંગર રિહાનાને પરફોર્મ કરવા માટે લગભગ 70 કરોડ રૂપિયા ચૂકવવામાં આવ્યા હતા.

આટલા ખર્ચ પછી માત્ર ભારતમાં જ નહીં પરંતુ અન્ય દેશોમાં પણ લોકો મુકેશ અંબાણીના પુત્ર-પુત્રીઓને જાણવા લાગ્યા હશે. સાચું કહું તો આ પ્રખ્યાત સમારોહ પહેલા પણ મુકેશ અંબાણીના ત્રણ બાળકો ઈશા, આકાશ અને અનંત હંમેશા હેડલાઈન્સમાં રહ્યા છે.જોકે અમારી આ સ્ટોરી મુકેશ અંબાણી પર નહી પરંતુ તેમના નાના ભાઈ અનિલ અંબાણીના બાળકો પર છે. ગુગલ કર્યા વિના મને કહો કે મુકેશ અનિલ અંબાણીના બાળકોના નામ શું છે? અથવા શું તમને કોઈ ખ્યાલ પણ છે કે તેઓ શું કરી રહ્યા છે?

તમને જણાવી દઈએ કે અનિલ અને ટીનાને બે પુત્રો છે, જય અનમોલ અંબાણી અને જય અંશુલ અંબાણી. અનિલ અને ટીના ટીના અંબાણીએ પોતાના અંગત જીવનને મોટાભાગે મીડિયાથી દૂર રાખવામાં સફળ રહી છે. તેના બંને પુત્રો ભાગ્યે જ જોવા મળે છે. અને જ્યારે પણ તેઓને જોવામાં આવે છે ત્યારે તેઓ લગભગ હંમેશા તેમના માતા-પિતા સાથે હોય છે.

જય અનમોલ અંબાણી

જય અનમોલ અંબાણી ટીના અને અનિલના મોટા પુત્ર છે. અનમોલનો જન્મ 12 ડિસેમ્બર, 1991ના રોજ મુંબઈમાં થયો હતો. તેણેએ તેનું પ્રાથમિક શિક્ષણ મુંબઈની પ્રખ્યાત કેથેડ્રલ અને જ્હોન્સ કોન્વેન્ટ સ્કૂલમાંથી પૂર્ણ કર્યું. વધુ શાળાકીય શિક્ષણ માટે, તેઓ યુનાઇટેડ કિંગડમ (યુકે)માં સેવન ઓક્સ સ્કૂલમાં જોડાયા.

અનમોલે અભ્યાસ દરમિયાન 18 વર્ષની ઉંમરે રિલાયન્સ મ્યુચ્યુઅલ ફંડમાં ઇન્ટર્નશિપ શરૂ કરી હતી. અભ્યાસ પૂરો કર્યા બાદ તેણે રિલાયન્સ મ્યુચ્યુઅલ ફંડમાં કામ કરવાનું શરૂ કર્યું. 2017 માં, તેમને રિલાયન્સ કેપિટલના એક્ઝિક્યુટિવ ડિરેક્ટર તરીકે નિયુક્ત કરવામાં આવ્યા હતા.

બરાબર એક વર્ષ પછી, અનમોલ પણ રિલાયન્સ હોમ અને રિલાયન્સ નિપ્પનના બોર્ડમાં જોડાયો. તેના રિલાયન્સમાં જોડાવાના સમાચાર રોકાણકારો માટે એટલા પ્રોત્સાહક માનવામાં આવ્યા હતા કે કંપનીના શેરના ભાવમાં 40 ટકાનો વધારો થયો હતો.

મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, અનમોલની અંદાજિત સંપત્તિ 20,000 કરોડ રૂપિયાથી વધુ છે. અનમોલને મોંઘી વસ્તુઓનો શોખ છે. તેની પાસે લેમ્બોર્ગિની ગેલાર્ડો અને રોલ્સ રોયસ ફેન્ટમ જેવી મોંઘી કાર છે, જેની કિંમત લગભગ 5 કરોડ રૂપિયા છે.

જય અંશુલ અંબાણી

અનિલ-ટીના અંબાણીના સૌથી નાના પુત્રનું નામ જય અંશુલ અંબાણી છે, જે અનમોલ કરતા 5 વર્ષ નાનો છે. તેણે ન્યૂયોર્ક યુનિવર્સિટીની સ્ટર્ન સ્કૂલ ઓફ બિઝનેસમાંથી સ્નાતક થયા. અંશુલે અમેરિકાની એક પ્રતિષ્ઠિત શાળામાં આંતરરાષ્ટ્રીય સ્તરનો ગ્રેજ્યુએશન પ્રોગ્રામ પણ પૂરો કર્યો છે.

જય અંશુલે રિલાયન્સ મ્યુચ્યુઅલ ફંડ અને રિલાયન્સ કેપિટલમાં કામ કર્યું છે. જય અંશુલને ઓક્ટોબર, 2019માં તેના ભાઈ જય અનમોલ અંબાણી સાથે રિલાયન્સ ઈન્ફ્રાના બોર્ડ ઓફ ડિરેક્ટર્સમાં સામેલ કરવામાં આવ્યા હતા. જોકે, વર્ષ 2020માં મેનેજમેન્ટ ટ્રેઇની તરીકે કામ કરી રહેલા અંશુલે મોટા ભાઈ અનમોલના કહેવા પર અચાનક રિલાયન્સ ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચરમાંથી રાજીનામું આપી દીધું હતું.

જય અંશુલ લક્ઝરી કાર કલેક્શનનો શોખીન છે. મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, તેની પાસે Mercedes GLK350, Lamborghini Gallardo, Rolls Royce Phantom, Range Rover Vogue જેવી કાર છે. અંશુલને પ્લેન કલેક્શનનો પણ અનોખો શોખ છે. ‘સાઉથ ચાઈના મોર્નિંગ પોસ્ટ’ના અહેવાલ મુજબ, જય અંશુલ પાસે બોમ્બાર્ડિયર ગ્લોબલ એક્સપ્રેસ XRS પ્લેનથી બેલ 412 હેલિકોપ્ટર, ફાલ્કન 2000 અને ફાલ્કન 7X જેટ છે.


Spread the love

Related posts

બાયજુ 4000થી વધુ કર્મચારીઓની છટણી કરશે:અગાઉ 1,000 કર્મચારીઓની છટણી કરવામાં આવી હતી, કંપનીમાં રોકડની તંગી

Team News Updates

ફેરારી કંપનીની સંપૂર્ણ કહાની:કાર ખરીદવા માટે અરજી કરવી પડે છે, એકમાત્ર કંપની, જેની પાસે પોતાનો ટેસ્ટિંગ રેસટ્રેક છે

Team News Updates

લેટેસ્ટ આઈફોન ખરીદવો બેસ્ટ કે જૂની સિરીઝ:આઈફોન-15માં છે દમદાર કેમેરો અને ડાયનેમિક આઇલેન્ડ, ટાઈપ-C પોર્ટનો સમાવેશ પણ ચાર્જિંગ સ્પીડ ન વધી

Team News Updates