News Updates
ENTERTAINMENT

શું દિલ્હી કેપિટલ્સ આ વખતે IPLનું ટાઈટલ જીતવા છે તૈયાર? જાણો ટીમની તાકાત અને નબળાઈ

Spread the love

દિલ્હી કેપિટલ્સે IPL 2024ની હરાજી પહેલા 11 ખેલાડીઓને રિલીઝ કર્યા અને પછી હરાજીમાં 9 ખેલાડીઓ ખરીદ્યા. તે 9 ખેલાડીઓને ખરીદ્યા બાદ IPLની 17મી સિઝન માટે આ ટીમની તાકાત કેટલી વધી છે અને હજુ પણ કેટલીક નબળાઈઓ છે

IPL 2024નું રણશિંગુ ફૂંકવાનું છે. ઈન્ડિયન પ્રીમિયર લીગની 17મી સિઝન 22 માર્ચથી શરૂ થવા જઈ રહી છે, જેમાં દિલ્હી કેપિટલ્સ તેની પ્રથમ મેચ 23 માર્ચે પંજાબ કિંગ્સ સામે રમશે. IPL 2024 શરૂ થાય અને દિલ્હી કેપિટલ્સ તેનું અભિયાન શરૂ કરે તે પહેલાં, તેમણે કેપ્ટનશિપની બાબતને ઉકેલવાની જરૂર છે. હાલમાં દિલ્હી ફ્રેન્ચાઈઝીએ રિષભ પંતને IPL 2024 માટે પોતાનો કેપ્ટન બનાવ્યો છે. પરંતુ, શું પંત કેપ્ટન બનશે?

દિલ્હી કેપિટલ્સ IPL 2024 માટે તૈયાર

જુઓ, પાછલી 16 સિઝનમાં જે બન્યું તે ભૂલીને દિલ્હી કેપિટલ્સ આ વખતે ટાઈટલ જીતવાના ઈરાદા સાથે આઈપીએલની લડાઈમાં ઉતરશે તે નિશ્ચિત છે. તે 17મી સિઝનમાં ટાઈટલ જીતવાની રાહનો અંત લાવવા માટે તેના શ્રેષ્ઠ પ્રયાસો કરશે. પરંતુ, આવું થાય તે માટે એ નક્કી કરવું સૌથી જરૂરી છે કે ટીમનો કેપ્ટન કોણ હશે?

દિલ્હી કેપિટલ્સની કેપ્ટનશીપ કોણ કરશે?

NCA તરફથી ફિટનેસ રિપોર્ટ મળ્યા બાદ, એવી સંભાવના છે કે રિષભ પંત IPL 2024માં દિલ્હી કેપિટલ્સ તરફથી રમશે. હવે જો તે રમે છે તો કેપ્ટન પણ એવો જ હોવો જોઈએ જે ટીમ મેનેજમેન્ટે પહેલેથી જ કહ્યું છે. પરંતુ, મુખ્ય કોચ રિકી પોન્ટિંગે કહ્યું છે કે જો તે હજુ પણ સંપૂર્ણ રીતે ફિટ નથી તો ટીમમાં પંતની ભૂમિકામાં ફેરફાર કરવામાં આવશે. પછી તેને માત્ર બેટ્સમેન તરીકે જ રમાડવામાં આવશે. મતલબ કે પંતની જગ્યાએ કોઈ અન્યને દિલ્હી કેપિટલ્સની કેપ્ટનશીપ મળી શકે છે.

મજબૂત ટોપ ઓર્ડર

હવે ચાલો દિલ્હી કેપિટલ્સની તાકાત અને નબળાઈઓ પર આવીએ, જે આ ટીમની બેટિંગ અને બોલિંગ સાથે સીધો સંબંધ ધરાવે છે. બેટિંગ ક્યારેય દિલ્હીની મોટી નબળાઈ રહી નથી. બેટિંગ હંમેશા તેમની તાકાત રહી છે. કોઈપણ રીતે, ડેવિડ વોર્નર અને પૃથ્વી શો જેવા વિસ્ફોટક બેટ્સમેનોના હાથમાં ઓપનિંગની જે ટીમની જવાબદારી હોય તે કેવી રીતે નબળી હોઈ શકે? આ બે સિવાય શે હોપ પણ ટોપ ઓર્ડરમાં હશે.

રિષભ પંત IPL 2024માં રમશે

હેરી બ્રુક અને ટ્રિસ્ટન સ્ટબ્સના આગમનથી આ વખતે દિલ્હીની બેટિંગનો મિડલ ઓર્ડર પણ મજબૂત બન્યો છે. આ પહેલા ટીમમાં રિષભ પંત, યશ ધુલ અને મિશેલ માર્શ જેવા બેટ્સમેન પણ છે. રિષભ પંત અકસ્માતને કારણે છેલ્લી સિઝનમાં રમ્યો ન હતો. આવી સ્થિતિમાં આ સિઝનમાં બેટ્સમેન તરીકે તેની વાપસી ટીમ માટે મોટી રાહત છે.

IPL 2024માં દિલ્હી કેપિટલ્સની બોલિંગ

દિલ્હી કેપિટલ્સની બોલિંગની વાત કરીએ તો, આ ટીમ પહેલાથી જ ઈશાંત શર્મા, એનરિક નોરખિયા, લુંગી એનગીડી, ખલીલ અહેમદ અને મુકેશ કુમાર જેવા ઝડપી બોલરોથી સજ્જ છે. આ વખતે ઝાય રિચર્ડસનના સમાવેશથી તેમના પેસ આક્રમણની તાકાત વધી છે. જ્યારે કુલદીપ યાદવ, લલિત યાદવ અને અક્ષર પટેલની કમાન હેઠળ સ્પિન વિભાગ મજબૂત દેખાય છે.

દિલ્હી કેપિટલ્સની નબળાઈ

એકંદરે, મોટા નામો અને વિશ્વના ટોચના ખેલાડીઓની હાજરી આ ટીમની સૌથી મોટી તાકાત હોઈ શકે છે. પરંતુ, આ તાકાત ત્યારે નબળાઈ બની જાય છે જ્યારે આ બધાની કામગીરી એકસાથે જોવા ન મળે. ક્રિકેટ એ 11 ખેલાડીઓની રમત છે. તેથી આ જીતવા માટે તમામ 11 ખેલાડીઓએ પોતાનું સર્વશ્રેષ્ઠ પ્રદર્શન કરવું પડશે. આઈપીએલ જેવી મોટી T20 લીગમાં એક કે બે નહીં પરંતુ તમામ ખેલાડીઓના પ્રદર્શનથી જ મેચ જીતવામાં આવે છે. એવી અપેક્ષા રાખવામાં આવે છે કે આને ધ્યાનમાં રાખીને, દિલ્હી કેપિટલ્સ 17મી સિઝનમાં મેદાનમાં ઉતરશે, જેથી તેઓ તેમની રાહનો અંત લાવી શકે.

IPL 2024 માટે દિલ્હી કેપિટલ્સ ટીમ:

રિષભ પંત, ડેવિડ વોર્નર, પૃથ્વી શો, યશ ધૂલ, અભિષેક પોરેલ, અક્ષર પટેલ, લલિત યાદવ, મિશેલ માર્શ, પ્રવીણ દુબે, વિકી ઓસ્તવાલ, એનરિક નોરખિયા, કુલદીપ યાદવ, લુંગી એનગીડી, ખલીલ અહેમદ, ઈશાંત શર્મા, મુકેશ કુમાર, હેરી બ્રુક, ટ્રીસ્ટન સ્ટબ્સ, રિકી ભુઈ, કુમાર કુશાગરા, રસિક દાર સલામ, ઝાય રિચર્ડસન, સુમિત કુમાર, શે હોપ, સ્વસ્તિક ચિકારા.


Spread the love

Related posts

‘તારક મહેતા’ સિરિયલનાં 15 વર્ષ:આખરે પ્રોડ્યુસર અસિત મોદીએ જૂના કલાકારોની માફી માગી, કહ્યું, ‘મિચ્છામી દુક્કડમ્’, ‘દયાભાભી’ને પાછાં લાવવાની પણ ખાતરી આપી

Team News Updates

ટોરોન્ટો ઈન્ટરનેશનલ ફિલ્મ ફેસ્ટિવલમાં બે ભારતીય ફિલ્મો બની વિનર

Team News Updates

વર્લ્ડકપની અડધી મેચ પુરી પરંતુ હજુ કઈ ટીમ પાસે છે સેમિફાઇનલમાં પહોંચવાની તક, જાણો સમીકરણ

Team News Updates