News Updates
BUSINESS

Anil Ambaniની નેટવર્થમાં થયો વધારો, રોકાણકારોએ પણ ફરી મુક્યો વિશ્વાસ

Spread the love

પિતા ધીરુભાઈ અંબાણીની મિલકતની વહેંચણી સમયે અનિલ અંબાણી તેમના મોટા ભાઈ મુકેશ અંબાણી કરતા વધુ અમીર હતા. આ વાત વર્ષ 2006 ની છે, ભાગલના એક વર્ષ બાદ અનિલની સંપત્તિ 550 કરોડ રૂપિયા હતી.

મુકેશ અંબાણીના નાના ભાઈ અનિલ અંબાણીના દિવસો ધીમે ધીમે બદલાઈ રહ્યા છે. તેમના પુત્રો જય અનમોલ અંબાણી અને જય અંશુલ અંબાણી તેમના નાદાર પિતાના વ્યવસાયનું સંચાલન કરવામાં વ્યસ્ત છે. બંને પુત્રો અનિલ અંબાણીની ખોવાયેલી સ્થિતિ પાછી મેળવવા માટે પૂરા પ્રયાસ કરી રહ્યા છે. બંને પુત્રોની મહેનત ધીમે ધીમે ફળી રહી છે. રિલાયન્સ કેપિટલને જાપાનની નિપ્પોન પાસેથી પણ રોકાણ મળ્યું છે. આ પછી કંપનીઓના શેર વધી રહ્યા છે. આટલું જ નહીં રિલાયન્સ પાવરના શેરમાં પણ વધારો થયો છે. તેની સીધી અસર તેની આવક અને નેટવર્થ બંને પર જોવા મળી રહી છે. ચાલો જોઈએ કે અનિલ અંબાણીના દિવસો ધીમે ધીમે કેવા બદલાઈ રહ્યા છે?

અનિલ અંબાણીની કંપની રિલાયન્સ પાવર છેલ્લા કેટલાક દિવસોથી રોકાણકારોને લાભ આપી રહી છે. આનું કારણ કંપની દ્વારા બેંકોને લોનની ચુકવણી કરવામાં આવી હોવાનું માનવામાં આવે છે. દેવામાં ડૂબેલી રિલાયન્સ પાવરે થોડા દિવસ પહેલા જ 1023 કરોડ રૂપિયાની લોન ચૂકવી દીધી છે. આ પછી, રોકાણકારોનો તેમના કમબેક પ્લાનમાં વિશ્વાસ વધ્યો છે. આ લોન રિલાયન્સ પાવરની સબસિડિયરી કંપનીઓ કલાઈ પાવર અને રિલાયન્સ ક્લીનજેન પર હતી. આ પછી રિલાયન્સ પાવરના શેરમાં ઉછાળો જોવા મળી રહ્યો છે.

ગયા વર્ષે માર્ચ મહિનામાં જ આ શેર 9 રૂપિયાના સ્તરે આવી ગયો હતો. પરંતુ હવે લોનની ચુકવણીના સમાચાર બાદ શેરમાં ઉછાળો જોવા મળી રહ્યો છે. ગુરુવારે બંધ થયેલા ટ્રેડિંગ સેશનમાં કંપનીના શેર (રિલાયન્સ પાવર શેર)માં 2 ટકાથી વધુનો વધારો જોવા મળ્યો હતો અને તે રૂ. 28.23 પર બંધ થયો હતો. કંપનીના 52 સપ્તાહના ટોપ લેવલની વાત કરીએ તો તે રૂ. 33.10 છે અને તેનું લો લેવલ રૂ. 9.14 છે. શેરમાં વધારાની સાથે અનિલ અંબાણીની કંપનીના માર્કેટ કેપમાં પણ વધારો થયો છે. જે વધીને રૂ. 10,759 કરોડ થઈ છે. આ ગતિને જોતા લાગે છે કે અનિલ અંબાણીની કંપનીમાં રોકાણકારોનો વિશ્વાસ પાછો ફરવા લાગ્યો છે.

અનિલ અંબાણીના બંને પુત્રો ખૂબ જ સક્ષમ સાબિત થઈ રહ્યા છે. બંનેની મહેનતને કારણે છોટે અંબાણીની કિસ્મત ફરી ખુલી છે. સખત મહેનત અને દૂરંદેશી વિચારના આધારે, અનમોલ અંબાણીએ તેમના વ્યવસાયની નેટવર્થ રૂ. 2000 કરોડથી વધુ કરી છે. અનમોલે આ બિઝનેસ પોતાના દમ પર સ્થાપિત કર્યો છે અને લાઈમલાઈટથી દૂર રહીને શાંતિથી પોતાનું કામ કરવામાં વ્યસ્ત છે. આ પછી અનમોલ તેના પિતા અને તેના પરિવાર માટે આશાનું કિરણ બની ગયો છે.

અનમોલ અંબાણીએ 18 વર્ષની ઉંમરે રિલાયન્સ મ્યુચ્યુઅલ ફંડ સાથે ઈન્ટર્ન તરીકે પોતાની કારકિર્દીની શરૂઆત કરી હતી. તેઓ 2014માં કંપનીમાં જોડાયા હતા, ત્યારબાદ જ કંપનીએ ધીમી ગતિએ વિકાસ કરવાનું શરૂ કર્યું હતું. આ પછી તેઓ રિલાયન્સ નિપ્પોન એસેટ મેનેજમેન્ટ અને રિલાયન્સ હોમ ફાઇનાન્સના બોર્ડ મેમ્બર બન્યા. પરંતુ બીજી તરફ અનિલ અંબાણીના માથે દેવું સતત વધી રહ્યું હતું. આ પછી અનમોલે ગ્રુપની કમાન સંભાળી અને જાપાનની કંપની નિપ્પોને રિલાયન્સમાં તેનો હિસ્સો વધારવા માટે રાજી કરી. આ નિર્ણય સાથે તેમના બિઝનેસની નેટવર્થ વધીને 2000 કરોડ રૂપિયા થઈ ગઈ છે.

રિલાયન્સ પાવરના શેરમાં ઉછાળા પછી અનિલ અંબાણીની નેટવર્થ વિશે હજુ સુધી માહિતી બહાર આવી નથી. પરંતુ આનો ફાયદો તેમને ચોક્કસ મળશે તે નિશ્ચિત છે. ET નાઉમાં પ્રકાશિત અહેવાલ અનુસાર, ફેબ્રુઆરી 2023 સુધીમાં અનિલ અંબાણીની કુલ સંપત્તિ 250 કરોડ રૂપિયાની આસપાસ છે. રિલાયન્સ ગ્રૂપના ચેરમેન અનિલ અંબાણી રિલાયન્સ કોમ્યુનિકેશન્સ, રિલાયન્સ કેપિટલ, રિલાયન્સ ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર, રિલાયન્સ પાવર, રિલાયન્સ ડિફેન્સ એન્ડ એન્જિનિયરિંગ લિમિટેડના બિઝનેસની માલિકી ધરાવે છે.

એક સમય એવો હતો જ્યારે અનિલ અંબાણી મોટા ભાઈ મુકેશ અંબાણી કરતા પણ વધુ અમીર હતા. આ 18 વર્ષ પહેલા થયું હતું. 2006 માં, પિતા ધીરુભાઈ અંબાણીના બિઝનેસ સામ્રાજ્યના વિભાજનના એક વર્ષ પછી, અનિલની સંપત્તિ તેના મોટા ભાઈ કરતા વધુ હતી. હાલમાં 110 અબજ ડોલરની સંપત્તિ સાથે મુકેશ અંબાણી માત્ર દેશમાં જ નહીં પરંતુ એશિયાના સૌથી ધનિક વ્યક્તિ છે. તે વિશ્વના સૌથી અમીર લોકોની યાદીમાં 11મા નંબર પર યથાવત છે.


Spread the love

Related posts

10 ગ્રામના 62 હજાર રૂપિયા, એક વર્ષમાં 67 હજાર સુધી પહોંચી શકે છે; ચાંદી કિલોએ રૂ.75 હજારે પહોંચી

Team News Updates

PM મોદીનું એક ભાષણ અને સરકારી શેરમાં થઈ 24 લાખ કરોડની કમાણી, જાણો તે શેર વિશે

Team News Updates

ટાટા ટેકનો શેર 140% વધીને 1200 રૂપિયા પર લિસ્ટ થયો:તેની ઈશ્યુ કિંમત 500 રૂપિયા હતી, ગાંધાર ઓઈલના શેરે પણ 76% નફો આપ્યો

Team News Updates