News Updates
ENTERTAINMENT

BOLLYWOOD:ભાઈજાન ક્યાં શિફ્ટ થઈ શકે?શું સલમાન ખાને હવે ‘ગેલેક્સી એપાર્ટમેન્ટ’નો મોહ છોડી દેવો જોઈએ? 

Spread the love

છેલ્લા 45 વર્ષથી સલમાન ખાન અને તેનો પરિવાર મુંબઈના બાંદ્રા સ્થિત ગેલેક્સી એપાર્ટમેન્ટમાં રહે છે. તાજેતરમાં રવિવાર, 14 એપ્રિલ, 2024 ના રોજ, સવારે 4:55 વાગ્યે, ગેલેક્સી એપાર્ટમેન્ટની બહાર ફાયરિંગ કરવામાં આવ્યું હતું. આ પહેલા વર્ષ 2023માં પણ સલમાન ખાનને જાનથી મારી નાખવાની ધમકી આપવામાં આવી હતી. તો ચાલો જાણીએ કે સલમાન ખાનના ઘર પર હુમલો કરવો આટલો સરળ કેમ છે.

મુંબઈના બાંદ્રામાં બે ‘વર્લ્ડ ફેમસ’ ગેલેક્સી છે. એક છે સલમાન ખાનનું ગેલેક્સી એપાર્ટમેન્ટ અને બીજું બાંદ્રાનું 50 વર્ષ જૂનું ગેલેક્સી થિયેટર. સલમાન ખાન બાળપણમાં પરિવાર સાથે મુંબઈના બાંદ્રા સ્થિત ગેલેક્સી એપાર્ટમેન્ટમાં શિફ્ટ થયો હતો.

એક સમયે તેમનો આખો પરિવાર આ બિલ્ડિંગના 1BHKમાં રહેતો હતો. આજે ‘ગેલેક્સી’ના પહેલા બે માળ તેના પિતા સલીમ ખાનના નામે છે. ખાન પરિવાર માટે આ બિલ્ડિંગમાં અલગ પ્રવેશદ્વાર પણ બનાવવામાં આવ્યો છે.

સલમાનની બોડીગાર્ડ ટીમ તેની સાથે રહે છે અને પ્રાઈવેટ બોડિગાર્ડ અને પોલીસ વાનની કડક સુરક્ષા હોવા છતાં આ બિલ્ડિંગ પર માત્ર ગોળીબાર કરવામાં આવ્યો ન હતો, પરંતુ એક ગોળી બાલ્કનીમાંથી પસાર થઈને સલમાનના ઘરમાં પહોંચી હતી અને આ હુમલાનું કારણ સલમાનનું ઘર જ છે. અન્ય સેલિબ્રિટીઓની સરખામણીમાં સલમાનનું ઘર એવી જગ્યાએ છે, જ્યાં તેના પર સરળતાથી હુમલો કરી શકાય છે.

ઈમારત જૂની હોવાને કારણે સલમાન ખાનની જગ્યા પર કોઈ નવી સુરક્ષા વ્યવસ્થા નથી. સલમાન ખાન સિવાય અન્ય ઘણા પરિવારો પણ અહીં રહે છે. આ સિવાય આ ઈમારત રોડની એકદમ નજીક છે. આ જ કારણ છે કે તેના મકાન પર હુમલો કર્યા બાદ હુમલાખોરો સરળતાથી ભાગી ગયા હતા.

જે બાલ્કનીમાંથી ગોળી ઘરની અંદર આવી હતી, તે જૂની સ્ટાઈલમાં બનેલી ખુલ્લી બાલ્કની છે, જ્યાંથી ગોળી, હથિયાર કે પથ્થર સરળતાથી પ્રવેશી શકે છે. તેથી તેની સુરક્ષાને ધ્યાનમાં લઈને પ્રાથમિકતા આપતા સલમાને અન્ય જગ્યાએ શિફ્ટ થવું જોઈએ.

શાહરૂખ ખાનનું ઘર સલમાનના ઘરથી 7 મિનિટના અંતરે છે. શાહરૂખ ખાનની ‘મન્નત’ની સામે એટલી વિશાળ દિવાલ બનાવવામાં આવી છે કે દિવાલની પાછળ શું છે તે તમે બિલકુલ જોઈ શકતા નથી. શાહરૂખની જેમ જ અમિતાભ બચ્ચનના બંગલાની આસપાસ પણ એવી જ મોટી દીવાલો બનાવવામાં આવી છે.

માત્ર અમિતાભ બચ્ચન કે શાહરૂખ ખાન જ નહીં, પરંતુ અનિલ કપૂર, અજય દેવગનથી લઈને આદિત્ય ચોપરા અને દેઓલ પરિવારના લોકોના ઘરની સામે સુરક્ષા માટે તમે એક મોટી દિવાલ જોઈ શકો છો. જેના કારણે કોઈ ગોળી અંદર પ્રવેશી શકતી નથી. તેમજ કોઈ હુમલાખોર ગેટની અંદર પ્રવેશી શકતા નહીં.

સ્વાભાવિક છે કે ફિલ્મ ઈન્ડસ્ટ્રીના તમામ સુપરસ્ટાર બંગલામાં રહેતા નથી. જોન અબ્રાહમ, અક્ષય કુમાર અને રિતિક રોશનની જેમ ઘણા કલાકારો પણ મોટી ઇમારતોના પેન્ટહાઉસમાં રહે છે, પરંતુ આ ઈમારતોની સુરક્ષા બંગલા કરતા પણ વધુ કડક છે. અહીં કોઈ પણ અજાણી વ્યક્તિને ત્રણ વાર તપાસ કર્યા વિના અને ફ્લેટ પર કન્ફર્મેશન કૉલ કર્યા વિના ઘર સુધી પહોંચવાની મંજૂરી નથી.

થોડા વર્ષો પહેલા સલમાને બાંદ્રામાં ગેલેક્સી પાસે એક મોટા ટાવરનો 11મો માળ ખરીદ્યો હતો. સૂત્રોનું માનીએ તો વર્ષ 2023માં તેને મળેલી ધમકી બાદ સલમાનના પિતા સલીમ ખાને તેને આ નવા ઘરમાં શિફ્ટ થવાની સલાહ આપી હતી. પરંતુ તે તેના માતા-પિતા અને જૂના ઘરની યાદોને કારણે નવા ઘરમાં શિફ્ટ થવા માંગતો ન હતો. જો કે આ હુમલા બાદ સુરક્ષાને ધ્યાનમાં રાખીને પોલીસે સલમાનને ‘ગેટેડ કોમ્યુનિટી’માં શિફ્ટ થવાની સલાહ પણ આપી છે. હવે જોવાનું એ રહેશે કે સલમાન આ મામલે શું નિર્ણય લે છે.


Spread the love

Related posts

KKR Vs PBKS ફૅન્ટેસી ઇલેવન:શિખર ધવન પંજાબના ટોપ રન સ્કોરર, લિવિંગસ્ટોન અને રિંકુ સિંહ પોઈન્ટ અપાવી શકે છે

Team News Updates

સુષ્મિતાને ખ્યાલ જ નહોતો કે શાહરૂખ સાથે ફિલ્મ કરવાની છે:’મૈં હું ના’ ફિલ્મ દરમિયાન સરપ્રાઈઝ મળ્યું, એસઆરકેને જોઈને અભિનેત્રી ચોંકી ગઈ હતી

Team News Updates

હાર્દિક પંડ્યાનું મુંબઈએ “હાર્દિક સ્વાગત” કર્યા બાદ પહેલું રિએક્શન સામે આવ્યું

Team News Updates