News Updates
INTERNATIONAL

ચક્રવાત મોચાએ મ્યાનમારમાં મચાવી તબાહી, 81 લોકોના મોત, 100 થી વધુ લોકો લાપતા

Spread the love

ચક્રવાતી તોફાન મોચા રવિવારે બાંગ્લાદેશ અને મ્યાનમારના દરિયાકાંઠે ત્રાટક્યું હતું, જેના કારણે ભારે વરસાદ થયો હતો અને 195 કિલોમીટર પ્રતિ કલાકની ઝડપે પવન ફૂંકાયો હતો. ચક્રવાતના કારણે રખાઈન પ્રાંતની રાજધાની સિત્તવેના કેટલાક વિસ્તારોમાં પણ પાણી ભરાઈ ગયા હતા.

ચક્રવાત મોચાએ મ્યાનમારમાં તબાહી મચાવી દીધી છે. ત્યારે મંગળવાર સુધીમાં મ્યાનમારમાં ચક્રવાતને કારણે ઓછામાં ઓછા 81 લોકોના મોત થયા છે. સમાચાર એજન્સી એએફપીએ સ્થાનિક અધિકારીઓને ટાંકીને આ માહિતી આપી છે.

ચક્રવાતી તોફાન મોચા રવિવારે બાંગ્લાદેશ અને મ્યાનમારના દરિયાકાંઠે ત્રાટક્યું હતું, જેના કારણે ભારે વરસાદ થયો હતો અને 195 કિલોમીટર પ્રતિ કલાકની ઝડપે પવન ફૂંકાયો હતો. ચક્રવાતના કારણે રખાઈન પ્રાંતની રાજધાની સિત્તવેના કેટલાક વિસ્તારોમાં પણ પાણી ભરાઈ ગયા હતા.

મ્યાનમારમાં મોચાના કારણે 81 લોકોના મોત

ન્યૂઝ એજન્સી ANI અનુસાર, રોહિંગ્યા મુસ્લિમ અલ્પસંખ્યક વસ્તી ધરાવતા રખાઈન રાજ્યના બુ મા અને નજીકના ખાઉંગ ડોકે કાર ગામોમાં ઓછામાં ઓછા 46 લોકોના મોત થયા છે. મ્યાનમારના રાજ્ય પ્રસારણકર્તા એમઆરટીવીના જણાવ્યા અનુસાર, રખાઈનની રાજધાની સિત્તવેની ઉત્તરે આવેલા રાથેદાઉંગ ટાઉનશીપના એક ગામમાં એક આશ્રમ તૂટી પડતાં તેર લોકોના મોત થયા હતા અને પડોશી ગામમાં એક મકાન ધરાશાયી થતાં એક મહિલાનું મૃત્યુ થયું હતું.

100 થી વધુ લોકો લાપતા

સિત્તવે નજીકના બુ મા ગામના વડા કાર્લોએ જણાવ્યું હતું કે મૃત્યુઆંક વધી શકે છે. 100 થી વધુ લોકો હવે ગુમ છે.” નજીકમાં, 66 વર્ષીય આ બુલ હુ પુત્રએ તેમની પુત્રીની કબર પર પ્રાર્થના કરી, જેનો મૃતદેહ મંગળવારે સવારે મળ્યો હતો. ઢાકા ટ્રિબ્યુનના અહેવાલ મુજબ, મોચાએ રવિવારે પવનના કારણે ઈલેક્ટ્રીક તોરણો તોડી નાખ્યા અને લાકડાની ફિશિંગ બોટ તોડી નાખી.

મોચાએ મચાવ્યો તોફાન

સિત્તવે નજીક વિસ્થાપિત રોહિંગ્યા માટેના ડાપિંગ કેમ્પમાં નવ લોકોના મોત થયા હતા. સ્થાનિક નેતાઓ અને અધિકારીઓના જણાવ્યા અનુસાર, ઓહ્ન તવ ચાઈ ગામમાં એક વ્યક્તિ અને ઓહ્ન તવ ગીમાં છ વ્યક્તિનું મોત થયું હતું. મોચા એ એક દાયકા કરતાં પણ વધુ સમયગાળામાં આ પ્રદેશમાં ત્રાટકેલું સૌથી શક્તિશાળી ચક્રવાત હતું, જેણે ગામડાઓને તબાહ કરી નાખ્યા, વૃક્ષો ઉખડી ગયા અને રખાઈન રાજ્યના મોટા ભાગના સંદેશાવ્યવહારને તોડી પાડ્યું. આ સિવાય સરકારી મીડિયાએ વિગતો આપ્યા વિના સોમવારે પાંચ મૃત્યુના અહેવાલ આપ્યા હતા.

હિંદ મહાસાગરમાં ચીનની બોટ પલટી, 39 ગુમ

ચીનનું માછીમારીનું જહાજ લુ પેંગ યુઆન યુ 028 હિંદ મહાસાગરમાં પલટી ગયું હતું. મંગળવાર (16 મે)ના રોજ સ્થાનિક સમય અનુસાર લગભગ 3 વાગ્યે જહાજ પલટી ગયું હતું. ઘટના સમયે, તેમાં 17 ચીની ક્રૂ મેમ્બર, 17 ઇન્ડોનેશિયન ક્રૂ મેમ્બર અને 5 ફિલિપિનો ક્રૂ મેમ્બર સહિત 39 લોકો સવાર હતા. જો કે સર્ચ ટીમે ઘટનાસ્થળે પહોંચીને તપાસ શરૂ કરી હતી, પરંતુ તમામ 39 લોકો લાપતા છે. દરમિયાન, શોધ અને બચાવના પ્રયાસો ચાલુ છે.


Spread the love

Related posts

ઈરાકમાં મેરેજ હોલમાં આગ, 100નાં મોત:150થી વધુ ઘાયલ, આતશબાજીના કારણે હોલમાં ભભુકી ઉઠી આગ; બચાવ કાર્ય ચાલુ

Team News Updates

Burj Khalifa ના Top Floor પર કેમ પ્રવાસીઓ માટે છે No Entry? જાણો રહસ્ય

Team News Updates

મુંબઈથી નવી મુંબઈ માત્ર ગણતરીની મિનિટોમાં પહોંચાશે, મુંબઈ ટ્રાન્સ હાર્બર લિંક 26 મે સુધીમાં થઈ જશે તૈયાર

Team News Updates