News Updates
BUSINESS

કિયા સેલ્ટોસ ફેસલિફ્ટ આજે ભારતમાં લોન્ચ થશે:એડીએએસ અને હાઇટેક ફીચર્સ સાથે આવશે એસયુવી, ગ્રાન્ડ વિટારા અને ક્રેટા સાથે સ્પર્ધા કરશે

Spread the love

કિઆ ઈન્ડિયા આજે (4 જુલાઈ) બપોરે 12 વાગ્યે ભારતમાં આવનારી કાર સેલ્ટોસ ફેસલિફ્ટ લોન્ચ કરવા જઈ રહી છે. તેમાં કોસ્મેટિક અપડેટ્સ, એડવાન્સ ડ્રાઈવર આસિસ્ટન્સ સિસ્ટમ (ADAS) અને પેનોરેમિક સનરૂફ સહિત ઘણી નવી હાઈ-ટેક સુવિધાઓ મળશે.

કંપનીએ તાજેતરમાં અપકમિંગ કારનું ઓફિશિયલ ટીઝર રિલીઝ કર્યું છે. આમાં, મિડ-સાઇઝ એસયુવીના બાહ્ય અને આંતરિક ડિઝાઇન સાથે કેટલાક લક્ષણો જાહેર કરવામાં આવ્યા હતા.

કારની કિંમત 10 લાખ રૂપિયા (એક્સ-શોરૂમ) થી શરૂ થઈ શકે છે. મધ્યમ કદના SUV સેગમેન્ટમાં, તે મારુતિ ગ્રાન્ડ વિટારા, હ્યુન્ડાઈ ક્રેટા, સ્કોડા કુશક, ટોયોટા હાઈરાઈડર, ફોક્સવેગન ટિગુન, એમજી એસ્ટર અને આગામી સિટ્રોન સી3 એરક્રોસની પસંદ સાથે સ્પર્ધા કરશે.

કિયા સેલ્ટોસ ફેસલિફ્ટ: બાહ્ય ડિઝાઇન
કોરિયન કંપની સેલ્ટોસને ચાર વર્ષ પછી અપડેટ કરી રહી છે. વર્તમાન મોડલની સરખામણીમાં 2023 કિયા સેલ્ટોસમાં ઘણા ફેરફારો કરવામાં આવ્યા છે. ટીઝર કારના ORVM ને આગળની પ્રોફાઇલમાં નવી ડિઝાઇન કરેલી ગ્રિલ અને આકર્ષક દેખાતા LED ડે ટાઇમ રનિંગ લેમ્પ્સ (DRLs) દર્શાવે છે. વિડિયો નવા LED ટેલ લાઇટ સેટઅપને પણ બતાવે છે, જે આગળના DRLની જેમ જ મધ્ય સુધી વિસ્તરે છે.

કિયા સેલ્ટોસ ફેસલિફ્ટ: ઇન્ટિરિયર ડિઝાઇન સેલ્ટોસ ફેસલિફ્ટની કેબિનને નવું કનેક્ટેડ ડ્યુઅલ ડિજિટલ ડિસ્પ્લે સેટઅપ મળે છે જે ઇન્ફોટેનમેન્ટ સિસ્ટમ અને એક નવું ડિજિટલ કલર TFT ઇન્સ્ટ્રુમેન્ટ ક્લસ્ટર ધરાવે છે. તેનું સ્ટીયરિંગ વ્હીલ વર્તમાન મોડલ જેવું જ દેખાય છે, પરંતુ નવા સેન્ટ્રલ એસી વેન્ટની નીચે ડ્યુઅલ ઝોન ક્લાઈમેટ કંટ્રોલ યુનિટની ડિઝાઈન બદલવામાં આવી છે. આ સિવાય આ કાર હવે ડ્યુઅલ પેનોરેમિક સનરૂફથી સજ્જ હશે.

કિયા સેલ્ટોસ ફેસલિફ્ટ: એન્જિન વિકલ્પો
2023 સેલ્ટોસ વર્તમાન મોડલની જેમ જ 1.5-લિટર 4-સિલિન્ડર પેટ્રોલ અને ડીઝલ એન્જિન દ્વારા સંચાલિત થશે. આ એન્જિન પેટ્રોલમાં 115 PS અને ડીઝલમાં 116 PSનો પાવર જનરેટ કરે છે. ટ્રાન્સમિશન માટે, પેટ્રોલ એન્જિન સાથે 6-સ્પીડ MT અને CVT ઓટોમેટિક ગિયરબોક્સનો વિકલ્પ ઉપલબ્ધ છે, જ્યારે ડીઝલ એન્જિન સાથે માત્ર 6-સ્પીડ IMT અને 6-સ્પીડ AT ગિયરબોક્સનો વિકલ્પ ઉપલબ્ધ હશે.

આવનારી કારને 1.4-લિટર ટર્બો પેટ્રોલ એન્જિનને બદલે કિયામાંથી 1.5-લિટર ટર્બો પેટ્રોલ એન્જિન પણ મળશે, જે 160 PS પાવર અને 253 NM ટોર્ક જનરેટ કરે છે. આ એન્જિન સાથે 6-સ્પીડ IMT અને 7-સ્પીડ DCT ગિયરબોક્સ વિકલ્પો ઉપલબ્ધ હશે.

2023 કિયા સેલ્ટોસ: સુવિધાઓ
કેટલાક જાસૂસી શોટ્સ દ્વારા, એ વાતની પુષ્ટિ કરવામાં આવી છે કે 2023 કિયા સેલ્ટોસમાં એડવાન્સ્ડ ડ્રાઇવિંગ આસિસ્ટન્સ સિસ્ટમ જેવી સુવિધાઓ મળશે. આમાં ઓટોનોમસ ઈમરજન્સી બ્રેકિંગ, લેન કીપ આસિસ્ટ, બ્લાઈન્ડ સ્પોટ ડિટેક્શન અને વધુનો સમાવેશ થઈ શકે છે.

6 એરબેગ્સ, ઈલેક્ટ્રોનિક સ્ટેબિલિટી કંટ્રોલ, EBD સાથે ABS, ટ્રેક્શન કંટ્રોલ, હિલ-સ્ટાર્ટ આસિસ્ટ, હિલ-ડિસેન્ટ કંટ્રોલ, ચાઈલ્ડ ISOFIX એન્કરેજ જેવી અન્ય સુરક્ષા સુવિધાઓ પણ ઓફર પર હશે. આ સિવાય વેન્ટિલેટેડ ફ્રન્ટ સીટ, એમ્બિયન્ટ લાઇટિંગ અને ટાયર પ્રેશર મોનિટરિંગ સિસ્ટમ જેવી સુવિધાઓ પણ કારમાં પહેલાની જેમ ઉપલબ્ધ હશે.


Spread the love

Related posts

76 વર્ષમાં સોનું રૂ. 89થી 59 હજાર સુધી પહોંચ્યું:દેશમાં દર વર્ષે 800 ટન સોનાની માંગ, પરંતુ ભારતમાં માત્ર 1 ટનનું ઉત્પાદન થાય છે

Team News Updates

લગ્નની સિઝનમાં ઓછા રોકાણમાં શરૂ કરો ક્રિએટિવિટી વાળો આ બિઝનેસ, થશે તગડી કમાણી

Team News Updates

મારુતિ સુઝુકીની કાર જાન્યુઆરી 2024થી મોંઘી થશે:ઇનપુટ કોસ્ટમાં વધારાને કારણે કંપનીએ વર્ષમાં ત્રીજી વખત કિંમતો વધારવાનો નિર્ણય કર્યો

Team News Updates